Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Ở thiên đường thì không có văn hóa từ chức nhé bác, thiên đường chỉ có văn hóa phê bình & tự phê bình thôi.
Theo tinh thần của người đoàng quàng là do các tồng chấy tín nhịm giao phó chọng chách, tớ phải gồng mình chịu trận gánh vác, từ chức là làm sao? quay lưng lại sự iu mến của nhăng dăng à:p

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
[xtable=skin1|100%x@]
{tbody}
{tr}
{td}
Nhà đầu tư ngoại ‘chê’ BOT
Trước thắc mắc của các ĐB tại sao chỉ có nhà đầu tư trong nước tham gia vào các dự án BOT, Phó Thủ tướng Trịnh Đình Dũng nêu vướng mắc từ sự “mặc cả” của các nhà đầu tư ngoại.
Ngoài tiêu chí chính sách, môi trường đầu tư phải minh bạch, rõ ràng, thông thường các nhà đầu tư nước ngoài yêu cầu Chính phủ phải bảo lãnh doanh thu, bảo lãnh chuyển đổi ngoại tệ, bảo lãnh vay vốn…
“Đây đều là các yêu cầu 'quá sức' bởi quy định pháp luật hiện nay chưa cho phép. Do đó DN cũng chưa thực sự 'say', thực sự mong muốn đầu tư dù nhìn thấy cơ hội”, Phó Thủ tướng nói.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
E thì quan tâm tới vấn đề Tại sao nhà đầu tư ngoại "chê" BOT.
Thực ra ko phải anh ngoại "chê" mà chính là các anh lớn mình "chê".
Thứ nhất Họ rất minh bạch, qua nhiều vụ hối lộ bị phanh phui,...nhà đầu tư hối lộ bị nước họ xử đẹp nên họ rất sợ. Họ ko muốn hối lộ nữa nên khó mà có giấy phép.
Thứ hai, rõ ràng thì tới luật còn chưa rõ ràng thì làm sao họ dám làm? Qui định 70km mới có 1 trạm thu phí, có thực hiện được ko?
[TIN NÓNG] Kết Quả Trạm BOT Cai Lậy!!!

Thứ ba, họ làm tới đâu thu tới đó, thu đúng, thu đủ, cái nào là viện trợ, là cho thì ko thu. Làm cái kiểu nhập nhằng, làm 1 chổ, chắp vá chổ khác, rồi thu chồng là họ ko làm, mà họ có cố làm vì tham thì chính phủ của họ, dân của họ cũng ko cho phép làm như thế.
Thứ tư, chuyện bảo lãnh thì chính phủ mình ko dám vì lý do gì thì có mấy ảnh mới hiểu.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/8/17
15
34
13
  • Like
Reactions: foreveryoung123
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Không biết mấy ông bọ trưởng, thứ trưởng có vào đây đọc không nhỉ? Hoặc có tham mưu tổng hợp lên cho mấy ỏng k? Chứ biết đọc, biết hiểu, xem các ý kiến trên báo thì làm sao mà nuốt cơm được, nếu ở nc ngoài chỉ cần 1/10 ý kiến thôi, đã có văn hóa từ chức rồi. Chán
VN mà có văn hóa đó thì 99,9% từ chức hết thì lấy ai làm đầy tớ? :D:D:D