Tập Lái
2/5/16
34
20
8
39
chuyện này cũng khó nói lắm nói chung vì chén cơm manh áo. chạy sau các xe khác thì không có khách vừa bị áp lực đường xá và nhà chủ xe nên phải chạy thôi đoạn nào có xxx thì báo cho nhau chạy cẩn thận lại chu gặp xxx rùi cũng như các xe khác thôi :3dcuoi:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Chuyện đã lâu, nay có dịp bác XaGan điểm lại.
Khoảng năm 2005, em đi xe Tô Châu, chạy Cần Thơ - Sài Gòn, lúc 2.30 sáng Chủ Nhật, xe Ford Transit 16c, em ngồi băng sau tài xế. Em thường xuyên đi nên biết mất khoảng 4 giờ để tới SG. Kỳ đó anh tài chạy quá nhanh, không ai dám ngủ trên xe, em dòm taplo toàn 140-150 km/h không. Có dừng chân 15p tài xế ăn uống, xong phóng lên SG y như tốc độ ban đầu. Có vài người nhắc nhở tài xế chậm thôi, có gì đâu mà gấp. Anh tài xế nói "không sao đâu mà, yên tâm!". Em tới SG lúc đúng 4.30 AM, em phải chờ 30p để KTX mở cửa. Quá kinh!
Dự là bác bước xuống xe cứ như còn đang bay bay nhỉ?

Em có lần ra HN năm 2014, hứng lên đón xe lên Sapa leo Fansipan.
Lên xe lúc 22h30, tài xế chạy loanh quanh đón khách lẻ, nhồi cho kín cái xe giường nằm, khe giữa nhét thêm gần 30 người ngồi như cá mòi...

23h00, xe phóng như bay, giành khách ép xe khách khác, lơ xe cầm mã tấm xuống hù dọa chém giết nhau, tài xế vừa lái vừa móc DdTDDD nói chuyện...

Rồi cũng ghé giải lao 15', lại phóng...
Lên đèo, đường cong, xe cứ lao như điên...

Đến Sapa lúc 3h kém 15' sáng...hãi hùng...
Bình thường em đi xe lửa (tàu hỏa) 22h phải 7h sáng mới đến...

Báo hại ngủ bụi ngoài cửa cty cho thuê porter đến 6h...
Sau lần ấy, em leo thêm 2 lần, mà toàn đi xe lửa lên, sợ các xe khách miền Bắc lắm luôn!!! :(

• Like
Reactions: Tom&Yerry
Tập Lái
18/1/16
18
4
3
33
Đăng thật nhiều clip camera hành trình lên mạng cho các đồng chí xxx phạt nguội , nhiều lần như thế tự động các bác đấy sẽ biết bây giờ chạy xe ngoài đường có camera hành trình ghi lại các bác ấy sẽ không dám làm bậy nữa
Ý kiến của riêng em

• Like
Reactions: anhtuanpro
Tập Lái
28/5/16
13
3
3
32
h đi ra đường mà về được tới nhà an toàn là may mắn lắm rồi

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
h đi ra đường mà về được tới nhà an toàn là may mắn lắm rồi
Quan điểm của em hơi khác bác 1 chút:
h đi ra đường mà được tới nhà với vài clip vi phạm luật giao thông là may mắn lắm rồi
:D

Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Bên CSGT nên xem mấy clip này và phạt nguội bất kỳ xe nào khi thấy rõ biển số và bất kỳ thời điểm nào là tự động thằng tài xế điên nào cũng mà tự ý thức liền. Có thể là làm liên tục.

• Like
Reactions: anhtuanpro
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Vì khó giảm chân ga nên anh ấy ra làn khẩn cấp ....

Tập Lái
26/9/15
35
37
18
54
Giao thông Việt Nam thuộc hàng kinh khủng nhất thế giới, ông Obama qua Việt Nam lần rồi qua có nói vui với các bạn trẻ: "lần sau tôi thăm Việt Nam, tôi sẽ nhờ các bạn trẻ dẫn qua đường"
Còn khách du lịch thì nói "băng qua đường ở Việt Nam là chuyến phiêu lưu mạo hiểm"
Một năm tai nạn giao thông chết hơn 11.000người/năm mà, sợ thật