Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Thực ra, dân mình có cái tật ưa dấm dúi. Đi học lấy bằng lái cũng dấm dúi cho có bằng thì biết quái gì về luật mà ứng phó cho đúng.
Mới xuống xe là xòe bất kể là sai hay đúng. Chỉ giỏi cầm cái smarphone chát chít chứ có tự trang bị cho mình những kiến thức cơ bản đâu

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Trả lời của PC67 là quá chậm, dù sao muộn còn hơn không. Oan cho bao người đã bị phạt.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Trả lời của PC67 là quá chậm, dù sao muộn còn hơn không. Oan cho bao người đã bị phạt.

Ko OAN đâu cụ, NGU thì chịu thôi :D

Mà BB nó cũng chả ghi là không mở tín hiệu chuyển hướng trên đường cong đâu... nó sẽ ghi là chuyển hướng không mở tín hiệu :D

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
còn đồng chí Lệ RC xử sao rồi hay dính vụ đó dc Trà lên tiếng tiện thể cho đi lun

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Đây thực ra cũng là ý kiến của CSGT chứ không phải của cơ quan lập pháp/ tư pháp, tuy nhiên ủng hộ vì có lợi cho người tham gia giao thông.
Thì cái cần là ý kiến của Hanh pháp chứ luật có sai đâu mà đòi ý kiến Lập pháp bác nhỉ?

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Đây thực ra cũng là ý kiến của CSGT chứ không phải của cơ quan lập pháp/ tư pháp, tuy nhiên ủng hộ vì có lợi cho người tham gia giao thông.
Tại cơ quan lập pháp dùng từ ngữ ko rõ ràng, thiếu định nghĩa. " chuyển hướng " nghĩa là thay đổi hướng hay sao? Lên, xuống, trái, phai, quay đầu, hay chỉ lệch đường thẳng.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Thực ra, dân mình có cái tật ưa dấm dúi. Đi học lấy bằng lái cũng dấm dúi cho có bằng thì biết quái gì về luật mà ứng phó cho đúng.
Mới xuống xe là xòe bất kể là sai hay đúng. Chỉ giỏi cầm cái smarphone chát chít chứ có tự trang bị cho mình những kiến thức cơ bản đâu
Oi, oan quá anh. Bao nhiêu người, đánh im nặng khi được luật sư và chả phải luật sư mang luật ra chứng...Cuối cùng, đành chấp nhận, ko bằng lòng vẫn cứ cho yên.
Tội nghiệt.

Hạng B2
8/3/14
200
470
63
Ko OAN đâu cụ, NGU thì chịu thôi :D

Mà BB nó cũng chả ghi là không mở tín hiệu chuyển hướng trên đường cong đâu... nó sẽ ghi là chuyển hướng không mở tín hiệu :D
1/ Trên 90% là OAN đó bác ạ. Đâu phải ai cũng vào diễn đàn để biết phải cãi ntn. Khúc đi từ quốc lộ 1 rẽ vào cao tốc Tân tạo -Chợ đệm, XXX gom bánh mì hơn 5 năm nay rồi.
2/ Khi ghi BB, XXX sẽ ghi là "chuyển hướng không đúng qui định" đúng theo câu chữ trong nghị định xử phạt. Tài xế có mà chạy đằng trời cũng k thoát.

Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Bác đang đứng trên lập trường phía nào ? Hơi thiếu nhân văn đó.

Em ko có lập trường, hoặc nếu có thì nó đứng ở giữa cụ nhé. Người ta còn gọi là sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi.

Ko trang bị kinh nghiệm và kiến thức cho chính mình rồi lên khóc lóc kể lể nghe cũng vui tai lắm!