Hạng F
29/10/16
11.570
22.076
113
Pháp
Dán ở phía sau twin-turbo hay bi-turbo, V12, 5.0L là xong ... là được . Thân !

Hạng C
19/5/17
558
36.275
93
Tốc độ cao nhất là con gà khỏa thân và nải chuối :D

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
4/6/20
46
44
18
1 câu hỏi chẳng để làm gì. Xe cỏ như morning, i10 cũng có thằng nào đạp hết ga ở đường vn được đâu. Mà đi kiếm tổ tiên hay sao mà cần đi nhanh vậy.

Bác và các bác khác ngộ quá, hơi quá khích và nặng lời sớm (tư duy nhanh), Bác có biết thông tin mình hỏi dùng để làm gì không?
Thông tin kiến thức là vô tận, đối với bác thì thông tin này dùng để chạy đua trên đường, nhưng vớ mình là để tìm hiểu thêm về giới hạn một con xe mình mua và nhà sản xuất đã thiết kế cho nó đến giới hạn nào. Thông số này không có trong sách hướng dẫn kèm theo nên mình thắc mắc.
Việc có nhiều thông tin giúp mình vận hành bảo dưỡng được an toàn và còn nữa là hơn người khác ở cái độ hiểu biết. Chứ không phải nằm mãi ở cái vùng an toàn là không cần biết thông tin do Việt Nam đã giới hạn tốc độ như vậy.
Mặt khác chưa cần nói đến max speed, lực kéo chưa chắc nhiều xe bán tải và SUV "đã thử" đến giới hạn nhà sản xuất đưa ra và con xe của mình là 440 Nm. Nhiều bác mua 2 cầu mà chỉ lấy up hình lấy le facebook còn nhiều hơn là sử dụng đến tính năng của nó cho đi các cung đường xấu đấy.

Đương nhiên ý các bác là tốt vì giới hạn Việt Nam không hơn 120, mà chả bao giờ mình chạy bằng tốc độ giới hạn của đường cho, luôn trừ hao 5km/h cho máy bắn tốc độ của xxx.

Quay trở lại lý do mình hỏi vì lốp xe mình thấy ký hiệu 180 km/h thì chả lẽ mình đạp 180km/h sao. Vì vậy mình cũng muốn tìm hiểu xem con xe mình mua này nó có thể chạy nhanh đến mức nào do chạy tầm 100 km/h đã lên số 6 rồi thì nghĩ không thể nào có thể thêm nhiều được nữa.

Mong nhận thông tin hữu ích từ mọi người

• Like
Reactions: Thien Phu
Hạng F
29/10/16
11.570
22.076
113
Pháp
Nói chơi chứ chủ thớt đưa hiếu rất nhiều thông tin
Hiệu xe , loại xe, máy xe, dung tích và mã lực,
Bác chủ thớt có biết cùng một hiệu, một loại, ngay cả cùng dung tích xy lanh mà mã lực khác nhau ?

Còn nếu bác chủ thớt biết thì vào trang chủ của hiệu xe tìm thông tin là ra ngay

Em mà hỏi 1+1 bằng mấy thì em chắc chắn nhiều bác OS trong đây sẽ nói em đưa thông số thiếu ngay.

Thân !

Hạng C
13/9/08
514
4.853
93
Trailblazer 2.5 và 2.8 tại VN máy SX Thái, phần mềm set 180km/h trong ECU cho tất cả các dòng số sàn LT LTZ.

• Like
Reactions: romans
Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Con xe trước của em 165HP STĐ đời 2007 em đạp cao tốc LT-DG được 165km/h và ko dám lên nữa do BX la quá :D nhưng mà xem catalogue của xe thì max speed là 180km/h
Bác chủ thớt xem catalogue xe có ghi max speed mà!