4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Gởi F1racer và các cao thủ off road, mới đầu mùa mưa mà navara đã 2 lần lún cả 4 vó, moi, chêm...vất vả mới lên được.
Do vậy, mình định mua cái tời lắc cáp này (tải chừng 2T) bỏ theo xe, lâu lâu mới xài nên ko cần tời điện lích kích, nhưng không biết có dễ xài không (gá lắp, độ nặng...) nên mới hỏi ý kiến Phong và cả nhà, cám ơn các bác trước!
Tời cáp lắc tay dùng dễ không?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: F1racer
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Đi đường dài, trang bị là quan trọng. Có vẫn tốt hơn là không vì nhiều khi xe mình mắc lầy những chỗ rất nhẹ, trơn bánh.
Cần tìm loại nào dễ tháo ráp, thao tác.
Lúc trước khi mới biết chơi, em trang bị cái tời lắc tay loại của anh em điện lực hay dùng để làm căng cáp, kéo 1 tấn. Cũng cứu được nhiều vụ nhẹ nhẹ....

• Like
Reactions: TRADANH and 4x6
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Đi đường dài, trang bị là quan trọng. Có vẫn tốt hơn là không vì nhiều khi xe mình mắc lầy những chỗ rất nhẹ, trơn bánh.
Cần tìm loại nào dễ tháo ráp, thao tác.
Lúc trước khi mới biết chơi, em trang bị cái tời lắc tay loại của anh em điện lực hay dùng để làm căng cáp, kéo 1 tấn. Cũng cứu được nhiều vụ nhẹ nhẹ....

Tks e!
Xe a cũng chỉ lún nhẹ thôi, lần nặng nhất là lún ~15cm đều 4 vó...
Với xe tự trọng ~1.8T thì nên mua tời lắc chừng bao nhiêu thì vừa Ph. nhỉ?

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Tuỳ trường hợp nữa anh.
Xe lầy, có thể do đường trơn, mất độ bám thì chỉ cần lực kéo nhẹ, kết hợp đạp ga nhẹ để tiến tới là ổn.
Lúc trước xe bị lầy cát, em dùng tời tay 700kg là đã kéo ra được do lầy nhẹ.
Anh trang bị tạm thời tời có lực kéo 2T là ổn. Vì nếu cầu toàn quá sẽ không được gì. Lưu ý để thao tác dễ, nên có nhiều đoạn cáp kích cỡ khác nhau: 5m, 7m, 10m. Khi cần sẽ nối lại.

• Like
Reactions: 4x6
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Tuỳ trường hợp nữa anh.
Xe lầy, có thể do đường trơn, mất độ bám thì chỉ cần lực kéo nhẹ, kết hợp đạp ga nhẹ để tiến tới là ổn.
Lúc trước xe bị lầy cát, em dùng tời tay 700kg là đã kéo ra được do lầy nhẹ.
Anh trang bị tạm thời tời có lực kéo 2T là ổn. Vì nếu cầu toàn quá sẽ không được gì. Lưu ý để thao tác dễ, nên có nhiều đoạn cáp kích cỡ khác nhau: 5m, 7m, 10m. Khi cần sẽ nối lại.

Tks e, chốt lại là như vậy đi!
Thế có đi Hạ Long không vậy?

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Cuối cùng vẫn chưa mua nên chiều nay xém ngủ đồng nè F1racer...May mà 1 mình lay hoay bê đất cứng về chèn cũng lên được, chứ ko ngủ đồng rồi...Hú hồn, coi vậy chứ vệt bùn cũng ~30m...

Tời cáp lắc tay dùng dễ không?

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Cảnh này dễ nằm ngoài trời mưa lắm, có tời mà khg có điểm neo cũng thua nha anh.
Nếu có lầy, cứ alo anh em ứng cứu nhé.

Hạng C
19/1/14
708
459
63
46
Cuối cùng vẫn chưa mua nên chiều nay xém ngủ đồng nè F1racer...May mà 1 mình lay hoay bê đất cứng về chèn cũng lên được, chứ ko ngủ đồng rồi...Hú hồn, coi vậy chứ vệt bùn cũng ~30m...

View attachment 179878
Vụ này nếu sử dụng áo xích cho bánh xe thì chắc ok hơn là tời nhỉ.