Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Em không dám đòi đâu bác ơi, đưa hối lộ cũng bị xử tội luôn mà, em đã góp phần làm hỏng cán bộ của người ta :D :D :D
Thật ra bác có đưa hối lộ đâu nà, tiền bác để trong xe, gặp thằng tham lam nó ăn cắp, mặc dù bác biết thằng ăn cắp đó, nhưng không dám tố cáo nó. Tội!

• Haha
Reactions: khanhkntg
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Này mà Sài Gòn thì tất cả trung tâm đk đóng cửa nghỉ hết. Thằng nào cũng ăn ngập mặt mà còn ăn mất dạy.
Này gọi đơn giản là "có vay có trả" hay gọi theo nhà Phật là "Quả báo", còn gọi theo chuyên chính vô sản là "gây nợ máu nhân dân". :p

• Love
Reactions: josephvn
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
E lỡ làm rơi 200 trăm cabin có phải tự thú k ạ
Thật ra từ xưa đến giờ, không bác nào bỏ quên 200k trong xe gọi là hối lộ cả. Vì xã hội nó băng hoại, gặp toàn thằng tham lam, trộm cắp, ăn cắp 200k. Còn bác nào để trong cabin xe 200k bị mất mà biết rất rõ thằng ăn cắp mà không dám tố cáo, là hèn! Cho nên gặp những kẻ vừa tham, kẻ vừa hèn thì ôi thôi xã hội nát như tương!
Vậy giữa cái tham và cái hèn, thì cái nào có tội hơn? Tham lam trộm cắp là có tội, còn hèn nó thuộc về bản chất!:(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/8/15
261
443
63
Thật ra từ xưa đến giờ, không bác nào bỏ quên 200k trong xe gọi là hối lộ cả. Vì xã hội nó băng hoại, gặp toàn thằng tham lam, trộm cắp, ăn cắp 200k. Còn bác nào để trong cabin xe 200k bị mất mà biết rất rõ thằng ăn cắp mà không dám tố cáo, là hèn! Cho nên gặp những kẻ vừa tham, kẻ vừa hèn thì ôi thôi xã hội nát như tương!
Vậy giữa cái tham và cái hèn, thì cái nào có tội hơn? Tham lam trộm cắp là có tội, còn hèn nó thuộc về bản chất!:(
E hèn bác ạ.

• Haha
Reactions: LACDA