1/9/20
4
1
1
28
Chia Sẻ Kinh Nghiệm Khi Lái Xe Ra Ngoài Đường Trường
Với những người mới lái thì việc làm quen với đường trường là rất quan trọng. Khi di chuyển trên đường thì việc đầu tiên bạn phải xác định được là xe bạn đi được với tốc độ tối đa cho phép là bao nhiêu.
Vậy làm sao để biết được bạn đi được vận tốc bao nhiêu khi lưu thông trên đường thì hãy xem clip hướng dẫn của thầy Tâm ở dưới đây nhé:

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Như Clip thì đúng 1 phần thôi, vẫn phải nhìn bển báo tốc độ.
Như trong clip có đoạn QL51 đi Vũng Tàu, đường đôi, mỗi bên 4 làn, nếu chạy 90km/h theo như clip là ăn hành, biển trước đó trên giá long môn cho chạy 80km/h nay hạ xuống 70km/h.
Ko biết vì lý do gì mà hạ ( có thể dự án cao tốc Vũng tàu-Hcm) nhưng kệ, trừ khi nào ko có biển báo mới chạy như clip được.
Bác nào yếu thì nên nhờ Vietmap hay Navitel hỗ trợ thêm, tuy nhiên đừng quá lệ thuộc nó quá cũng dễ mất tiền oan.

1/9/20
4
1
1
28
Như Clip thì đúng 1 phần thôi, vẫn phải nhìn bển báo tốc độ.
Như trong clip có đoạn QL51 đi Vũng Tàu, đường đôi, mỗi bên 4 làn, nếu chạy 90km/h theo như clip là ăn hành, biển trước đó trên giá long môn cho chạy 80km/h nay hạ xuống 70km/h.
Ko biết vì lý do gì mà hạ ( có thể dự án cao tốc Vũng tàu-Hcm) nhưng kệ, trừ khi nào ko có biển báo mới chạy như clip được.
Bác nào yếu thì nên nhờ Vietmap hay Navitel hỗ trợ thêm, tuy nhiên đừng quá lệ thuộc nó quá cũng dễ mất tiền oan.
Cảm ơn bác đã góp ý

Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
bác cứ tà tà chạy 30-40, ai bóp kèn kệ họ, mình yên tâm là được
Cũng tùy :
1 ) khu vực ngoài khu dân cư hoặc trong dân cư , mà mình phải lái với tốc độ phù hợp .

Trong khu dân cư thì 30 - 40 km/h , là bình thường .
Ngoài dân cư mà cứ tà tà 30- 40 km/h thì thôi rồi ...

2 ) đường có nhiều làn đường hoặc chỉ có 2 làn : 1 làn 2 bánh và 1 làn 4 bánh .

Đường có nhiều làn , thì anh 30 -40 km/h , các xe phía sau chuyển làn được .

Đường có mỗi 1 làn 4 bánh , mà anh tà tà 30-40 km/h , nếu vạch kẻ đường là vạch đứt thì các xe sau vượt lên được ,
Chứ vạch kẻ đường là vạch liền, ... các xe phía sau ức chế lắm .

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Cũng tùy :
Đường có mỗi 1 làn 4 bánh , mà anh tà tà 30-40 km/h , nếu vạch kẻ đường là vạch đứt thì các xe sau vượt lên được ,
Chứ vạch kẻ đường là vạch liền, ... các xe phía sau ức chế lắm .
Đúng rồi! Xe phía sau nó bóp còi, đá đèn một hồi mình cũng ngáo đá với nó luôn chứ ở đó mà đòi tà tà 30-40

• Like
Reactions: biển hiệu
Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37

rất là nguy hiểm cho quả mông của bác nhé, bật thêm quả đèn báo nguy hiểm thì bớt nguy hiểm nhưng tăng độ dị lên :D

PS: tốt nhất là đi đồng tốc + giữ khoảng cách với xe khác, ko đi quá nhanh cũng ko đi quá chậm

• Like
Reactions: Dangpham
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Nói như bác thì kiểu đàn gảy tai trâu nhờ!
Bác thử lên cao tốc hay QL nó cho 80-90km/h xong cứ tàn tàn 30-40km/h ngay lane ngoài cùng xem. Em thề 1 ngày đẹp giời bác sẽ bị ủn mông cho xem,xong rồi lại than mình chạy chậm, cẩn thận lắm mà...
Đơn giản hơn, nếu ở Saigon thôi bác cứ ra xa lộ Hà Nội, tàn tàn với mấy anh Container í vui lắm luôn

Tập Lái
25/11/19
1
1
1
38
Navitel update Q2.2020 báo sai tốc độ khu dân cư trên QL51 nha các bác. Vô KDC báo chạy 70kmh. Nên các bác đi nhớ nhìn biển nữa. Tốc độ KDC chỉ có 50kmh, 60kmh chớ không có 70. Em thấy mấy anh áo dàng hay bắn tốc độ ngay bà rịa

• Like
Reactions: Dangpham