Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
Từ hôm 1/10 thành phố mở cũng cũng đã cho phép lưu thông qua 5 tỉnh giáp TP HCM được dễ dàng hơn, không biết tình hình các bác lưu thông có dễ không?

Tình hình di chuyển bằng xe cá nhân qua các tỉnh Bình Dương, Đồng Nai,... như thế nào?

Quy định được lưu thông qua 5 tỉnh Bình Dương, Đồng Nai, Long An, Tây Ninh, Bà Rịa - Vũng Tàu. Nên hôm rồi em cũng chạy về Bình Dương chở người quen về lại thành phố.

Hôm đó sợ đi dọc đường bắt quay về nên em đi xét nghiệm âm tính để phòng, đồng thời mình cũng có thẻ xanh mũi 2 được gần một tuần nên khá an tâm. Chạy hướng QL13 qua cầu Vĩnh BÌnh thì công an trực chốt chỉ yêu cầu giấy xét nghiệm âm tính chứ không hỏi thẻ xanh hay thẻ vàng gì sất.
Có người lại bảo đi hướng tỉnh lộ 43 thì không hỏi giấy xét nghiệm mà chỉ yêu cầu trình giấy chích vacxin là cho qua.

Thấy cái giấy xét nghiệm âm tính nó hơi vô lý, Mình khi có chuyện chạy qua nên không sao, còn với những người đi làm liên tỉnh, vì cứ 3 ngày là bắt xét nghiệm lại thì khá cực.

Nói chung giờ muốn đi thì ít nhất cũng phải có 1 mũi vacxin sau 14 ngày mà để đề phòng hơn thì các bác nên có giấy xét nghiệm âm tính cho an toàn.
Không biết các bác đã lưu thông qua các tỉnh khác thì quy định như nào, mong các bác cập nhật tình hình cho mọi người cùng biết

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
15/5/19
180
968
94
38
không biết có bác nào về ĐN không? có cần phải thông báo phường xã gì k nhỉ?

Hạng D
24/2/20
4.479
7.397
113
37
Nhà em ở thủ đức em làm bên y tế nên đi về hàng ngày đồng nai ,hôm qua đến nay em đi thì chốt đồng nai ko hỏi gì về sài gòn cũng xả trạm nốt.

• Like
Reactions: Ly xây chừng
Hạng B2
5/2/07
110
122
43
Em đi TL43 mọi thứ diễn ra nhanh gọn, không phức tạp. Còn các tuyến 1K và 13 thì chưa thử nên không biết. Mời các bác tiếp theo cập nhật

• Like
Reactions: Aquafinal99
Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Em ở huyện lẻ Bình Dương, đang tính thứ bảy này dẫn con đi khám bệnh. 2 vc em thì đã chích 2 mũi rồi. Bé nhỏ thì mới 3t. Đang làm thủ tục xin cty + địa phương để có giấy đi. Tới chốt mà ko cho bé qua vì chưa chich thì chắc phải năn nỉ luôn. Con em có vấn đề về mắt nên ở địa phương không khám được. Mong nhận được thêm chia sẽ của các bác về viêc đi qua lại giữa BD và HCM. Em cám ơn!

• Like
Reactions: dammarket
Hạng D
24/2/20
4.479
7.397
113
37
Em ở huyện lẻ Bình Dương, đang tính thứ bảy này dẫn con đi khám bệnh. 2 vc em thì đã chích 2 mũi rồi. Bé nhỏ thì mới 3t. Đang làm thủ tục xin cty + địa phương để có giấy đi. Tới chốt mà ko cho bé qua vì chưa chich thì chắc phải năn nỉ luôn. Con em có vấn đề về mắt nên ở địa phương không khám được. Mong nhận được thêm chia sẽ của các bác về viêc đi qua lại giữa BD và HCM. Em cám ơn!
Con nít em nghĩ công an ko khó khăn đâu, con em (8 tuổi và 2 tuổi) cho đi bình thường nhưng tới chốt bác xuống xe trình bày đừng ngồi trên xe khai báo.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
Đi làm qua tỉnh hàng ngày mà cứ cần xét nghiệm 3 ngày kiểu này thì móc banh cái mũi luôn.
Rồi lúc đó đổ bệnh còn nặng hơn Covid.

• Like
Reactions: Aquafinal99
Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
trẻ em không sao đâu bác, bạn e đi xe cá nhân về BD chở con lên SG bình thường