Tập Lái
23/12/13
19
10
3
Bác nói hơi sai. Vì sao? Vì bác chủ ko hề vi phạm luật gt. Bác chủ chạy đúng tốc độ mà 60-120. Còn vì sao bác chủ đi 80? Có thể xe bác chủ thuộc loại xe nhỏ, lại chở gia đình đi du lịch, xe nhà nhỏ, mà còn đi du lịch vs vợ con thì lý do gì phải chạy cho lẹ? Bác biết xe con cóc chòng chành cỡ nào khi cứ đạp max tốc độ ko? Bác chủ chạy chậm ở lane phải ko đáng chửi bằng mấy thằng chạy tàn tàn 80 lane trái đâu
Nếu rơi vào những lý do trên làm ko đi nhanh đc cũng chả rảnh up clip làm gì. Xem thì xem cho hết rồi hãy nói. Từ đầu mình rất khách quan, ko khuyến khích phạm luật cũng ko mong ai gặp sự cố gì trên đường. Nên bác cẩn thận cái mồm, ok?

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Hoá ra OS mình cũng lắm bác thích vô lane khẩn cấp nhẩy, hên thì không sao xui là tan xác nha mấy anh chị.
Anh chị chay lane khẩn cấp xong xin vô đường trong khi người ta chạy đúng luật lane ngoài cũng xin vô đường, vì người ta chạy đúng nên chả ai để ý bên lane khẩn cấp có ai không, thế là hai chú gặp nhau ở lane giữa, tôi đi lần nào cũng thấy khả năng 2 xe nhập 1 từ xa, trông buồn cười vãi.
Mấy bác thích đi ẩu thì cứ im im mà đi đi nhé, đừng xúi người khác tội nghiệp.
Còn ví như Container gặp trục trặc thì cái lane khẩn cấp là dành cho nó lủi vô, mấy bác giành bố nó cái lane đấy của người ta còn mắng ngược nữa hơi kỳ nha.
Bác co đi cho nhanh thì cũng gặp nhau ở trạm thu phí thôi, nghĩ cho kỹ, trên xe không phải tính mạng của mỗi thân mình, mà con vợ chồng con cái, cha mẹ. Nếu các bác là trụ cột kinh tế thì lại càng phải nghĩ kỹ, nhanh 1 phút mà hại cả nhà đó.
Vài lời hơi nặng nề nhưng sau bao năm cầm tài tôi nghĩ thế, nói thẳng ra anh em nào đồng quan điểm tôi cảm ơn nhiều.

Hạng B2
3/1/16
153
57
28
31
Hay ghê. Người ta đi đúng tốc độ đúng làn bị nói. Từ khi nào cái tốt bị đè bẹp thế nhỉ. Mình tin ai cũng có ý thức như chủ thớt thì sẽ giảm hẳn tai nạn giao thông. Còn có bác kêu vượt lane khẩn cấp là đúng luật, người ta chỉ ra cái sai còn bảo thủ cãi chày cãi cố. Có bị gì thì bị một mình đừng lôi theo người thân hay xã hội bị chung tội họ lắm.

• Like
Reactions: hmq and Adn76
Hạng B1
22/6/15
66
151
33
41
Thế may là chú không gặp a ngoài xa lộ rồi đó .chạy ko hết tốc độ cho phép mà ko nhường đường là sẽ đc ăn cái phanh gấp của a nhé .
Conment thì đọc ko kĩ, reply kiểu tào lao dễ sợ! Chào thân ái

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Cùng là làn đó nhưng mình thấy mấy người vượt còn đỡ nguy hiểm hơn bọn dừng lại đái.

Lần nào cũng gặp.
Xả nước cứu thân cũng là tình trạng khẩn cấp đó chứ bác, chứ vượt thì đâu có định nghĩa vượt khẩn cấp :D:D:D

Hạng C
7/4/13
866
625
93
Em cũng éo hiểu logic của bác, chạy nhanh ko có nghĩa là nguy hiểm, nếu vậy cao tốc đã ko mở cho chạy 120kmh. Đi 40kmh mà tông vào xe bồn thì còn nguy hơn 120kmh tông vào con chó nhé. Bác chắc éo bao giờ mệt mỏi với đường kẹt xe trong phố rồi lên cao tốc lại chịu đựng tiếp mấy người như chủ thớt? Phán nghe nhân cách vl, cuộc đời bác chưa bao giờ phi xe lên 120kmh? Chưa bao giờ ăn biên bản?
Ai cũng quý mạng sống, nếu có người thân bên cạnh thì càng cẩn thận hơn.
Em ko phải hay gì nhưng đường cho bao nhiêu em đi bấy nhiêu nếu có điều kiện quan trọng là phải kiểm soát được "người anh em" của mình. Gặp mấy người như chủ thớt đây 1 phần cũng góp sức làm kẹt xe.
Đường có 2 lane 120 chiếm hết mẹ 1 lane để bò 70-80 vậy xe sau phải làm sao? Như trong clip lane trái xe vượt ào ào, nếu xe nào đi sau chủ thớt muốn vượt trong tình huống này thì vượt lane khẩn cấp an toàn hơn vượt trái mặc dù sai luất.
Bac có vẽ bức xúc thế. Bác chạy 120 km đúng, e chạy 80km có đúng kg bác. Vuợt thì 2 lane trống lane nào bác vuợt lane đó. Chứ có chắn ngang đg bác. Cái nói đây là ẩu vươt lane trái trong cùng vì lane đó cho dừng xe khi gặp sự cố.
Cám ơn bác quá lo đám tài non như e chạy 80km gây kẹt xe cho thành phố.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Onlyluzu có biết lái xe đâu. Các bác tốn time tranh luận làm gì.

Tập Lái
23/12/13
19
10
3
Onlyluzu có biết lái xe đâu. Các bác tốn time tranh luận làm gì.
Những người hay nói đạo lý thường sống đ ra gì, cũng giống như những người mở mồm ra là tuân thủ luật cũng lái xe đ ra gì vậy. Có hàng triệu lái xe, hàng ngày đi đường gặp bao nhiêu điều bức xúc nhưng ko ai lên đây than vì họ ko rảnh. Có mỗi mình trẻ khoẻ dư thời gian vào đây cmt nhưng gặp nhiều thánh nhân cách cao cả quá