Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Em xin phép đưa ra mấy kế hoạch:
  1. Đi học chính quy, văn bằng 2 các trường ngoại ngữ, sư phạm ngoại ngữ.
  2. Học ielts toeic ở các trung tâm, thầy giáo.
  3. Học tiếng anh giao tiếp thuần tuý của các thầy Tây, Hội đồng anh...vv
  4. Học theo các phương pháp đặc biệt của một số thầy như thầy Thái Bá Tân mà có bác đã giới thiệu.
Các cụ tư vấn giúp em với ạ.

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
  4. Học theo các phương pháp đặc biệt của một số thầy như thầy Thái Bá Tân mà có bác đã giới thiệu.
Em không nghĩ cụ có thể thành công với mấy kế hoạch ấy đâu.
Em cố gắng giải thích một tí, mặc dù biết là cụ sẽ không nghe.
Bộ não con người nó rất khôn, nó từ chối giữ lại những thứ không cần thiết/không liên quan. Cụ lên lớp "học", thầy giới thiệu cấu trúc A. Ok, rất hay rất chuẩn. Nhưng nó có liên quan gì đến cuộc đời cụ không? Khả năng rất thấp. Ra khỏi lớp quên luôn, để dành chỗ cho những thứ liên quan hơn như bạn hẹn bia hay rau dặn mua bcs.
Ngược lại, ra đường gặp thằng nó chửi fck you thì mặc dù lúc đầu không hiểu rồi sẽ tìm mọi cách mà hiểu. Hiểu rồi thì nhớ lâu, vì nó liên quan mà. Nhớ để lần sau còn chửi nó chứ.
Ok, vậy vấn đề là làm sao cho nhiều thứ liên quan đến mình. Học ở lớp cũng được, nhưng phải đọc báo đọc sách xem tv,... Phần lớn tư duy bị ngược: khi nào tôi giỏi, tôi sẽ đọc báo?! Khi nào là khi nào? Chả bao giờ. Ok, thế tôi sẽ lên OS, FB hỏi xem mấy cụ giỏi tiếng Anh học như nào? Haizz hỏi xong u hết cả đầu. Mấy ông đấy có năng khiếu, học cái gì chả nhanh. Thôi tôi không có năng khiếu, đăng ký học 1 lớp căn bản đã, rồi nâng cao sau. Ok, quay lại vòng lặp như trên. Vài ba lần rồi... thôi, mình không có duyên với tiếng Anh. Kiếp sau cố đầu thai chỗ nào nói tiếng Anh luôn vậy. Lúc đấy khéo tiếng Việt lên ngôi rồi

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Cá nhân em thấy cụ nên theo phương án 2 là đi học IELTS ở trung tâm rồi thi theo quy trình chuẩn!

Ở các nước nói tiếng Anh, dân nhập cư muốn làm việc ở những cơ quan nhà nước hoặc các công ty xịn thì phải thi tiếng Anh IELTS/TOEFL/TOEIC, ví dụ như thi IELTS thì tối thiểu phải đạt 5,5 hoặc 6 điểm. Họ tính với điểm số này là đủ điều kiện để làm việc (nghe, nói, đọc, viết). Như vậy, cụ cứ kiếm một cái trung tâm có dạy IELTS chẳng hạn, cho người lớn, cụ tư vấn với họ mục tiêu của mình là học để thi làm sao đạt 6 điểm! Họ sẽ kiểm tra trình độ ban đầu của cụ rồi lên chương trình học thôi. Cụ thi IELTS ở chỗ chuẩn (được Hội đồng Anh công nhận) mà được tầm 6 điểm thì chắc chắn là sẽ sử dụng nó ngon lành rồi!

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Có bác nào biết ở SG có nơi nào dạy ổn ko ạ, em muốn học ielts mà đang phân vân quá, h trung tâm nào cũng quảng cáo là tốt mà ko biết chất lượng sao
:(

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Có bác nào biết ở SG có nơi nào dạy ổn ko ạ, em muốn học ielts mà đang phân vân quá, h trung tâm nào cũng quảng cáo là tốt mà ko biết chất lượng sao
:(
Em nghĩ nếu các bác nền còn yếu thì nên tìm trung tâm nào tốt tốt mà học, với nên đặt mục tiêu là thi 1 chứng chỉ nào đó như toeic, ielts chứ học giao tiếp chơi chơi thì khó lên lắm. Mấy bác thử qua bên yola xem, bữa nhỏ em em test thử bên đó thấy nói có vẻ ok. Nếu ở SG thì còn nhiều nơi khác dạy ok mà, như ktdc, acet, bc...

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Yola mạnh về tiếng Anh luyện thi nhưng học xong hầu hết học viên đều phát triển đều các kỹ năng. Giảng viên tại Yola cũng có một số người bản xứ nhưng đa phần là người Việt. Họ là những cựu du học sinh từ Anh, Mỹ, Úc, Canada,.. Các lớp Ielts có giảng viên nước ngoài đứng lớp.
Mình, bạn thân mình và ông anh họ mình đều đã/ đang học ở đây nhưng mỗi thằng 1 mục tiêu khác nhau. Bạn mình đi Úc du học nên chỉ cần Toefl là đủ rồi. Nhưng mình với ông anh học đều đặt mục tiêu là Mỹ nên cần SAT >.<

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
1 vote cho Yola nhé bạn, cháu mình đang học ở đây. Môi trường tốt, giáo viên có tâm và con lên đều tất cả các skills

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Vote Yola nhé. Bên này mạnh luyện thi Toefl, Ielts.... 2 đứa em họ mình đều học ở đây, 1 đứa đã qua Úc được 5 tháng, 1 đứa đang chờ trường bên Canada confirm.
Nhà ở Bình Thạnh thì học Yola Nguyễn Gia Trí đi. Xem lộ trình học trên web thấy ổn: https://yola.vn/khoa-hoc-ielts-luyen-thi-ielts/

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
ven lề đàng thành hồ dờ nhóc mấy cái cà phê Take Away
đọc là tếch à quây
hay tếch cờ quê

lơn tơn lên mạng
xợt tìm hĩu mấy cái xao c...ạc (sound card)
má ơi
mấy trang tiếng VN toàn là ... card sound :p

Tập Lái
22/8/18
14
1
1
37
em sắp tới cũng tìm 1 khóa để học lại đây chứ đi gặp khách hàng ko biết 1 từ nào