Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
Đến giờ này mà nó vẫn còn hoang sơ là đủ hiểu : 1 là bị kèm cặp của chính sách nhà nước kiểu giống bán đảo thanh đa của tphcm giờ nó vẫn còn hoang sơ giữa chốn phồng hoa đó, 2 là nó khó khăn về địa lý để khai thác thương mai nên mấy ông lớn chẳng thèm ngó tới chứ mũi né đang phát triển ầm ầm, tôi là đánh giá chính xác là vế thứ 2

Tập Lái
13/10/17
8
5
3
TPHCM
Giá cả sao anh ?
Giá theo mình được biết thì lô thổ cư 100m2 tầm 1,5-2,5 tỷ. Cũng hơi chát so với tình hình đảo còn thiếu thốn mọi mặt. Lô đất nông nghiệp thì giá cũng tuỳ theo phân khúc mặt đường, nếu có dịp du lịch thì có tàu cao tốc express Khoảng 2,5 tiếng.

Hạng D
23/6/13
1.885
4.889
113
Giá theo mình được biết thì lô thổ cư 100m2 tầm 1,5-2,5 tỷ. Cũng hơi chát so với tình hình đảo còn thiếu thốn mọi mặt. Lô đất nông nghiệp thì giá cũng tuỳ theo phân khúc mặt đường, nếu có dịp du lịch thì có tàu cao tốc express Khoảng 2,5 tiếng.
Với cái giá đó thì từ bõ ý nghĩ tìm hiểu là đúng hehe

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Vãi giá đó vào đất liền cho rồi, ở PQ không biết có trường cấp3 chưa nữa. Hồi đó phải vào Phan Thiết mới học đc cấp 3. Dân ngoài đó đa số cũng khổ.
Ngoài đó thấy chỉ làm nhà nước như bên Quân đội, Điện lực, Ngân hàng thì còn ổn định.
Em có người quen ngoài đó than hồi mấy năm trước ngoài đó cũng có chút sốt đất, tính bán chuyển vào Phan Thiết sống cho khoẻ mà tiếc không bán. Giờ Phan Thiết giá thì cao, ngoài này thì khó bán. Thua luôn :v

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Mắc hơn đất trung tâm Phan Thiết luôn ah ?? :|
Giá đó mua được mặt tiền trung tâm Phan Thiết rồi đó. Bác có dư số 0 nào ko vậy

Tập Lái
13/10/17
8
5
3
TPHCM
Mắc hơn đất trung tâm Phan Thiết luôn ah ?? :|
Giá đó mua được mặt tiền trung tâm Phan Thiết rồi đó. Bác có dư số 0 nào ko vậy
Hehe. Ai chưa tìm hiểu nói ra thì cũng suy nghĩ như vậy, nhưng ngoài đảo có cái gì đó mà người ta tự cảm nhận mới biết được Bác ơi. Bác không tin thì cứ bỏ một ngày đi thử cảm nhận, đảo thì nhỏ đi chừng nửa ngày là hết mọi ngóc ngách thôi.

Tập Lái
13/10/17
8
5
3
TPHCM
Vãi giá đó vào đất liền cho rồi, ở PQ không biết có trường cấp3 chưa nữa. Hồi đó phải vào Phan Thiết mới học đc cấp 3. Dân ngoài đó đa số cũng khổ.
Ngoài đó thấy chỉ làm nhà nước như bên Quân đội, Điện lực, Ngân hàng thì còn ổn định.
Em có người quen ngoài đó than hồi mấy năm trước ngoài đó cũng có chút sốt đất, tính bán chuyển vào Phan Thiết sống cho khoẻ mà tiếc không bán. Giờ Phan Thiết giá thì cao, ngoài này thì khó bán. Thua luôn :v
Mình thì thấy dân trong Đảo vô đất liền, còn dân đất liền ra đảo kiếm sống, nhưng sống bằng gì thì mình không biết, hihi, chắc sống bằng niềm tin đó Bác.

• Like
Reactions: waynetranwc
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Mình thì thấy dân trong Đảo vô đất liền, còn dân đất liền ra đảo kiếm sống, nhưng sống bằng gì thì mình không biết, hihi, chắc sống bằng niềm tin đó Bác.
Dân đất liền ra đảo là chơi với nghĩ dưỡng là chính chứ người ta có điên bán hết tài sản ở đất liền ra đảo sinh sống đâu anh :D
Biết có mấy ông từ đất liền ra đảo kinh doanh. Tối ngày xách oto, bia bọt chạy ra biển, rồi chạy tàu ra mấy cái hòn ăn nhậu cả ngày.
Ăn chơi hưởng thụ là chính chứ kinh doanh gì gì là phụ thôi. Gia đình con cái vẫn sống sinh hoạt, học hành ở đất liền .

• Like
Reactions: Zip.vn
Hạng D
23/6/13
1.885
4.889
113
thổ cư 2 mặt biển 115m, ngang 9.23m 1 tỉ ! a thấy sao ?

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
thổ cư 2 mặt biển 115m, ngang 9.23m 1 tỉ ! a thấy sao ?
Ra tận đảo vùng xa xôi mà dùng tiền tỷ mua đất tính mét vuông em cứ thấy nó thế nào ấy :v . Sự thật thì anh mua ở đó để sử dụng, khai thác hoặc sang tay cho người từ nơi khác tới chứ dân ở đảo chỉ có một nhúm người đó thôi, lại không có điều kiện mấy.
Mà anh tính mua làm gì, em nhiều chuyện tý :D