Tư Vấn Đầu Tư Tình hình PQ

Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Thấy chủ đề Phú quốc bị khóa nên tôi mở cái khác để các bác chém.
Tình hình sau vụ hoãn thì các bác có vẻ không quan tâm nữa.
Bác nào ngoài đó update anh em giá mềm chút chưa.
Giờ mọi người té về SG mình nên xem xét lên tàu? :)

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
giá giảm nhẹ bác. khoảng 10_15% down. giao dịch ít.
Vẫn bám sát chứ ko lơ là . kkkkk. Trong tháng này phải công bố KL thanh tra đất PQ. ai cũng hóng cái này nè

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
giá giảm nhẹ bác. khoảng 10_15% down. giao dịch ít.
Vẫn bám sát chứ ko lơ là . kkkkk. Trong tháng này phải công bố KL thanh tra đất PQ. ai cũng hóng cái này nè

Theo truyền thống thì thanh tra xong cũng thu xếp ổn thỏa, ảnh hưởng vài nơi, chứ giá phụ thuộc cục diện chung, khả năng được thông qua đặc khu hay không. Với dân không có tin nội gián giống chơi bạc. Giờ mua nếu thông qua kiếm được chút, không là bị kẹp.

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Theo truyền thống thì thanh tra xong cũng thu xếp ổn thỏa, ảnh hưởng vài nơi, chứ giá phụ thuộc cục diện chung, khả năng được thông qua đặc khu hay không. Với dân không có tin nội gián giống chơi bạc. Giờ mua nếu thông qua kiếm được chút, không là bị kẹp.
ko mua phải hàng lởm thì sau khi luật pass chắc cũng lên đc 2-3x trong 1 đến 2 năm đấy bác

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
2-3x của mợ là khu nào mợ, mợ ví dụ giùm em vài khu để em còn vững tin :D, còn luật thì 99% là pass rồi
Tiền nào của đó bác: khu Bắc Dương Đông thì đất ở an toàn 100% nhưng giá trên 3 xị hết rồi....khu TT an Thới cũng cao vì là dân cư hiện hữu, ko lo chuyển sang đất công cộng hay dự án mới. Các khu vực khác thì hạt dẻ nhưng diện tích ở thấp và rủi ro lớn vì ko ai chắc 100% là quy hoạch sắp tới (thuê Nước ngoài lập QH Chung theo văn bản 739/TTg-CN mới ký tháng 6 năm 2018) có cho làm đất ở hông??? bèo nhèo lắm cũng phải duyệt có chức năng TMDV thì còn có ăn
Nhìn chung nếu trọng điểm tập trung những khu trên thì sau 2 năm tới sẽ lên 2 đến 3x thôi (Nếu Luật Pass)

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
em có mấy nền giá hạt dẻ (9-10tr/m2), có sổ sẵn luôn rồi, đất thương mại dịch vụ. nhưng mà khu hơi hẻo nên không biết có ăn được không.
Mật thư vị chí cho e đi. e sẽ báo bác có ăn hay ko :):)