Hạng C
12/1/15
671
456
63
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
cái sai đang phổ biến và trở thành chân lý trấn áp cái đúng. giờ mà hễ nói văn hoá xếp hàng này nọ thì bọn nó bay vào chửi mình ngu,....
Bởi vậy cứ tặc lưỡi cho qua nên giờ giao thông VN mới trở nên thấy gớm, nhờ sự góp sức của mấy ông tài ngu và bọn "tặc lưỡi kệ nó" đần độn. Rồi một ngày nào đó những người này sẽ phải trả giá bằng mạng sống thôi bác

Hạng C
7/4/13
866
625
93
Lên CT bò 70-80 thì xuống QL chạy 80-90 ngon hơn, lại đỡ tốn phí và cản địa người khac.
Nói vậy cũng kg đúng bác. Cao tốc chạy kg dừng, kg có ngã ba tư đèn xanh đỏ. Ai wua cho qua, kg cản địa, kg vi phạm tốc độ tối thiểu. E đi cao tốc có bao giờ qua 100 km/h đâu, trừ phải vuợt xe, xong giảm về 90 thôi.

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
cái sai đang phổ biến và trở thành chân lý trấn áp cái đúng. giờ mà hễ nói văn hoá xếp hàng này nọ thì bọn nó bay vào chửi mình ngu,....
Sáng đi làm ở PV Đồng, xe máy tràn hết các lane dù chủ yếu chỉ cho lane ngoài cùng bên phải. Đi vào trung tâm, xe tuồn sang phía bên kia con lươn, hoặc lấn gần hết đường ngược chiều... Tới đèn, ráng tranh thủ cả 1-2 giây đèn xanh, rồi đèn vàng, thậm chí cả đèn đỏ, rồi tới giữa giao lộ thì kẹt cứng...
Ý thức quá kém, lại cái tâm lý bầy đàn, tranh thủ, sợ thiệt hơn ngta, nên ngày càng phổ biến, loạn cào cào... Ngán ngẩm với ý thức của dân VN.

Hạng B1
22/6/17
64
20
8
43
Mình chưa rành luật lắm các bác cho mình hỏi là
2 xe innova với for chạy len cùng bên phải lên cao tốc chuyển len nói liền với kg xi nhan là sai phải kg ạ.
bác nào chỉ dùm cái sai để mình học hỏi.xin cảm ơn

Hạng D
29/3/16
1.992
2.640
113
46
Có lần nào đi ctoc LT-DG mà không gặp đám này? Giờ nó phổ biến quá khiến nhiều thằng cứ thấy đông là chui vào lane này. XH lắm lũ chó chết như thế nào bảo sao giao thông luôn hỗn loạn

Hạng B2
18/4/12
472
801
93
Lên CT bò 70-80 thì xuống QL chạy 80-90 ngon hơn, lại đỡ tốn phí và cản địa người khác.

Thôi mà! Cảm giác thả lỏng, thong thả, tà tà chạy ngắm mây trôi trên bầu trời xanh, ngắm cả hàng xe lần lượt, thi nhau vượt mình vèo vèo chắc cũng lãng mạn lắm. Thêm tâm trạng suy tư, bật bài nhạc ưa thích lên ngẫm đời thì chỉ có lên cao tốc là đúng bài :))

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Mình chưa rành luật lắm các bác cho mình hỏi là
2 xe innova với for chạy len cùng bên phải lên cao tốc chuyển len nói liền với kg xi nhan là sai phải kg ạ.
bác nào chỉ dùm cái sai để mình học hỏi.xin cảm ơn
Làn đó chỉ dành cho trường hợp khẩn cấp, ví dụ xe bác bị sự cố tấp vào để xử lý, chứ ko phải để chạy nếu ko có sự cố gì, càng ko phải để vượt.
Nguy hiểm nhất là tình huống như này dù trong clip sau ko phải lane khẩn cấp, nhưng hậu quả cũng sẽ tương tự nếu cứ vi phạm như vậy
https://m.youtube.com/watch?v=6-0E2Nxtm6o

• Like
Reactions: Tieudao286
Tập Lái
23/12/13
19
10
3
Éo hiểu có mấy bác lại đồng tình việc vượt lane khẩn,cá biệt có bác chỉ trích bác chủ topic thì văn hoá chạy xe thấp cỡ nào. Coi rẻ mạng sống hơn rác..
Em cũng éo hiểu logic của bác, chạy nhanh ko có nghĩa là nguy hiểm, nếu vậy cao tốc đã ko mở cho chạy 120kmh. Đi 40kmh mà tông vào xe bồn thì còn nguy hơn 120kmh tông vào con chó nhé. Bác chắc éo bao giờ mệt mỏi với đường kẹt xe trong phố rồi lên cao tốc lại chịu đựng tiếp mấy người như chủ thớt? Phán nghe nhân cách vl, cuộc đời bác chưa bao giờ phi xe lên 120kmh? Chưa bao giờ ăn biên bản?
Ai cũng quý mạng sống, nếu có người thân bên cạnh thì càng cẩn thận hơn.
Em ko phải hay gì nhưng đường cho bao nhiêu em đi bấy nhiêu nếu có điều kiện quan trọng là phải kiểm soát được "người anh em" của mình. Gặp mấy người như chủ thớt đây 1 phần cũng góp sức làm kẹt xe.
Đường có 2 lane 120 chiếm hết mẹ 1 lane để bò 70-80 vậy xe sau phải làm sao? Như trong clip lane trái xe vượt ào ào, nếu xe nào đi sau chủ thớt muốn vượt trong tình huống này thì vượt lane khẩn cấp an toàn hơn vượt trái mặc dù sai luật.