Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
Re:Tìm vợ tên Mondeo 2.5L 3MH 2005

huyluong nói:
Nước sơn còn rất đẹp, chỉ có cản trước trấy vài chổ nhỏ nhỏ em không thích nên chịu tốn thêm lúa.
Xe này biển TP, em rút hồ sơ về tỉnh. Bác thanhha và lschau ráng đợi em vài hôm nữa để xem giấy đóng thuế trước bạ của em nhe.
P/S : bác nào muốn mua xe không sang tên như bác thanhha và lschau thì em sẽ mách cho 1 chiếc Mon cuối 2005 màu đen, biển 52Y9xxx giá 20K, chạy 120.000km(
Nhưng đã tua đồng hồ xuống còn 7x.xxxkm
), trình trạng xe tương đối. Tại sao giá rẽ vậy ? Vì các bác mua về phải đóng trước bạ 2 lần ( Cty xuất hoá đơn cho người mua 1, người mua 1 bán lại cho người mua 2. Rắc rối…) . Bác nào có can đảm thì PM cho em.

Nghĩa là trên 380 triệu một chút, mà có hẳn đời 3 màn hình! Nếu km thực mà trên 120.000 thì cũng chấp nhận được. Với số tiền 380 triệu đó, ở HN chắc chỉ mua loại 1 màn hình mà thôi!

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.893
133

xe ngon quá bác ui !

Hạng B2
28/11/09
484
86
43

xe đẹp đấy bác.. congras! bacs chuyển về tỉnh thì hình như dưới đó thuế khác trên TP nhiều. với lại mấy ông nội thuế dưới tỉnh vẫn "dễ bảo" hơn đám trên này. Lúc trước bác ko nói rõ, cứ tưởng bác ĐK ở một trong các chi cục thuế Quận ở Saigon

Chúc bác mau có biển số. Ở tỉnh thì dễ (cái gì ở tỉnh cũng nhanh nếu có tiền bôi trơn / quan hệ tốt) hehe

Chúc bác enjoy thật sự với tiện nghi của Mon, có những tiện nghi mà xe phải từ 1.5 thậm chí là 2 tỉ trở lên (xe mới) mới có. Mon còn biết xoay gương xuống khi vào số lùi với 1 nút bấm.. hehe

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/4/10
169
7
18

huyluong nói:
Xe em giờ không biển số, không carvet nên chụp hình chắc xấu. Đợi vài nữa nhe bác.
Nguồn gốc thì của chủ tiệm vàng ở Gò vấp, em trả bằng tiền VND không chịu, nhất quyết đòi lấy USD (mà giá USD ngày 06/07/10 là 19.1710 mới mệt em.).
Chất lượng xe thì khỏi lo vì bạn em là sếp ở Ford Phổ quang mà.
Mua về chạy liền không phải tốn thêm gì nữa hết (ngoại trừ sơn cản trước hết 1chai).
Bác nào cần mua có thể lên Phổ Quang đặt hàng. Vừa được xe đẹp vừa được bảo hành nữa. Sướng....

Tyệt vời chúc mừng bác nhé.Em cũng đang tìm mòn mắt mà chưa được ne bác ơi.Vừa rồi tìm được em định nhắm mắt đưa chân nhưng không thể vì xe đã chạy quá nhiều bác a( 129000k) mà khi chạy thử cũng lại thất vọng nữa.
Bác có biết em nào thì giới thiệu cho em với nhé.em cũng ở tỉnh bác ơi.Em ở Vtau.thanks và chúc bác hường tuần trăng mật với vợ 2 vui ve nhé.

Hạng C
30/1/07
898
34
28

thanha1802 nói:
Mon, có những tiện nghi mà xe phải từ 1.5 thậm chí là 2 tỉ trở lên (xe mới) mới có. Mon còn biết xoay gương xuống khi vào số lùi với 1 nút bấm.. hehe

Chúc mừng bác chủ thớt đã cưới được em mông đau ngon lành.

Bác thanha1802 chỉ giáo vụ vào số lùi + 1 nút bấm để xoay gương xuống cho anh em Mon được thêm chút tiện nghi với. Hình như bộ cảm biến trên đôi gương phải còn sống sao đó bác nhỉ?

Hạng B2
28/11/09
484
86
43

liên quan đến cái gương chiếu hậu và tiện nghi của Mon này, bác phải make sure là (1) hộp đk khiển + nhớ vị trí gương còn hoạt động tốt (2) cảm biến vị trí nhớ của gương phải còn hoạt động tốt.

trick để gương xoay xuống: bác chỉnh gương xoay xuống hết mức rồi lưu vị trí này vào bộ nhớ (1->3, tuỳ bác). khi vào số lùi, bác bấm số để gọi lại vị trí nhớ đã lưu là gương xoay xuống thôi..

Nếu bác muốn gương xoay tự động ko cần bấm thì phải câu dây tín hiệu từ hộp số vào hộp đk vị trí nhớ. khi bác cài số lùi thì tín hiệu từ hộp số sẽ kích hoạt gọi vị trí nhớ chỉ định (đã lưu) và gương sẽ quay xuống..

Hạng C
30/1/07
898
34
28

Cám ơn bác, em thử nhớ gương cùng với ghế lái rồi nhưng không được , chắc cảm biến vị trí trên gương đã tèo.

Em nhớ muốn chuyển vị trí ghế theo bộ nhớ 1, 2, hay 3 thì cần số phải ở P phải không? em chưa thử ở vị trí R. Ở N hình như cũng không được (có lẽ vì lý do an toàn?).

Hạng B2
28/11/09
484
86
43

bác order cặp gương thay vô là xong, gương mới, cảm biến vị trí nhớ mới! (đâu khoản 3.6tr*2) haha
cái cảm biến vị trí nhớ này (chổi than) trong đk thời tiết khắc nghiệt ở VN rất mau hư và mất trí nhớ, nhớ loạn lên (khi đo điện trở ko thay đổi đều mà nhảy tưng tưng)

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

xe em vẫn làm như bác thanh ha được.Em còn hên.:D.
Em đã ra biển số xong.mai em post lên hết cho các bác ném đá.:D