Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City
RE: Tình hình NHẬP XE CŨ có vẻ xìu rồi chăng?

Em nói thiệt chứ đang muốn sướng mà cứ phải hoãn lại kiểu này em ghét lắm.
Chắc gì sau ngày 1/5 xe đã giảm ở các loại xe tầm 10K-15K, thế mà lại cứ phải chờ mới đau chứ[&:]
Tại lão đại nhà em cứ mơ quá, chứ em là em quất ngay bây giờ 1 em Vitamin hay teriós gì đó chạy lướt là quá đẹp, Xe với cộ... rõ khổ

Hạng B1
25/5/05
73
1
8

Các bác có biết xe Vitara hay Terios chạy lượt có giá khoảng bao nhiêu k?

Hạng B2
16/1/06
359
64
28
otosaigon.com

xeo dân mình ko dc hỏi ý kiến về thuế nhĩ ! toàn áp đặt , rõ chán.......................

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

Từ từ bác, nhất định ngày ấy sẽ đến. Mọi thứ đang tốt dần, diễn đàn ngày càng mạnh miệng hơn đó bác. Bây giờ người ta dám nói những điều mà trước đây chỉ mới nghĩ trong đầu thôi đã sợ rồi :D:D
Bác đừng sốt ruột
Trích đoạn: BMW_mylove

xeo dân mình ko dc hỏi ý kiến về thuế nhĩ ! toàn áp đặt , rõ chán.......................

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Trích đoạn: npt
Từ từ bác, nhất định ngày ấy sẽ đến. Mọi thứ đang tốt dần, diễn đàn ngày càng mạnh miệng hơn đó bác. Bây giờ người ta dám nói những điều mà trước đây chỉ mới nghĩ trong đầu thôi đã sợ rồi :D:D
Bác đừng sốt ruột

Nếu bác có nói thì cũng chẳng có quan chức nào nghe bác ạ , chủ yếu là nói để mà nói , tinh thần AQ của Lỗ Tấn mà .

Các bác thấy cái diễn đàn Vietnamnet cũng rất thỏa mái đăng cá ý kiến về đại hội đảng , nhưng rồi các bác xem , mọi ý kiến đóng góp ch8ảng thay đổi được cái gì hết , không ai nghe đâu . Mọi vấn đề đụng chạm đến quyền lợi thì có ai muốn từ bỏ nó . Nó ăn sâu vào tiềm thức rồi , giả sử bác có nắm vận mệnh thì bác cũng xem trước ngó sau , làm như vậy thôi . Chán

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
42

Trích đoạn: Awake

hôm nọ đi đăng ký cái xe máy ở đường Nguyễn Trãi, tôi để ý thấy chỉ có 1, 2 cái ô tô làm đăng ký. đây là 1 chuyện rất khác thường vì hồi trước mỗi ngày phải có khoảng 100 cái ô tô làm đăng ký ở đấy. Điều này cho thấy là rất nhiều người vẫn kiên quyết chờ cho đến 1/5. Từ nay đến đó cũng chỉ còn non 2 tháng nữa thôi.

Phen này thì cò biển số tha hồ mà down giá biển số đẹp nhá :D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Theo thông tin bên VNEXpress thì Bộ TC đang soạn thảo và chuẩn bị trình chính phủ theo cách đánh thuế nhập khẩu tuyệt đối...
Còn giá trị tuyệt đối theo thông tin vỉa hè là 8k-10k/1em bèo nhất.
Tính sơ sơ nếu giá gốc của 1 xe cũ 5K thì về tới VN ra biển là 25K-26K...
Vì vậy mà trong túi có <20K không mơ tới xe nhập dù là xe cũ...

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: songlam

...Vì vậy mà trong túi có <20K không mơ tới xe nhập dù là xe cũ...

....và nên quay về với CD5 hay Matiz.:D:D:D

Sau 1/5, tôi và mấy bác "họ hàng" cùng nhau nâng giá cái nhẩy [:-][8|]

Tập Lái
28/11/05
48
5
0
53

Sáng nay em đọc báo Người Lao Động thấy nói đủ các loại thuế cộng lại là 312,3%. Ví dụ xe mua "ở bển" 10.000USD thì khi tới tay người tiêu dùng VN là 41.000USD, chưa kể trước bạ, bảo hiểm,...vv.

PS: Em cũng mừng vì con Camry già của em không mất giá quá nhiều. Em mới mua nên các bác thông cảm