Hạng B1
23/4/10
65
64
18
Sáng nay em đi lại đường DBL để kiểm tra. Sau đây là cập nhật của em.
Đầu tiên là giao lộ Nguyễn Xí, biển 412, mô tô được chạy 2 lain. Lain giữa là lain hỗn hợp
Tối nay, em vừa bị bắt tại đường Đinh Bộ Lĩnh

Đến giao lộ Chu Văn An, vẫn là biển 412 như trên

Đến giao lộ Bùi Đình Túy, có biển 412.

Cuối cùng, cách giao lộ Bạch Đằng 100m có biển 411.

Như vậy trên đường này có 3 lain, 2B được chạy 2 lain, 4B được chạy 2 lain. Các bác cứ theo biển mà chạy, xxx có bắt lại thì các bác cứ vô tư chiến nhé.

Hạng B2
5/10/14
288
103
43
Bác chủ hành xử ko đúng điều lệnh khi làm việc với xxx, sai nguyên tắc trầm trọng, đúng ra bác phải yêu cầu xxx chào theo quy định tại thông tư 65, sau đó yêu cầu thông báo lỗi, và chứng minh mình ko sai phạm, nếu có sai phạm mới xuất trìh giấy tờ, đường này có 3 làn xe thì xe 2b được đi 2 làn, bọn này đòi giấy tờ là nó tìm lỗi thiếu giấy tờ đó do bác chủ đủ giấy tờ nên nó mới cho đi. iển 412 chỉ cắm ở đầu ngã 3 ngã 4 thôi ko cắm ở đầu cầu

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Ngay sau chỗ xxx đứng vài chục mét là cái bảng phần làn theo hướng đi. Những xe 2b chạy làn ngoài cùng không bao giờ bị thổi :)
Đúng đó bác, 2B mà không ra làn trái coi như khỏi quẹo trái Bạch Đằng luôn, xxx đứng chốt ngã tư đó không bao giờ thổi, tối tối có khi xxx lập chốt trên đường Bạch Đằng cũng chỉ bắt xi nhan không quẹo trái.

Hạng B2
29/1/08
498
256
63
em chỉ cần đọc câu này là hiểu "luật" ở đâu rồi
"Thôi lần này tôi nhắc nhở, anh có thể đi" mia nó bắt sai còn bày trò , chủ yếu hù cho ra bánh mì, không được thì tỏ vẻ ta đây "tốt"!

Hạng B2
5/10/14
288
103
43
em chỉ cần đọc câu này là hiểu "luật" ở đâu rồi
"Thôi lần này tôi nhắc nhở, anh có thể đi" mia nó bắt sai còn bày trò , chủ yếu hù cho ra bánh mì, không được thì tỏ vẻ ta đây "tốt"!
Câu này có quy định ở luật rừng mà bác

• Like
Reactions: ngocminh12us
Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Đường ĐBL từ Nguyễn Xí đến BĐ có BB 412 như các Bác nói, riêng cách ngã tư BĐ khoảng 100m có BB 411 em đi 4b quẹo phải về Bà Chiểu đều đi vào lane phai dễ quẹo hơn, lúc trước đi lane giữa quẹo phải rất khó sau rút kinh nghiệm đi vào lane phải quẹo không bị 2b tấp đau xe.

Hạng B2
30/8/08
114
74
28
Em xin phép bàn chi tiết về đường Đinh Bộ Lĩnh này. Em đi wa đây hằng ngày kiếm mấy ảnh để "phát" tờ rơi kèm xin chữ kí "quần bức nút" mà chẳng gặp từ khi đường Đinh Bộ Lĩnh (ĐBL) phân làn lại từ đầu năm 2014 chung với tuyến Điện Biên Phủ (3 làn xe máy bên phải).
Lúc trước thì tuyến này phân làn xe moto xe máy....chạy duy nhất làn phải trong cùng, mọi chuyện chỉ phát sinh khi tới cầu Đinh Bộ Lĩnh, nếu pác nào đi tuyến này thường xuyên thì sẽ biết là cầu ĐBL nó phân tới 4 làn mà ko có biển (đến giờ vẫn còn vạch mờ mờ), nếu lúc trước chạy thì xe máy chạy làn trong cùng, lên đến cầu sẽ thành 2 làn bên phải, khi xuống cầu sẽ trở lại thành 1 làn bên phải, và khi đó pác nào lan man ở làn giữa là sẽ được nộp tờ rơi và khỏi ý kiến, em cũng từng nộp ở đây và ko ý kiến vì mình sai rõ ràng. Còn bây giờ thì đã cho xe moto và xe máy chạy làn giữa (bắt đầu từ ngã 4 Nguyễn Xí - ĐBL), pác nào chạy làn giữa thì chỉ chú ý duy nhất 1 điều là khi lên đến cầu thì làn giữa sẽ nối liền với làn thứ 3 tính từ lề phải, và được kẻ vạch liền xuống tới tận chân cầu, pác nào mà lớ rớ thấy xxx đứng đó vội chuyển làn vào trong là dính ngay vụ cán vạch liền nhá. Còn xxx nào nói sai làn thì mời xxx đó lên xe quay lại đi làn giữa cho đến khi wa cầu là im miệng ngay. Ko cần cãi nhiều cho tốn nước pọt.

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
cho đi ccc, nếu có ghi âm lên cơ quan khiếu nại cmnr