Hạng C
18/5/10
928
7
18
xóm phá xe !!!
Re: RE: Tời điện

Ural 375D nói:
Lô 5 cái tời điện , của bác Mát dầu ra đi với giá .......35.000VNĐ/Kg. Tiếc đứt ruột

heheh thiệt cái tình là lâu lâu cũng bị bọn ác noá lừa.. làm tội lảo Nham phải đi mua lại tới 6,5tr
đúng là bị dở hơi..

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
RE: Tời điện

chết thật
bác Đậu Xanh , đến như bác mà còn nói về bình điện và máy phát như vầy thì ...

để làm rõ hơn quan điểm của Lamchieu tui bắt đầu từ khái niệm công suất nhé
Bình 60AH nghĩa là bình này có khả năng phát liên tục 60 Ampere trong vòng 1h hay 30A trong vòng 2h với điện thế không đổi là 12Voltage

P=U*I = 60A * 12V = 750W
suy ra bình này có khả năng phát liên tục 750W trong vòng 1h

cái tời điện cho lực kéo lớn là do xài nhông trục vít-bánh vít ( là tớ đóan theo nguyên lý chớ có thấy mặt mũi cái tời điện kia nó ra răng?!)
do vậy tớ đóan chừng cái Tời điện kia tiêu tốn lối 450W
Tời điện với mục đích kéo cái xe qua khỏi vũng lầy , có khó lắm thì cũng chỉ mất 15-20" ( thời gian liên tục ) cộng lại là cùng , còn nếu tời mà còn cần kéo lâu hơn nữa chắc phải kêu bác LXC rồi!!!

vậy thì có đáng xá bao nhiêu bình mà bác phải lăn tăn, Phỏng ạh

Mà giả tỷ , có cái lọai tời bự hơn tới 1500W chẳng hạn , thì dòng của nó cũng chỉ cỡ 120A ( liên tục 30" cho cái bình 60AH kia), mà dòng lớn như vậy kéo liên tục thì cũng chỉ 5" là xe qua lầy rồi , cũng còn năng luợng lối 25" nữa để đề xe , lo gì!!!

Tui phải tham gia bài này tại đây là có vấn đề này:
Lão Bman chắc cũng đang lăn tăn muốn mua 1 cái, nhưng lại muốn vừa tời vừa nổ máy phát

các bác cẩn thận, Dòng điện trong 1 hệ thống phóng mạnh hay nhẹ tùy thuộc vào tổng trở Rờ (R), khi lắp song song 1 cái tời vô mạch điện thì tổng trờ R giảm đi đáng kể , dẫn đến dòng chạy qua máy phát lúc này cũng tăng lên , nếu tời kéo lâu quá, ỷ y có máy phát phụ , không sợ hết bình, cứ mải tời , tui e cái máy phát con Vitara tèo thì uổng lắm!!!

Àh , Bác Đậu Xanh lại lấy cái Logic là cái Zeep Lùn ( A2) vì lắp thêm tời mà phải có cái máy phát bự tổ chảng , thấy cũng ngồ ngộ!!!

cái Zeep lùn (tui hổng chắc ốp sần nào ), nhưng nếu là lọai lắp máy phát bự thì thường là trang bị cho nhóm tuần tiễu trinh sát , trên xe đó sẽ gồm 1 máy VHF RPD25, 1 tời điện + 1 tời cơ dẫn động từ hộp trích công suất, 1 cây đèn pha đứng 1000W (mé bên phải của cây Trung Liên M60), ngòai ra còn có 2 đèn phát hồng ngoại mỗi cái chừng 100W nữa , chừng đó thứ máy phát không lớn mới là chuyện lạ, bác nhỉ!!!
Bác noi rất chuẩn !

Hạng C
3/5/10
687
4.201
93
RE: Tời điện

đâu nhất thiết phải chế gắn vào xe đâu bác... khi cần dùng cột chặt vào khung xe là ok rồi, dùng xong tháo ra... đỡ vướng víu
Vậy 1 cái tời lắc tay hay pa-lăng xích tay là ok, lại rẻ ...