Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Cần tìm Mondeo 2.5L 3MH khai sinh 2005, còn đẹp. Bác nào muốn gả thì thách cưới qua PM .Nếu đủ sức, em sẽ coi mắt tại HCm city.Thanks!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/7/09
412
262
63
Re:Tìm vợ tên Mondeo 2.5L 3MH 2005

Bác không thèm Mazda 6 nữa à?

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Sau thời gian phân vân giữa M6 và Mondeo. Nay em quyết định kết luôn với hội Ford.(vì em cũng đang có 1em Everest)

Hạng B2
25/6/09
235
0
0
38
nơi sinh ra

anh huy goi cho em phai khong,anh dang su dung FE bien so may vay anh

saigonford can tho
nguyen quang thanh
0919009257

Hạng B2
19/5/08
160
0
16

Bác Huyluong chuyển qua Mondeo rồi à, em cũng đang tìm chiếc Mondeo 2.0 mà ko thấy ai bán. Chúc bác sớm tìm được xe như ý nha.

Hạng B2
28/11/09
484
86
43

xe em! xe em đúng yêu cầu của bác về chủng loại, đời xe, etc... tiểu sử, lịch sử rõ ràng.. Tóm tắt:
--- Mon 2005, 3 mh, 2.5 V6, 50.4xxkm, , màu vàng, xe đc giữ rất kỹ. Bác vô SGFord hỏi xe mình chắc ai cũng biết. Hỏi a.Long a.Long cũng biết luôn hehe

Em thì ko có nhu cầu bán nên chỉ bán nếu được giá. Bán được thì em đổi xe..

Bác PM cho mình cái giá TỐI ĐA mà bác có thể mua đc (trong đk giả định là xe này bác ưng ý và xe tốt) nếu giá TỐI ĐA của bác match với GIÁ TỐI THIỂU mình có thể bán mình sẽ liên lạc với bác ngay. Mon 2005 cũng ko ít đâu bác, nhưng để tìm ra một cái có lịch sử rõ ràng như cái em mô tả dưới đây thì chắc ko có nhiều.

ah, về ngoại hình thì ngon lành (em có mua bảo hiểm 2 chiều) nên ngoại hình thì ... bảo hiểm xe lo (vậy là make sure sẽ ko có trầy sướt móp méo gì hết nhé). còn về nội thất thì em thấy còn khá mới (theo nhận xét của em). Vài nút trên bản điều khiển bị tróc lớp xi em đã cắt decal dán lại ĐẸP HƠN CẢ PHIÊN BẢN GỐC (đây là nhận xét của VCDV của Ford - bác vô SGF hỏi xem xe nào cắt decal dán lại nhìn khá chuẩn, đó là xe em). máy thì đí 6 năm rồi, mấy cái roan cao su "mặt cộp" gì đó bắt đầu thoái hoá và "chảy nhớt mặt cộp" em thì muốn thay nhưng thợ từ CT -> PG -> BT đều bảo em "chảy sơ thôi, chưa cần thay đâu anh, đừng thay, để năm nữa rồi thay, giờ thay mắc công". Giàn lạnh thì có vấn đề như em đã post trong một thread khác, bác có thể tìm để tham khảo. Vấn đề giàn lạnh thì em vẫn còn theo dõi và chưa cho tháo taplo - dù em biết dàn lạnh 6 năm rồi cũng cần tháo taplo để vệ sinh tổng quát (theo dõi VÀ kỹ đến mức.. bác hỏi SGF sẽ biết em consider mất gần 2 tháng rồi vẫn chưa cho tháo taplo). Còn bây giờ thì lạnh bình thường dù em chưa hề đụng chạm, sửa chữa thay thế gì (bác tìm thread em đã post).. ah quên, chắc hiếm có xe Mondeo 2005 đến giờ cái memory còn nhớ cả ghế lẫn gương.. em đã mất gần 1 tuần để phục hồi lại cái chức năng cực kỳ tiện lợi này (bác tìm thread của em bên otofun) vì em ko muốn chỉ vì cái cảm biến vị trí nhớ lại phải đi thay nguyên cặp gương chiếu hậu và cái hộp điều khiển.. còn gì nữa nhỉ? ah quên, quan trong nhất là em phục hồi lại nguyên bản sau 5 năm gắng cái dàn loa khủng, cái mà 5 năm trước đã bị mấy cậu thợ thuộc hàng "đệ nhất phá hoại" (hồi đó "ĐỘ" xe ở SG = PHÁ HOẠI) cắt nát để gắng mấy cái loa lên (cụ thể hơn bác tìm thread này, em cũng có post rồi) - dù hồi ấy thợ "phá hoại" cái xe em cũng thuộc hàng nổi tiếng về Car Audio lúc ấy.. đấy, em đã mô tả hết rồi. còn lại thì xe em hao mòn theo thời gian giống thuế nhà mình tính giá trị còn lại vậy đó (theo nghĩa đen).. còn 85% haha

ở Mỹ, lý lịch xe như lý lịch vào đảng của các bác VN nhà mình vậy.. mà chắc cũng hiếm có xe nào có lý lịch đầy đủ như em mô tả ở trên hehe

em phải mô tả bằng lời vì em làm biếng post hình, em làm biếng post hình vì em thật sư ko cần bán. CÁC BÁC ĐI MONDEO NÓI RIÊNG VÀ FORD NÓI CHUNG CHẮC AI CŨNG BIẾT FORD ĐI RỒI BÁN LẠI GIÁ RẺ NHƯ CHO NÊN EM CÀNG ĐI ... CÀNG THẤY SƯỚNG mà chẳng muốn bán!

ngoài lề một chút, em mua xe để đi chứ không có mua để làm của nên em mua Ford chứ ko mua Toyota hehe

thân :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/11/09
484
86
43

ah, mong các bác thông cảm.. vì nếu em kêu 400tr thì các bác sẽ bảo em "chắc xe có vấn đề" còn bà xã em sẽ bảo em "khùng ah!" còn nếu em kêu 600tr thì các bác sẽ bảo em "khùng ah!" còn bà xã em sẽ bảo em "chắc em có vấn đề" nên .. bác nào thấy mua đc bao nhiêu, PM cho em, thấy "cái giá TỐI ĐA mà bác có thể mua đc nếu giá TỐI ĐA của bác match với GIÁ TỐI THIỂU mình có thể bán mình sẽ liên lạc với bác"