Hạng B2
27/9/11
119
178
43
49
Em nghĩ có hai bài học cần lưu ý :

Bài học 1 : nếu ở chung với đống rác thì chẳng bao lâu sau các bác sẽ không còn thấy rác có mùi hôi thối. Kết luận : đừng làm sai, cho dù nhỏ, vì quen sai nhỏ sẽ sai to và sai to thì căng lắm, vì nhân quả không sợ tiền, không sợ quyền, nhìn bác Sơn PVN sẽ thấy, lúc lên đường vào trại giam không có thấy bóng dáng của "lãnh đạo" cấp côi nhận tiền trước đây đâu cả.

Bài học 2 : không cãi nhau với người ngu vì người ngu sẽ lôi bạn xuống cùng đẳng cấp với họ và hạ bạn bằng kinh nghiệm (vì họ có kinh nghiệm ngu lâu hơn bạn rất nhiều). Kết luận : nên tránh kẻ vớ vẩn và đừng tốn thời gian nói chuyện với họ, hãy dành thời gian quý báu cho Gia Đình bạn.

Ở đất nước mà vẫn còn người lấy cưa ra cưa bom để lấy thuốc bán thì các bác hãy kiên nhẫn để mọi thứ có thời gian thay đổi, nhưng đừng hùa với việc xấu vì kết quả sẽ chẳng hay ho gì. Nói đến đây lại nhớ ông cậu ruột bị mìn nổ nát không còn một mảnh nào to quá bàn tay, ông đi rà phế liệu kiếm bom về cưa lấy thuốc, chẳng biết là đáng thương hay đáng trách khi để lại vợ và 3 con. Khi xảy ra sự vụ thì mình tin là không có mấy người còn "ngẩng mặt lên trời hận đời vô đối" đâu các bác ạ.
Haha,mình định nói vài câu cho cái cậu gì đòi vượt trong lane khẩn cấp,ai dè bác nói câu này nên thôi ko cãi kẻo kéo mình xuống mặc dù câu định nói là sao NGU NHƯ B vậy

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vmode_dr
Hạng B2
8/3/15
311
416
63
Tân An, Long An
Bác còn bán xe Kia Mor không ? em nhắn tin bên trang Xe cũ mà bác ko trả lời.
bác alo 1 cái nhanh gọn lẹ....
ps. Bác ép giá khiếp quá e trả lời sao cho đẹp đây!?
e đang làm một chuyến miền tây sông nước dịp nghỉ lễ với em morning này... Trip dự kiến 800km mà giờ mới có 570km mà bác

Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
Haha,mình định nói vài câu cho cái cậu gì đòi vượt trong lane khẩn cấp,ai dè bác nói câu này nên thôi ko cãi kẻo kéo mình xuống mặc dù câu định nói là sao NGU NHƯ B vậy
Mình cũng vậy. Nói chung cứ chạy tuân thủ luật lệ giao thông. Ai nói gì than phiền gì kệ

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Mình mà giở Camera ra thì mỗi lần đi cao tốc túm được phải 20 em, chứ 2 em thì chưa xi nhê gì ý.

• Like
Reactions: te_te
Hạng B1
29/1/16
70
187
33
54
Cao tốc mà đi 70 pác chủ bán xe đi SH ngon bổ khỏe khỏi bị vượt 2 bên va bị ch cho roai.Mềnh đi ỉn V 120 còn bị vượt

Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
bữa em đi cao tốc đà lạt còn gặp ông rơ móc từ chiều bên kia đường chui qua lỗ ở con lươn cứng qua ngang cái phè, đang đạp 100km hên thằng rơ móc nó thắng kịp e thì thắng bẻ lái qua làn khẩn cấp ko ra đi em r. mà xe ko gắn camera nên ko có cái up lên

Hạng C
12/1/15
671
456
63
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ý em là trong trường hợp buộc phải vượt thì vượt lane khẩn cấp an toàn hơn lane trái chứ ko khuyến khích vượt lane khẩn cấp.
Vì dân ta nói thẳng ra hơi buồn là chỉ biết nghĩ đến bản thân, ko ai nhường ai dù chỉ 1 mét. Bác có thấy dòng xe bên lane trái ào ào lên ko? Lane phải mà nhảy qua lộn xộn có khi nó táng luôn.
Đúng là có nhiều lý do để chạy chậm trên cao tốc nhưng trường hợp xe có sự cố ko ai rỗi hơi up clip phê phán như chủ thớt đâu.
Còn về bác nói vẫn chạy đúng tốc độ 120/60, nếu gặp thêm thằng ất ơ chạy song song với chủ thớt bác tính sao?!
Bác nói vầy thì em thua. Hôm nào vượt lane khẩn cấp mà bị tai nạn thì đừng bao biện lý do nha bác. Sống lúc nào cũng đòi văn mình mà mỗi chuyện vượt còn ko biết vượt cho an toàn thì chạy xe làm gì? Đòi đc hưởng đường cao tốc như Autobahn hay Mỹ mà chạy kiểu như bác chắc chỉ có mài mặt làm để đóng phạt

• Like
Reactions: hmq and vmode_dr
Hạng C
12/1/15
671
456
63
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em cũng éo hiểu logic của bác, chạy nhanh ko có nghĩa là nguy hiểm, nếu vậy cao tốc đã ko mở cho chạy 120kmh. Đi 40kmh mà tông vào xe bồn thì còn nguy hơn 120kmh tông vào con chó nhé. Bác chắc éo bao giờ mệt mỏi với đường kẹt xe trong phố rồi lên cao tốc lại chịu đựng tiếp mấy người như chủ thớt? Phán nghe nhân cách vl, cuộc đời bác chưa bao giờ phi xe lên 120kmh? Chưa bao giờ ăn biên bản?
Ai cũng quý mạng sống, nếu có người thân bên cạnh thì càng cẩn thận hơn.
Em ko phải hay gì nhưng đường cho bao nhiêu em đi bấy nhiêu nếu có điều kiện quan trọng là phải kiểm soát được "người anh em" của mình. Gặp mấy người như chủ thớt đây 1 phần cũng góp sức làm kẹt xe.
Đường có 2 lane 120 chiếm hết mẹ 1 lane để bò 70-80 vậy xe sau phải làm sao? Như trong clip lane trái xe vượt ào ào, nếu xe nào đi sau chủ thớt muốn vượt trong tình huống này thì vượt lane khẩn cấp an toàn hơn vượt trái mặc dù sai luật.
Bác nói hơi sai. Vì sao? Vì bác chủ ko hề vi phạm luật gt. Bác chủ chạy đúng tốc độ mà 60-120. Còn vì sao bác chủ đi 80? Có thể xe bác chủ thuộc loại xe nhỏ, lại chở gia đình đi du lịch, xe nhà nhỏ, mà còn đi du lịch vs vợ con thì lý do gì phải chạy cho lẹ? Bác biết xe con cóc chòng chành cỡ nào khi cứ đạp max tốc độ ko? Bác chủ chạy chậm ở lane phải ko đáng chửi bằng mấy thằng chạy tàn tàn 80 lane trái đâu