Tư Vấn Đầu Tư Tình hình bđs Bình Dương

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Có bác, chịu khó tìm là có à. Vừa rồi tìm thấy khu đất cũng đẹp sát nách kcn luôn. Ko hiểu sao chủ nó ko trả lời :|
Tải cái dnailis về rồi tìm cho tiện bác :D
Đất dự án hay sổ đỏ thổ cư vây bác? Sát nách kcn mà dự án thì ok chứ linh tinh chêt như chơi, DN vấn đề pháp lý siết chặt lắm bác ạ.
2 tỷ bao nhiu m2 vậy anh

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Đất trong dân, coi app dnailis để biết quy hoạch. Tuỳ khu mà giá khác nhau. Bác tìm để nắm giá chung.
Đất dự án hay sổ đỏ thổ cư vây bác? Sát nách kcn mà dự án thì ok chứ linh tinh chêt như chơi, DN vấn đề pháp lý siết chặt lắm bác ạ.
2 tỷ bao nhiu m2 vậy anh

Hạng B2
21/2/19
155
83
28
31
Bàu Bàng chơi lớn á, xây khủng luôn. Nên khả năng cty sẽ về nhiều. Dân làm ở đó chắc chỉ thuê trong khu đó luôn, ko đi ra khu dân thuê. Nhưng vấn đề của kcn là cần rất nhiều time để lấp đầy. Nhìn bên Bến Cát là thấy. Bàu Bàng có thể nhanh hơn vì đây là kcn đầu tiên của huyện này á. Mà giá nó đã leo lên 4-5tr/m2.
Đã đi xa vậy thì ra đến Chơn Thành tham khảo luôn đi bác, chỗ nút giao tuyến HCM với ql13 đó. Bên này thuộc tỉnh Bình Phước.
Bữa sale bên K.O có mời chào nhà em bên khúc Tân Uyên. Nghe nói có 2 KCN liền kề nhau, em cũng lấy quan điểm của bác nói mấy KCN giờ cũng lâu lấp đầy lắm em ơi thì bạn sale gửi cho 1 loạt đường link nào là : Bất động sản Công nghiệp sẽ bùng nổ, CTTM Mỹ - Trung và vận hội của nền công nghiệp VN. Em trả lời vui 1 câu với bạn ấy: Anh thấy em có khiếu làm phóng viên thời sự quốc tế đấy, kakaka.
Cơ mà nhà "Bình Dương học" @tikitudo cho em chút ý kiến về tiềm năng khu Tân Uyên với ạ, cảm ơn bác trước !

Hạng B2
21/2/19
155
83
28
31
Em có dự án đất nền ở bình dương.
Vị trí: Mặt tiền đường 22 tháng 12, phường Thuận Giao, thị xã Thuận An, Bình Dương
- Ngay Thiên Hòa quẹo phải 500 mét
- Cách Thủ Dầu Một 3km.
Diện tích: 4x16, 4x18, 5x23,....( từ 62 đến 200 m2)
- Đã có sổ đỏ từng nền. Pháp lý đầy đủ.
- Hạ tầng đồng bộ.
- Điểm nhấn ShopHouse mặt tiền đường.
- Ngân hàng bảo lãnh hỗ trợ cho vay 60%
Em tên Thanh Tùng.
Các bác ib hoặc add zalo em. 0919.một một không.565
P/s: Em kèm hình chụp flycam. Hiện dự án vẫn trong giai đoạn đầu, em nắm trong tay suất nội bộ luôn.
Ủa cái LP Residence này còn hàng CĐT nhiều không bác hay chỉ còn hàng F1, F2 thôi ?!?

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Cái Lộc Phát là tình hình bán gần xong rồi. Dự án giá tốt thật. Đúng là với nhiều người là mắc. Nhưng ngta quên mất lên Dĩ An phía trên. Giá nó đang là 50-70tr. Chủ yếu mọi người k nắm giá rồi bảo mắc. Chứ mấy bác trên dĩ an toàn lượn ngược xuống đây bốc 1 lần mấy lô

Em dân Dĩ An, bác nói chuẩn. Khu trên đó sầm uất mà giá còn mềm hơn Dĩ An. Lô dưới 100m2 đất thổ cư hẻm 4 or 5m ở Dĩ An giờ giá không dưới 20tr/m2.

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Dat Xanh rao ban giá từ 2ty3/60m2, em nghe đồn mở bán ế mà nhỉ, bà con thấy cao chạy hết.

