Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Tin đồn honda và yamaha sắp ra xe mới ?

hi vọng su vn xây dựng lại hình ảnh Suzuki với em 16 made in VN này

Hạng D
5/4/07
1.793
385
83

Vậy là xe đó sẽ sản xuất ở VN à bác, bác có chắc ko để em chờ mua cho vợ cả em 1 con. nhưng chỉ đến hêt năm thôi.
Trích đoạn: mb_fan

Trích đoạn: couto

Hóa ra bác phân phối xe Suzuki à? bằng tuổi bác em chỉ dám mơ con Phượng Hoàng của Tung của thôi, mới đó mà đã 17 năm rồi

Ủa kỳ thế nhỉ, em có nghe thông tin này đâu. Cty nhà em là nhà cung cấp của Suzuki VN, em lên nhà máy chơi cả chục lần, có nghe mấy anh bên đó nói gì đâu ta, chỉ nghe chiếc Hayate là hết rồi, đang thu hồi vốn, 1 năm nữa mới tung ra mẫu mới.

Đính chính lại, Suzuki hiện giờ sắp tung ra 1 mẫu tay ga tầm 25tr, ngày mai lên nhà của 1 sếp lớn của Suzuki VN, em sẽ hỏi thăm và đính chính lại lần cuối, đảm bảo thông tin đúng:)

Không bác àh, cty ba em là nhà cung cấp cho Suzuki VN, cung cấp các bộ phận nhựa cho xe Hayate và Amity. Sắp tới Suzuki sẽ lắp ráp mẫu sixteen, giá dự kiến rất rẻ, dưới 80tr, em không chắc, giá chỉ là suy đóan, còn phải đợi các xếp tổng duyệt. Em nói các bác mua Hayate nhiều là để ra đường, em thấy sản phẩm của cty mình được nhiều người thích và dùng, em vui, vậy thôi:):)

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Sẽ sản xuất bác àh, nhưng chưa có kế hoạch, hiện giờ Suzuki đang thu hồi vốn 2 mẫu Amity và Hayate. Sixteen thì phải ít nhất 1 năm nữa. Sếp của Suzuki sắp lên đây đăng ký nick rồi.

Hạng C
22/8/05
587
0
0

Sẽ sản xuất bác àh, nhưng chưa có kế hoạch, hiện giờ Suzuki đang thu hồi vốn 2 mẫu Amity và Hayate. Sixteen thì phải ít nhất 1 năm nữa. Sếp của Suzuki sắp lên đây đăng ký nick rồi.
hì hì, thanks bác rất nhiều về thông tin này. nhưng mờ theo bác đánh giá thì liệu nó có rẻ đến độ 40, 50tr không nhỉ(lắp ráp trong nước mà)

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

bác MB nhắn hộ với bác ấy là Su nước ngoài ngon lành bao nhiêu thì về VN bác ấy và các bác kỹ sư, các bác RD làm sao mà Su giãy đành đạch như cá mắc cạn...ra mấy mẫu xe đẹp phát ớn luôn...con ha da tê thì PR hình như ko có mà chỉ chở từ hãng ra đại lý rồi...thôi[&:][8D] trong khi ở các nước ĐNA lân cận thì xe nhìn...chảy nước miếng:D

Hạng D
12/12/03
2.829
3.739
113
Vietnam

Hì hì..bác Tenzi nói thêm lun là..cứ làm ăn thế...thì cuốn gói rời VN sớm thui

Hạng D
5/4/07
1.793
385
83

Em thấy Suzuki cải lùi thì có, nhất là Viva, Shogun và Smash thì xấu tệ. Nhưng Hayate và Amity thì còn coi được. Hy vọng 16 sẽ đưa vào sản xuất sớm, phân khúc này hình như có mỗi Honda và Piagio thôi các bác nhỉ?

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

16 thì giá rất rẻ, theo quan điểm em thì không có lý nào để quá 70 tr:). Còn chính sách thì phải nói các bác xếp tổng người nhật thôi, các bác ấy hơi bảo thủ, còn các bác VN thì rất năng động

Hạng D
28/6/07
2.811
1.804
113

đẹp thì đẹp vẫn là 2b.......hít khói hửi bụi.......vợ con cùng hít .....hehehhe:mad: