Tập Lái
26/8/12
37
1
6
Các bác cho em hỏi có bài nào tổng hợp các bệnh của Ford Everest chưa vậy các bác.
Lúc trước e dùng con FE 2007, sau khi bị thổi roăn nắp quilát thì bán.Sau này dùng qua vài chiếc khác thì so sánh thấy dòng 7 chổ giá 500 - 600 chỉ có FE chạy là thấy đầm nhất. Nhưng đang ngại bệnh có quá. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn e với !!!!!! và cũng để mọi người hiểu kỹ hơn về dòng này.
thankssssssssssss all!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/3/07
117
57
28
44
Em đang đi con này, mọi thứ ổn, em chỉ không bằng lòng em nó khoảng ồn và ù là đặc trưng của máy dầu
không biết có cách khắc phục không
bác nói rõ tại sao xe bác bị thổi roắn lắp quilat? để em có kinh nghiệm tránh bị

Tập Lái
26/8/12
37
1
6
lequangsang nói:
Em đang đi con này, mọi thứ ổn, em chỉ không bằng lòng em nó khoảng ồn và ù là đặc trưng của máy dầu
không biết có cách khắc phục không
bác nói rõ tại sao xe bác bị thổi roắn lắp quilat? để em có kinh nghiệm tránh bị
sôi két nước bác ah. Hàn lai, thay linh tinh hết 12 củ. Thay mới khoản 32 củ.
Còn ù tai : Bác chịu khó về số thấp khi đi chậm, tua máy 1500 - 1800 đều ga. Nếu đường thoáng cũng tua máy cở này sang số là vừa. Cao quá thì gầm, thấp wá thì ù. Bác về thử xem sao.

Hạng B2
12/3/07
117
57
28
44
Bác chạy gì mà sôi két nước không để ý kim nhiệt kế hả?
Xe em AT, em cũng hay chạy 1500-2000 nhưng vẫn thấy ồn. Chắc hôm nào đi chống ồn em nó xem có cải thiện không.

Tập Lái
26/8/12
37
1
6
kim lên là e ngừng chờ bớt nóng chạy thẳng vô Ford nhưng vẫn bị Bác àh. Nghe nói củng có nhiều xe bị.

Hạng C
22/2/12
889
545
93
Em đang dự định tìm 1 chú khoảng 400 t mà nghe nói kiểu này ghê quá. kiểu này chắc quạt làm mát tèo hoặc hao nước làm mát do bị thủng két nước, nặng hơn nữa chắc đường nước làm mát bị thông với đường nhớt >>>> nhớt nước lẫn lộn >>> toi

Tập Lái
26/8/12
37
1
6
zero speed nói:
Em đang dự định tìm 1 chú khoảng 400 t mà nghe nói kiểu này ghê quá. kiểu này chắc quạt làm mát tèo hoặc hao nước làm mát do bị thủng két nước, nặng hơn nữa chắc đường nước làm mát bị thông với đường nhớt >>>> nhớt nước lẫn lộn >>> toi

Thật chất của bền do người Bác àh. E lập cái này để mọi người biết bệnh dễ sử dụng hơn và biết cách khắc phục thôi Bác.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.613
113
Xe em AT 209, form mới chạy gần 80k chưa bị gì, bảo dưỡng định kỳ đầy đủ thì vi vu thôi.
Vẫn hài lòng với về em nó với tầm tiền như vậy.
@lequangsang: vòng tua lên 2000 là xe đã đạt vận tốc 80 trở lên rồi còn ù gì nữa bác !?

Tập Lái
8/12/14
30
10
8
39
Mình đi everest máy dầu số tự động đời 2009 tdci. Ở garanti vòng tua cỡ 850 900 rất ù tai. Nhấp ga nhẹ 1 chút là êm ru. Mà không biết cách chỉnh ga lên thêm chút xíu. Hỏi kỹ thuật trong ford thì nói không chỉnh được. Thấy mấy anh em đi đời cũ heo dầu thì có con ốc chỉnh. Đời tdci thì không. Mình thấy chỗ chân ga có cục nhựa đội lên lúc đạp ga, nên dán đồ chêm thêm 1 chút cho nó cao lên để tăng vòng tua lên xấp xỉ 1000. Xe êm hẳn nhưng nhược điểm là trớn trôi hơi nhanh lúc nhả ga, cảm giác thắng không an toàn và xe vọt lên khá nhanh, nên sau vài ngày thử nghiệm đã....trả lại nguyên trạng. Mình nghĩ nếu giảm được vòng tua xuống cỡ 700 750 chắc ok hơn mà không biết cách làm. Có anh em nào điều chỉnh được chỉ giúp với. Cám ơn các bác