Hạng B2
10/4/19
250
38
28
37
Mọi người cứ nghĩ là giá cao. Giờ mọi người vẫn còn tâm lý, vùng ven là đất phải rẻ. Nếu vẫn giữ tâm lý như vậy để đầu tư là gãy cánh ngay.
Dự án Lộc Phát bên Đấy Xanh của mình lúc đầu báo giá 2,3 tỷ 1 nền. Nói thật, nguyên dàn sales đều bất ngờ. Sau đó mình đi thị trường thì nói thật, nguyên khu đó giá cũng tầm 33-35tr hết rồi. Ở Thuận An giờ mà rẻ thì còn cái dự án Phú Gia Huy nằm sau Phú Hồng Thịnh 8.
=> Pháp lý có ai nắm chắc của cái Phú Gia Huy chưa???
Mình chạy xe qua khu đó khảo sát. Phú Hồng Thịnh 8 đó nghe bảo bán xong hết rồi. Mà loe ngoe mới xây được có vài căn. Còn Phú Gia Huy phía sau còn đang san lấp ( mình đi tầm ngày 15/4 mới đây thôi nhé.)
Cơ mà mấy anh chị có đi dự án bên đó, mấy anh chị có thấy container nó đi ầm ầm không? Lạnh sống lưng.
Quanh khu còn lại đều giá chung trên 30 cả rồi. Chưa kể như lúc nãy mình có nói. Đất khu hành chính Dĩ An đang mắc. Mọi người khu trên lại đang muốn đầu tư đất đẹp hơn nên lại dời về Thuận An đầu tư.
Mình thấy mắc. Nhưng dân ở đó lại thấy giá được, giá hời. Dân Bình Dương sống ở Bình Dương quen rồi. Họ cảm thấy tất cả đều đáp ứng đủ. Còn mình đứng góc độ dân Sài Gòn đi xuống đó nói chuyện, sao bằng mấy anh chị bản địa được. Mấy anh em nắm thông tin kỹ xíu. Mình cũng chả nói mỗi dự án của lộc phát là tốt nhất. Mình chỉ muốn nói rằng. Về vị trí hiện tại ở Dĩ An. Chắc chắn chỉ mỗi Lộc Phát nằm ở mặt tiền đường đẹp nhất. (Chỉ nói những dự án đang triển khai giai đoạn đầu để đầu tư). Chưa kể trước mặt tiền là shophouse.
=> Vậy về tổng quan, nó dễ thanh khoản nhất. Đi ra đi vô cũng thấy tấm bảng Lộc Phát nằm chình ình mặt tiền đường. Còn giá, như đã nêu trên, Dĩ An đang 50-70tr. Vậy tương lai, Thuận An không lên được giá đó sao???
Mấy anh chị nào không tin, lái xe chạy thẳng lên khu hành chính Dĩ An hỏi giá.
Vậy giờ có cơ sở để nói Lộc Phát tăng giá.
=> Trong diễn đàn này, rất nhiều anh chị đều đang muốn đầu tư. Đại đa số đều đang đầu tư theo kiểu dự đoán. Nhưng giờ ở đây, mình có giá phía trên để mấy bác xem. Khúc trên giống vậy 50-70tr. Khúc dưới đông vui hơn đang 36tr. Vậy tương lai nó phải đi theo giá khúc trên.
Mình nói thẳng, 2,3 tỷ nhiều thật, mắc thật nhưng là do mình không đủ tài chính, không đủ thông tin thị trường Bình Dương. Chứ mấy bác rủng rỉnh trong tay chục tỷ thì món đất nền khúc Thuận An quá lời. Vì mình đã biết được giá tương lai nằm độ bao nhiêu tiền rồi. Mà thời gian tăng giá lại không quá 2 năm.

khi nào nhân đôi đc
mình dự là ít nhất 5 năm

Hạng B2
10/4/19
250
38
28
37
Bữa sale bên K.O có mời chào nhà em bên khúc Tân Uyên. Nghe nói có 2 KCN liền kề nhau, em cũng lấy quan điểm của bác nói mấy KCN giờ cũng lâu lấp đầy lắm em ơi thì bạn sale gửi cho 1 loạt đường link nào là : Bất động sản Công nghiệp sẽ bùng nổ, CTTM Mỹ - Trung và vận hội của nền công nghiệp VN. Em trả lời vui 1 câu với bạn ấy: Anh thấy em có khiếu làm phóng viên thời sự quốc tế đấy, kakaka.
Cơ mà nhà "Bình Dương học" @tikitudo cho em chút ý kiến về tiềm năng khu Tân Uyên với ạ, cảm ơn bác trước !
em cũng đang quan tâm tân uyên

Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Toàn thấy các bác sale BĐS hô ngon với giá rẻ, còn người mua để ở thực sự thì họ có suy nghĩ khác. Tiền kiếm được khó lắm, không dễ bỏ ra tiền tỉ mua đất vùng ven của tỉnh lẻ nhẹ như lông hồng đâu.