Hạng B1
16/2/16
89
31
18
Q9
Tốc độ đường Mỹ Phước- Tân Vạn

*Ảnh minh họa

Mọi người cho hỏi tốc độ toàn tuyến Mỹ Phước Tân Vạn là bao nhiêu.Nay Mình đi con đường này thường xuyên đoạn từ ngã tư QL 1K tới ngã 4 đường Huỳnh Văn Luỹ không hề có bất cứ bảng giới hạn tốc độ hay khu dân cư gì hết. Trước đây thì có bảng KDC ở 1 số vị trí nhưng nay đã bỏ hết. Nên làm đi mà hoang mang quá.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/20
2.581
7.666
113
37
Bác đi từ đâu mà không thấy. Đường này nhớ có bảng 60, không thì đường có dãy phân cách cứng, 03 làn xe thì bác cứ nghĩ đang đi trong đô thị thì tốc độ 60 đều cho an tâm.

• Like
Reactions: tư búa
Hạng C
14/4/11
519
578
93
Đường này em nhớ từ đoạn cầu vượt đường sắt cho tới hết đường về phía BD có bảng khu dân cư cắm đều hết mà bác. Có nhắc lại qua mỗi giao lộ luôn mà. Hay nay gỡ hết rồi vì lâu em ko đi nên ko cập nhật. Mà đường này nay muốn cũng có chạy nhanh đc đâu, kẹt xe kinh niên luôn.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
16/2/16
89
31
18
Q9
Đường này em nhớ từ đoạn cầu vượt đường sắt cho tới hết đường về phía BD có bảng khu dân cư cắm đều hết mà bác. Có nhắc lại qua mỗi giao lộ luôn mà. Hay nay gỡ hết rồi vì lâu em ko đi nên ko cập nhật. Mà đường này nay muốn cũng có chạy nhanh đc đâu, kẹt xe kinh niên luôn.
Trước đây có bảng khu dân cư ở một số khu vực nhưng nay tháo hết rồi bác. Có những lúc đường vắng lắm nên không biết thế nào

Hạng B2
7/1/16
420
1.293
93
Bác cứ chạy 60 toàn tuyến.
Mọi người cho hỏi tốc độ toàn tuyến Mỹ Phước Tân Vạn là bao nhiêu.Nay Mình đi con đường này thường xuyên đoạn từ ngã tư QL 1K tới ngã 4 đường Huỳnh Văn Luỹ không hề có bất cứ bảng giới hạn tốc độ hay khu dân cư gì hết. Trước đây thì có bảng KDC ở 1 số vị trí nhưng nay đã bỏ hết. Nên làm đi mà hoang mang quá

Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Mỹ Phước Tân Vạn có phải là điểm đen kẹt xe không anh? Nếu đúng thì tốc độ 1-2km/h nhé. :D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng C
14/4/11
519
578
93
Trước đây có bảng khu dân cư ở một số khu vực nhưng nay tháo hết rồi bác. Có những lúc đường vắng lắm nên không biết thế nào
Tháo hết bảng thì cứ 90 mà đạp. Em nói đùa chứ đường này xe máy chạy ẩu kinh khủng. Nhất là tại mấy ngã 3 ngã 4.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
16/2/16
89
31
18
Q9
Mỹ Phước Tân Vạn có phải là điểm đen kẹt xe không anh? Nếu đúng thì tốc độ 1-2km/h nhé. :D
Đúng là thường xuyên kẹt xe nhưng có 1 số đoạn lại rất vắng.Do vậy mình phải tranh thủ bù.tuy nhiên do mình k đi từ đầu đường mà chỉ đi từ giao lộ QL1k đến đường Huynh Văn luỹ ( Khoảng 25km) mà k có bất kỳ biển báo nào nên thắc mắc quá.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
27/4/11
470
1.054
93
Con đường này cũng là một vấn đề về tốc độ vì hiện tại đã dỡ hết các biển báo cũ. Nhưng theo ý kiến của tôi theo mốc thời gian như sau:
- Lúc mới mở đường và đi từ dưới Tân Vạn lên tới Sở Sao thì tốc độ tối đa là 90km/h.
- Sau đó vì xe chạy tốc độ cao (đặc biệt xe Công) nhiều nên xuất hiện thêm biển báo khu dân cư và tốc độ ở khu dân cư là 60km/h như khúc qua Ngã 6 An Phú.
- Một thời gian sau thì xuất hiện thêm biển báo tốc độ tối đa 60km/h rải rác trên cung đường này.
- Hiện tại thì các biển 60km/h đã được gỡ bỏ và cung đường này sẽ nằm trong 3 thành phố: Dĩ An, Thuận An, Thủ Dầu Một nên mặc định tốc độ tối đa sẽ là 60km/h.
- Tôi thường xuyên đi cung đường này và bây giờ không dám chạy quá 60km/h. :)