Hạng B2
30/5/20
468
576
93
Hà Nội
requatroi.com
Xin chào các bác

Mình xin được phản ánh việc thu tiền mặt ở làn ETC tại trạm Thường Tín, Hà Nội

Hôm qua mình có việc đi ngang qua trạm này, xe mình dán thẻ EPASS nên mình đi vào làn ETC, tuy nhiên thì mình thấy nhân viên ở trạm này đang thu tiền mặt cho tài xế taxi ở làn ETC gây nên ách tắc. Mình có phản ánh trực tiếp với các nhân viên đang đứng ở đó, nhân viên nữ (người thu tiền) liền thách đố: THÁCH

Mình xin hỏi là làn ETC có được thu tiền mặt không ? Nếu cho thu thì phải đề là ETC + MTC chứ ? Nếu không cho thu tiền mặt mà nhân viên vẫn thu thì có sai không ?

Thời gian: 15:55:20 ngày 03/04/2022 (thời gian ở video)
Địa điểm: Trạm Thường Tín, Hà Nội

Cảm ơn

Tình trạng thu tiền mặt ở làn ETC trạm Thường Tín, Hà Nội

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/6/19
356
1.274
101
44
là nó sai rồi đó, có quy định đi vào làn tự động mà k dán ETC bị phạt mà nhưng chưa thấy phạt mấy. tự nhân viên châm chước rồi gây ách tắc thôi

• Like
Reactions: cheetah
Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Mình xin hỏi là làn ETC có được thu tiền mặt không ? Nếu cho thu thì phải đề là ETC + MTC chứ ? Nếu không cho thu tiền mặt mà nhân viên vẫn thu thì có sai không ?
Không sai, vì Nghị định 123 hiện tại hướng dẫn xử phạt đối với người điều khiển xe, không phải nhà cung cấp dịch vụ.
Chỉ là nói là thách thì không được hay lắm về mặt chất lượng dịch vụ thôi.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Không sai, vì Nghị định 123 hiện tại hướng dẫn xử phạt đối với người điều khiển xe, không phải nhà cung cấp dịch vụ.
Chỉ là nói là thách thì không được hay lắm về mặt chất lượng dịch vụ thôi.
Phải gọi là Bố Náo...chứ không hay gì hè....

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Luật quy định chỉ phạt xe không dán thu phí tự động đi vào làn etc thôi, bác mất công chi cãi với các bạn nhân viên chi cho mệt. Bác chỉ cần gửi video này cho cơ quan chức năng để xe kia bị phạt nguội là từ từ họ sẽ tởn không dám chạy vào làn etc khi chưa dán thu phí etc thôi.

• Like
Reactions: 3Khía_CàKhịa