Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Cứ QL 20 mà thẳng tiến, giờ đường tốt. Bác chú ý mấy đoạn nội ô và vạch liền. Đi 1 mình khoảng 6,5-7 giờ là tới
Em vừa đi xong….Đường 20 từ Dầu Giây lên hết đèo Bảo Lộc đã hòan thiện….Vạch kẻ, biển báo khá rõ ràng….Từ BL lên ĐL vẫn đang thi công, chưa đẹp lắm nhưng vẫn đi tốt….Bây giờ đi đường Tà Pứa để trải nghiệm cho biết chứ ko hay bằng đi QL20…..

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Mọa nó!!! Đèo này tuy đường nhỏ, cua rất nhiều nhưng đường lại phẳng…..Em vừa đi BMT về ĐL qua QL27, phải nói kinh dị, đèo Chuối cua gắt và đường nhỏ xíu, đầy ổ trâu ổ voi!!! Bò như con rắn, cóa chỗ phải nhảy xuống xem rồi mới qua cho chắc ăn……190 km QL27 em bò mất gần 5 tiếng!!!!!!
Đi Sedan chỉ sợ đường ổ trâu ổ voi, còn cua quẹo, lên dốc xuống đèo ko vấn đề gì mấy…..

• Like
Reactions: nganhaico
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Thế mà cứ tưởng QL 20 cải tạo nâng cấp xong rồi, sao mà vẫn xấu thế nhỉ? còn đèo Tà Pức tởn đến già vì một lần súyt nữa thì nằm lại giữa rừng nếu là mùa mưa.

Hạng F
1/8/12
5.727
5.739
113
TP HCM
Mọa nó!!! Đèo này tuy đường nhỏ, cua rất nhiều nhưng đường lại phẳng…..Em vừa đi BMT về ĐL qua QL27, phải nói kinh dị, đèo Chuối cua gắt và đường nhỏ xíu, đầy ổ trâu ổ voi!!! Bò như con rắn, cóa chỗ phải nhảy xuống xem rồi mới qua cho chắc ăn……190 km QL27 em bò mất gần 5 tiếng!!!!!!
Đi Sedan chỉ sợ đường ổ trâu ổ voi, còn cua quẹo, lên dốc xuống đèo ko vấn đề gì mấy…..
Em cũng mới đi QL27 về đung như Bác Gà mô tả đuong đi rất oải, nhiều đoạn xấu không thể tả, em đi gầm cao mà cũng sợ. Đã vậy mấy tay xxx đứng ngay cua có vạch liền chụp hình gởi lên trạm trên cách 1km chận bắt, thằng cháu em đi sau cán bị vịn phải làm luật rừng mới cho đi. Đoạn đèo chuối như Bác mô tả có cho tiền lần sau em cũng cạch ra không dám đi nếu GTVT không sửa em cũng đi hết 5 tiếng mới về tới ĐL.

Hạng F
1/8/12
5.727
5.739
113
TP HCM
QL20 thôi bác ơi, nếu ngại CSGT thì bò từ từ những đoạn nhạy cảm...
Hôm qua về QL20 cứ 75km, 45km, 35km và không vượt, cán vạch liền là OK. Tuy có chậm hơn một chút nhưng nhẹ đầu xxx cũng không có cớ để vịn lại. Em là thành viên lâu năm của đèo Tà Pứa bây giờ quay lại đi QL20 cảm nhận nếu đi đứng cẩn thận cũng không sợ bị vịn. Đeo Tà Pứa các Bác nên đi ban ngày để còn thấy mấy ổ... để đánh lái tránh cạ gầm, không nên đi đêm tránh được nhiều rũi ro không mong muốn đem lại.

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Bọn em cũng mới đi Từ BMT về Đà Lạt qua QL27, ôi thôi là xấu, đường thì đầy trâu bò băng ngang. 9 giờ sáng xuất phát từ Buôn Mê mà 13 giờ mới tới Lâm Hà ăn trưa.
Tình hình Ql20 và TL 713 đèo tà pứa đầu tháng 10

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Bọn em cũng mới đi Từ BMT về Đà Lạt qua QL27, ôi thôi là xấu, đường thì đầy trâu bò băng ngang. 9 giờ sáng xuất phát từ Buôn Mê mà 13 giờ mới tới Lâm Hà ăn trưa.
View attachment 293610
Ôi…tòan chân dài…
Bữa nọ em đưa được Xôi nát chân ngắn tới ĐL ko 1 vết trầy là cả 1 thành công nhớn!!!!:3dcuoi: