Tập Lái
30/7/12
2
0
0
Re:Tìm thuốc Sulfasalazine 500mg chữa bệnh viêm cột sống dính khớp

Mình cũng đang bị bệnh này, hiện đang uống thuốc của 115, thuốc trên mua ở tiệm thuốc kế bệnh viện.
Hôm nay, mình mới mua một lọ 100 viên hết 455k
Ngoài ra còn uống kèm một số loại thuốc về dạ dày, gan, thuốc bổ nữa. Một tháng hơn 2 triệu tiền thuốc. Mình uống được 2 tuần thấy cũng đỡ, ban đầu đi ko nỗi nhưng giờ cũng đi lại được rồi tuy là vẫn còn đau nhiều.

Tập Lái
30/7/12
2
0
0

Toa thuốc như sau:
1.Voltanene 75mg, sáng 1v, tối 1v
2. Sulfasalazin 500mg , sáng 2v, tối 2v
3.Dolzero, sáng 1v, tối 1v
4.Heptadin, sáng 1v, tối 1v, uống trước khi ăn 30 phút
5. Hepasel, sáng 1v, trưa 1v, tối 1v

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.329
113

mà dính khớp thì nên có tập VLTL kéo lưng, chạy sóng ngắn chứ ta?

Tập Lái
29/4/13
1
0
0

Mình cũng đang bị bệnh này, đang điều trị.
Các bác có kinh nghiệm điều trị chia sẻ mình với.
Hiện tại mình uống thuốc đặc trị hơn 1 tháng rồi, đầu gối và cổ chân vẫn sưng
Tối và chiều mình hay bị đau, đi cà nhắc không à.
Xin cảm ơn nhiều.
Thông tin của mình : việt - 0903353137 email. [email protected]

Hạng B2
8/10/11
326
1.371
93

Bệnh này chơi tennis được không các bác nhỉ.
Em bị chuẩn đoán bệnh này từ hồi 2009-2010; lúc đầu em cũng uống thuốc, mà uống vào thấy ko giảm bệnh lắm, với hình như uống thuốc vào thấy ng lúc nào cũng mệt. Nên em ko uống được 1-2 năm rồi. Trước em khám ở BV Bạch Mai - HN. Giờ vào SG sống nhiều khi muốn đi khám lại mà không biết khám viện nào tốt nhất. CÁC bác gợi ý em với?

Hiện giờ thi thoảng cũng thấy đau đau phần lưng; nhất là lúc ngồi ngả lưng trên salon đứng dậy vậy. Nói chung cũng không ảnh hưởng nhiều lắm.
Các bác chơi môn thể thao gì ạ. Em đang tính chơi tennis có được không ạ?

Bệnh này chơi tennis được không các bác nhỉ.
Em bị chuẩn đoán bệnh này từ hồi 2009-2010; lúc đầu em cũng uống thuốc, mà uống vào thấy ko giảm bệnh lắm, với hình như uống thuốc vào thấy ng lúc nào cũng mệt. Nên em ko uống được 1-2 năm rồi. Trước em khám ở BV Bạch Mai - HN. Giờ vào SG sống nhiều khi muốn đi khám lại mà không biết khám viện nào tốt nhất. CÁC bác gợi ý em với?

Hiện giờ thi thoảng cũng thấy đau đau phần lưng; nhất là lúc ngồi ngả lưng trên salon đứng dậy vậy. Nói chung cũng không ảnh hưởng nhiều lắm.
Các bác chơi môn thể thao gì ạ. Em đang tính chơi tennis có được không ạ?

Mình bị bệnh này từ 1997 nhưng suốt 10 năm ở sài gòn khám không tìm ra bệnh(bv xương khớm nổi tiếng sài gòn mình đi đủ hết toàn khám trưởng khoa vì mẹ mình quen nhiều). Sau này đi bs DHYD chỉ mình qua Khám bs Anh Thư trưởng khoa xương khớp chợ rẫy uống thuốc mới hết nhưng bs nói phải uống thuốc này liều lượng thấp ít nhất tới năm 37t sét nghiệm lại xem sao. Hiện tại mình uống thuốc này + vitamin D để chống tái phát đấy. (Bác bị còn nhẹ lúc mình bị nặng lăn qua còn không lăn nổ chứ đừng nói đứng và đi nhiều người nặng hơn mình phải thay cả khớp nhân tạo nữa). Nói chung có thời gian đi khám chữa sớm đừng để nặng phiền lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/10/11
326
1.371
93
Mình bị bệnh này từ 1997 nhưng suốt 10 năm ở sài gòn khám không tìm ra bệnh(bv xương khớm nổi tiếng sài gòn mình đi đủ hết toàn khám trưởng khoa vì mẹ mình quen nhiều). Sau này đi bs DHYD chỉ mình qua Khám bs Anh Thư trưởng khoa xương khớp chợ rẫy uống thuốc mới hết nhưng bs nói phải uống thuốc này liều lượng thấp ít nhất tới năm 37t sét nghiệm lại xem sao. Hiện tại mình uống thuốc này + vitamin D để chống tái phát đấy. (Bác bị còn nhẹ lúc mình bị nặng lăn qua còn không lăn nổ chứ đừng nói đứng và đi nhiều người nặng hơn mình phải thay cả khớp nhân tạo nữa). Nói chung có thời gian đi khám chữa sớm đừng để nặng phiền lắm.

Cảm ơn Bác, bác cho em địa chỉ phòng khám bác sĩ Anh Thơ được không, để mình đi khám