Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Xe đi đường cả ngày thì không khí trong lành và khg mùi là dễ chịu nhất....!!!

Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Tốt nhất là không dùng gì, để lâu nó ám vào mùi nội thất thành một thứ mùi kinh tởm - Xe càng phơi nắng nhiều càng tèo.

Hạng B1
27/11/12
89
72
18
Đồng Nai
Không biết có phải do tinh dầu xả hay không nhưng xe em M6 xài gương chống chói, trước giờ chẳng sao, từ hồi treo lọ tinh dầu xả lên giờ phát hiện nó bị ố gương. Đốm đen lấm chấm bên trong, nhìn rất khó chịu. Gương này ko biết thay được mặt gương ko nếu ko coi như bỏ rồi.

Hạng C
4/12/14
842
8.113
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
kinh nghiệm xương máu dùng bao nhiêu loại tinh dầu, dầu thơm, sáp, ... từ rẻ tiền tới cao cấp. Cuối cùng, em không dùng gì hết, cứ đi về rồi vệ sinh lọc máy lạnh, lau chùi ghế sạch sẽ, hút bụi, phơi nắng được thì tốt, không thì mở 4 cửa mở quạt thổi. Mà em cũng thấy nhiều anh em, sau thời gian thử hết các mùi cũng quay về làm kiểu kiểu vậy.

Em góp ý vậy, anh em thấy thích thì cứ xài trải nghiệm sẽ rồi tự rút ra kinh nghiệm thì hay hơn nghe tư vấn.

Còn mùi thì không làm hư đồ, mùi mà làm hư đồ được chắc em cũng không dám hít. Có đỗ dính nội thất thì chắc có, mà đồ dỏm hóa chất nhiều mới bị, đồ xịn không bị.

Giống mình. Mình ko ưa đc mùi gì cả. Vì ban đầu (mới hít) mùi nào nó cũng thơm. Hít 1 chập mùi nào nó cũng nhức đầu (kể cả hít hoa thiên nhiên mà hít lâu cũng bị). Thêm nữa để xe ngoài nắng nó nóng lên, vừa bước vào nge cái mùi nồng nặc, nóng rát là muốn nghỉ thở :D

Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Không biết có ảnh hưởng nội thất xe ra sao chứ em bị rồi hư đồ rồi.
Bỏ dầu tràm vào bộ xông khí dung của con em làm thơm nhà và nghĩ là diệt vi khuẩn phòng máy lạnh, kết quả là cái bộ phu sương bằng nhựa của máy khí dung nó chảy quéo ra. Hơi nghi ngờ, lấy cái ông tiêm cho dầu tràm vào thì nó mềm cái ống tiêm luôn.

Mùi dầu tràm lúc mới thì thơm chứ lúc nó khô rồi thì ra cái mùi kinh lắm, ko biết diễn tả sao luôn.

Tập Lái
13/6/18
4
0
1
30
tinhdauhuynhgia.com
Không biết có ảnh hưởng nội thất xe ra sao chứ em bị rồi hư đồ rồi.
Bỏ dầu tràm vào bộ xông khí dung của con em làm thơm nhà và nghĩ là diệt vi khuẩn phòng máy lạnh, kết quả là cái bộ phu sương bằng nhựa của máy khí dung nó chảy quéo ra. Hơi nghi ngờ, lấy cái ông tiêm cho dầu tràm vào thì nó mềm cái ống tiêm luôn.

Mùi dầu tràm lúc mới thì thơm chứ lúc nó khô rồi thì ra cái mùi kinh lắm, ko biết diễn tả sao luôn.
Không ảnh hưởng gì tới nội thất xe hết bác