Hạng D
18/12/11
1.042
313
83
Tp. Hồ Chí Minh
Ha Sonata nói:
Tối qua 25/7, sau chuyến đi dự Lễ Cầu Siêu Anh Hùng Liệt Sỹ nhân dịp ngày TBLS tại BR-VT, trở về Sg lúc 20h qua ngả Nhơn Trạch - cầu Phú Mỹ, xe em bất ngờ bị sự cố bể bánh xe (vì lọt ổ trâu bị bê tông chém lốp). Hỡi ôi ...trời tối đen như mực, thay được 1 bánh trước thì phát hiện ... bánh sau bên phải cũng tiêu luôn!!!

Bí quá ... ông bạn đi cùng đang gọi xe cứu hộ thì em nhớ ra các bác O.Ser có cùng loại xe là bác Moxie và Newbee_SG , em liền gọi báo S.O.S ...cầu cứu. Bác Moxie đang đánh gôn ở Q7 nhận tin SOS liền lập tức vọt tới cùng bác keenlon hội trưởng Chi hội Toyota chỉ 10 phút sau khi nhận tin báo. Vừa tới hiện trường, 2 bác lao ngay vào mở bánh xe em và thay vô đó bánh sơ cua từ xe số "1000" của Moxie. Nhìn 2 bác vật nhau với cây tắc kê (vì thợ xiết quá chặt) em thật sự xúc động bởi sự nhiệt tình của 2 người mà giờ không tả xiết. Lắp bánh xe cho em xong, 2 người lại vội vã về sân gôn để tiếp tục...
Moxie vừa đi , em đang thu dọn chiến trường thì xuất hiện chiếc Sonata của bác Newbee_SG vọt tới. Bác ấy bỏ dở bữa tiệc SN của bạn ở Nhà hàng bên bến Nhà Rồng)... chẳng cần hỏi, Newbee_SG mở cốp lấy bánh xe sơ cua... Em chạy tới báo "xong rồi, Moxie và keenlon thay xong rồi và mới đi". Bọn em cười xòa và Newbee_SG lên xe quay lại Nhà Rồng ... chơi tiếp.
Người bạn đi cùng em ngỡ ngàng xúc động không kém khi biết những cứu tinh của tụi em là các O.Ser nhiệt tình và hiệp nghĩa.
Em về tới nhà ... kể chuyện cho các F và bà Cả nghe chuyện vừa được cứu như thế nào... ai cũng vui mừng và xúc động!
So với các O.Ser đã giúp mình em lớn tuổi hơn nhiều, mà lại thấy mình lại được một bài học cho bản thân về lòng nhiệt tình, tinh thần đồng đội hiệp nghĩa của O.Ser
! Em xin tỏ lòng hâm mộ và khâm phục!
Xin cám ơn các bác Moxxie, keenlon, Newbee_SG! Xin cám ơn O.S!
Thời buổi này đâu có phải cái gì cũng giải quyết bằng tiền đâu các bác nhỉ. Thực sự cảm động tinh thần đồng đội của các bác

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.527
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
minhtmt nói:
Ha Sonata nói:
So với các O.Ser đã giúp mình em lớn tuổi hơn nhiều, mà lại thấy mình lại được một bài học cho bản thân về lòng nhiệt tình, tinh thần đồng đội hiệp nghĩa của O.Ser
! Em xin tỏ lòng hâm mộ và khâm phục!
Xin cám ơn các bác Moxxie, keenlon, Newbee_SG! Xin cám ơn O.S!
Thời buổi này đâu có phải cái gì cũng giải quyết bằng tiền đâu các bác nhỉ. Thực sự cảm động tinh thần đồng đội của các bác
Từ đó... chúng em cùng nhau gia nhập S.O.S.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: mquangs
Hạng B2
11/12/11
120
1
18
Bến Tre
Gởi tặng các bác Moxxie, keenlon, Newbee_SG! những bông hoa tươi thắm @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};-

Hạng B1
7/5/12
74
1
8
42
TP HCM
các bác ơi hay duy trì và triển tinh thần OS nhé. Cảm ơn các bác Moxxie , keenlon, Newbee_SG, đã làm cho anh em os nở mày nở mặt vì tinh thần hiệp nghĩa.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Chúc mừng chi hội S.O.S ngày càng lớn mạnh!Hổ trợ vô tư cho ae OSer trên đường thiên lý!

Hạng C
19/5/11
600
276
63
Hôm nay bác Hà Sonata đã là hội trưởng S.O.S

Có dịp sẽ ghé Hồng Ân quán ủng hộ bác.

Hạng B2
30/7/10
330
1
18
Chúc mừng Chi Hội S O S.......chúc mừng bác Hà....em hôm kia có ghé ủng hộ Hồng ân Quán...món nướng bác Ha làm ngon quá..

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Chuyện này qua lâu rồi,nhưng khi xem lại thấy đáng khen cho tinh thần OS mình mới tham gia nhưng cũng tự hào vì các nick Keenlon,moxie là tiểu bối của mình,haha..nhưng phãi ghi nhận công lao của bác Ha sonata,vì chính bác đã nâng tầm câu chuyện cãm động này thành topic thật hay,đáng đễ chiêm nghiệm,mình cũng lưu số các bác đễ có dịp nhờ vã chớ...hihi

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
Hôm nay hiện thông báo của thớt này.
Tối đêm qua @moxie lại ra tay nghĩa hiệp cứu em, đang đi em phát hiện bánh xe sau bẹp dí, bánh sơ cua thì không có vì tháo a, giữa khu dân cư lại đã tối nên không biết sao. Sau 1 hồi loanh quoanh không giải quyết được gì, em bốc máy gọi @Moxie nhờ cứu :), 30 phút sau thì 1 bác chạy xe honda tới chở theo cái bơm máy, 2 anh em bơm bánh tạm và kịp chạy về lăng cha cả vá vỏ.
Cám ơn sự nhiệt tình của Oser Moxie cũng như những người bạn của Moxie :))

• Like
Reactions: mquangs and viktor