Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
lốp là do chủ truóc thay bác ơi ,sau vài ngày tìm hiểu thì em mới biết , còn chuyện nâng gầm là do em làm , dù sao củng thấy suóng hơn lúc chưa nâng , xệ lắm . thật ra nâng bấy nhiêu chỉ đủ bù vào lúc xe chất đủ tải , giảm xóc củng chỉ làm việc trong hành trình bi nhiêu đó thôi . cám ơn bác quan tâm đến em , tuy nhiên em đi xe hao lắm , giờ em đang muốn lên santafe .em xin lổi phải góp ý với bác carens đít xệ thì ai củng biết , cái này bác nên xem như ý kiến phản hồi của khách hàng mà yêu cầu hãng nâng gầm lên đủ để qqua ổ gà với đuờng việt nam vì mẩu carens này chủ yếu phục vụ cho mỹ , châu âu va nội địa với đuờng xá khá tốt .

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn
KMV nói:
Em rất tiếc và xin lỗi bác Xì trum già là phải nói điều này: "Xe CR được thiết kế là dòng xe MPV do vậy gầm không được cao như mong muốn" do vậy bác đã đôn cao su lò xo phuộc sau lên và thay lốp 215/60/R16 thực tế việc đôn lò xo của bác tự nhiên lại làm tăng tải cho lò xo và giảm xóc cứng hơn. Đây có thể là nguyên nhân sẽ làm cho giảm xóc của xe bác nhanh died (em không mong muốn đâu nhé).
Còn nữa bác đã thay lốp 215/60/R16 mà sao mấy bài post trước của bác bác lại bảo với em đây là lốp theo xe? hiiiiiiiiiiiii

xì trum già nói:
thaiok nói:
Nâng gầm gì lên dữ vậy bác?? hơn cả INNOVA luôn à??? bác làm cách nào mà hay thế??? có ảnh hưởng đến cấu trúc xe nhiều ko? bác bật mí cho anh em biết thêm đi nhé, có thể post hình càng tốt. Cảm ơn bác!

em đôn cao su lò so phuộc sau + thay lốp 215/60/16 .

Lâu lắm mới thấy đ/c KMV vô 4rum (liệu có phải mấy hôm vừa rồi lo đi "cứu hộ" các xe của TH hả? :)). Trời chắc còn mưa tiếp nên có lẽ đ/c nên làm 1 bài khuyến cáo cho các dòng xe của TH về các kinh nghiệm khi lội nước (khi không thể tránh được nữa), lội qua rồi thì cần chú ý kiểm tra sơ bộ những phần nào của xe (chỉ sơ bộ thôi chứ tổng thể chắc phải hết đợt mưa mới đem vo xưởng được)... Mặc dù cuãng có một vài kinh nghiệm được chia sẻ trên các phương tiên thông tin đại chúng rồi nhưng tôi nghĩ đó mới à chung chung còn chi tiết cấu tạo của các hiệu xe, model khác nhau nên nêu co khuyến cáo cụ thể cho từng hiệu xe, từng model ... thì vẫn tốt hơn (nếu không đã không có quá nhiều mondeo vô xưởng cho đợt mưa vừa rồi, toàn chết ở những chỗ xe còi như matiz, morning ... vẫn thoát do cổ hút quá thấp :)

ndsthanh nói:
[link=http://www.otosaigon.com/Forum/showprofile.aspx?memid=26429]Em nhìn thấy xe của bác HopLPH ở bãi rồi. Bác ít đi thì phải, hôm nào em đánh bóng ở đó cũng thấy xe bác đỗ sẵn ở sân rồi. Bác xem cái nhà để xe đanh xây gần đó xong chưa để đăng ký 1 chỗ ở trên đó để xe cho an toàn.
[/link]

Cảm ơn bác Thanh đã để em ý!
Xe nhà em mua để phục vụ cho nhu cầu của gia đình thôi, lúc nào có việc hoặc cuối tuần có dịp thì mới đi thôi. Em cũng ít đi xe đi làm vì chỗ để xe ở cơ quan ko được thuận tiện cho lắm (xe đỗ ngoài đường cả ngày, hội trông xe và dân thì cứ hằm hè nhau vi ở đấy lá tuyến phố chính mà lại bị kẻ vạch để coi xe). Em Cũng đã cố gắng đăng ký gửi xe trên cái nhà để xe 5 tầng đấy rồi mà chưa được. Đơn vị thi công vẫn chưa bàn giao công trình cho chủ đầu tư nên vẫn phải gửi xe ở đấy.
Thỉnh thoảng em cũng thấy có xe caren vào đỗ ở đấy để đánh tennis, hóa ra là xe của bác Thanh à?
Hôm nào gặp gỡ giao lưu tý nhi!

Hạng B2
23/10/06
178
2
16
Chào bác HopLPH, Em hay đánh bóng ở đó tối thứ 2 và sáng thứ 7, hôm nào gặp anh em mình nói chuyện xe cộ tý nhé. Xe em Carens AT - dầu BS 30M-0436, màu bạc.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/10/07
160
0
0
datma nói:
nam_bean nói:
datma nói:
HopLPH nói:

Các bác ơi, tình hình là rất tình hình, hà lội đợt này ngập lụt kinh quá thể!
Mấy ngày mưa gió, hôm nay muốn vấn an các bác trong hội cà rem hà lội, không biết có bác nào bị thương không (tuy rằng cửa hút gió của cà rem khá cao)???
Nếu bác nào bị vào tình cảnh như trên cũng nên thông báo để anh em hội cà rem biết và kịp thời động viên!!!
Nhân đây cũng muốn nhờ các thành viên là cán bộ kỹ thuật của Trường Hải thông báo hộ:
- Nếu trong trường hợp bị như em xe trên thì khi vào gara sẽ phải xử lý những gì? thay thế những gì? chi phí sửa chữa?
- Trong trường hợp bị nước ngập vào sàn xe thì nên giải quyết thế nào?
Riêng em 30M - 6311 của tôi gửi ở phía trước sân tenis, khu đô thị mỹ đình 2 thì lúc cao trào nhất nước cũng chỉ lấp xấp dưới mép bánh xe. Mấy ngày mưa cũng ko có nhu cầu đi đâu nên vẫn bình an!

May cho bác là không ở C6 Mỹ đình 1 nhé! (http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2008/11/3BA0802D/) . Mấy hôm rồi có lúc tôi phải qua những chỗ 50cm nước cũng run nhưng cứ tắt điều hòa, hé cửa chút cửa kính để chiến. Chắc khô ráo anh em (đã từng phải nghiến răng lội nước) cũng qua TH kiểm tra 1 cho chắc ăn (hôm t7 có việc chạy qua 16 Phạm Hùng định ghé nhờ anh Bẩy, chú Bốn kiểm tra nhưng thấy đường vào ngập "bủm" nên đành goodbye luôn :))

Chào bác, em để xe ở bãi Văn Quán. Buổi tối thi thoảng đi làm về em cũng thấy 1 bác chạy thẳng hướng Hà Đông, chắc là xe bác rồi. Hôm nào cafe cà pháo cái bác ơi. Số của em 0983.290.280.

Xe tớ biển 30M-3859 có dán logo của hội đúng vị trí qui định :) tìm mãi không thấy ai cung đường dán logo để nháy đèn chào nhau :) Cafe ok thôi nhưng chắc phải đợi mấy cái quán dọc sông nhuệ hết lụt đã (khổ thế cả TP trẻ có mỗi mấy quán đó có view đẹp nhất thì ngập "bủm")

Tớ lưu số cậu rồi cuối tuần 'hú' nhau nhé!

Xe em biển 30F-9194, lúc nảo rảnh anh em giao lưu bác nhé.

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn
Vụ ngập lụt vừa rồi có được TH gọi điện hỏi thăm tình hình k? tôi thấy mấy ông bạn mua Carens (chưa tham gia hội) được đt hỏi thăm mà chẳng thấy đ/c TH nào gọi cho ae mình cả. Chắc thấy lên 4rum mà không kêu ca gi nên bỏ qua luôn chăng? :)

Hy vọng TH sẽ có chính sách hỗ trợ ae nào bị "sự cố" như bên Toy nè : http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2008/11/3BA0826A/

Hạng B2
4/5/07
111
1
0
46
xì trum già nói:
lốp là do chủ truóc thay bác ơi ,sau vài ngày tìm hiểu thì em mới biết , còn chuyện nâng gầm là do em làm , dù sao củng thấy suóng hơn lúc chưa nâng , xệ lắm . thật ra nâng bấy nhiêu chỉ đủ bù vào lúc xe chất đủ tải , giảm xóc củng chỉ làm việc trong hành trình bi nhiêu đó thôi . cám ơn bác quan tâm đến em , tuy nhiên em đi xe hao lắm , giờ em đang muốn lên santafe .em xin lổi phải góp ý với bác carens đít xệ thì ai củng biết , cái này bác nên xem như ý kiến phản hồi của khách hàng mà yêu cầu hãng nâng gầm lên đủ để qqua ổ gà với đuờng việt nam vì mẩu carens này chủ yếu phục vụ cho mỹ , châu âu va nội địa với đuờng xá khá tốt .

Bác xì trum già ơi, khi nào bác tiến hành thanh lý em Carens để lên đời Santafe thì nhớ thông báo cho anh em nhà mình trước nhé. Em cũng đang máu nhưng chưa đủ xiền. Không biết đến khi bác thanh lý thì đã đủ chưa.

Hạng B2
24/11/08
156
144
43
www.otosaigon.com
tungnam nói:
xì trum già nói:

Bác xì trum già ơi, khi nào bác tiến hành thanh lý em Carens để lên đời Santafe thì nhớ thông báo cho anh em nhà mình trước nhé. Em cũng đang máu nhưng chưa đủ xiền. Không biết đến khi bác thanh lý thì đã đủ chưa.
OH, Hoá ra bác này cũng chưa có xe à? em cũng hâm mộ carens lắm có điều không có tiền, chỉ ngắm các bác bàn luận cho vui và cho mở mang đầu óc thôi. chứ không đủ can đảm tham gia hội carens như bác. Nhưng em nghĩ chắc bác chưa có tiền để sắm thêm vợ 3 là carens thôi chứ vợ 2 thì có rồi??

Tập Lái
9/12/08
3
0
0
các bác ơi em là lính mới đến từ thái bình (mới vào lính được 2 tuần). Các bác có ít kinh nghiệm gì truyền cho em tý nhé? em xin cám ơn trước.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.981
113
chúc mừng đồng hương, em cũng quê thái bình, nhưng vào sìgon 24năm rùi