Hạng D
14/8/11
4.167
87.978
113
Căn bệnh chung của khá nhiều khách du lịch thiếu ý thức, và cũng là nỗi nhức nhối của dân Dalat khi thiên nhiên - thắng cảnh bị bôi bẩn.
Các nhóm tổ chức dã ngoại cần hướng dẫn thành viên giữ gìn mội trường, như anh em pick-up trong tour cuối tuần vừa rồi.
ảnh PNF
View attachment 2080234
View attachment 2080235
Festival hoa 2019 bắt đầu ngày 20/12 kéo dài đến X'mas, thời tiết đẹp không mưa, lạnh vừa đủ chứ không rét như lúc đầu tháng. Rất thích hợp xách xe lên và đi :) (tuy nhiên giá phòng hotel/resort cũng đang tăng chóng mặt, gấp đôi giá thường ngày vẫn hiếm phòng trống)
View attachment 2087704View attachment 2087705
m6. đọc rất nhiều post của anh @Sixsense về Đà Lạt !! Mình biết anh là người rất yêu Đà Lạt và cũng rất hâm mộ anh !!
m6. rất hay đi Đà Lạt!! Vì có nhà ở BL nên tiện thường phi lên ĐL luôn !!
m6. vừa cùng bà nhà mình lang thang ĐL ngày 25-27/12 ( mình tránh những ngày giữa lễ hội hoa vì ko thích đông người )
Hy vọng bữa nào đẹp trời có duyên được mời anh @Sixsense một ly cà phê !!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kq and Sixsense
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Mình mới đi về xong. Nghe bác Sixsense nói khu Trại Mát có hoa anh đào đang nở mà tiếc là chỉ lướt qua lại nhằm lúc trời tối nên không thấy được gì

• Love
Reactions: mazda6.
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
m6. đọc rất nhiều post của anh @Sixsense về Đà Lạt !! Mình biết anh là người rất yêu Đà Lạt và cũng rất hâm mộ anh !!
m6. rất hay đi Đà Lạt!! Vì có nhà ở BL nên tiện thường phi lên ĐL luôn !!
m6. vừa cùng bà nhà mình lang thang ĐL ngày 25-27/12 ( mình tránh những ngày giữa lễ hội hoa vì ko thích đông người )
Hy vọng bữa nào đẹp trời có duyên được mời anh @Sixsense một ly cà phê !!
Cảm ơn bác đã khen quá lời. Thật ra thì tôi đã có thời gian ngắn học ở Dalat trước năm 75, về sau có công tác trên đó nên cũng khá nhiều kỷ niệm. Nhưng mãi đến khi xin hưu sớm, thuê mảnh đất nhỏ làm vườn hoa thì mới đi về thuờng xuyên Saigon Dalat. Sinh hoạt như dân địa phương, sáng chạy ra vườn làm nông, chiều chở hoa về phố, xong chạy xe máy ăn chiều lề đường cafe quán cóc, và chừng 7h tối đã leo lên giường :). Thỉnh thoảng aeOS ghé chơi thì mới hẹn hò đâu đó.
Hẹn có dịp cafe với bác ở Saigon hay Dalat.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Quán mì gõ cứu đói lề đường Trần Lê ngon bổ rẻ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
10/10/12
78
234
43
Con gái em rất thích cưỡi ngựa khi lên ĐL chơi, loaik ngựa lớn cưỡi thật chứ ko phải leo lên chụp hình hoặc dẫn đi bộ như trong mấy kdl. Em hay cho con gái cưỡi ngựa ở chùa Tàu, 200k/lần tầm 20p nhưng quãng đường ko dài lắm, ko đã. Các bác biết chỗ nào khác cho cưỡi ngựa chạy đường mòn vắng người và cự li xa tầm vài km ko?

Bác vào kdl Langbian, lên đồi nhỏ gặp anh Thìn tính dễ thương, em cho con gái từ lớp 6,7,8 năm nào cũng thuê con ngựa cái của anh này cho bé nó ngồi cưỡi lên đến đỉnh Langbian khoảng hơn 2km, chơi đã rồi cưỡi xuống, tổng chi phí 1 triệu.
Ảnh dắt đi 1 đoạn rồi thả dây nó tự đi theo đường cái, khi nào cần thì ảnh mới kéo dây mõm. Em đi bộ theo sau lên đến đỉnh luôn, đến đoạn dốc đứng quá kêu ảnh dừng ngựa cho em thở ... phì phì. Nói chung là đáng tiền, con bé nó vui lắm. Có năm lớp 8 đúng dịp ngựa cái đẻ con, ngựa con nó chạy theo lên đỉnh cũng vui. Ngựa cho uống nước mía với ăn lúa nha, nghe anh chủ nói giúp lông mượt.

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Bác vào kdl Langbian, lên đồi nhỏ gặp anh Thìn tính dễ thương, em cho con gái từ lớp 6,7,8 năm nào cũng thuê con ngựa cái của anh này cho bé nó ngồi cưỡi lên đến đỉnh Langbian khoảng hơn 2km, chơi đã rồi cưỡi xuống, tổng chi phí 1 triệu.
Ảnh dắt đi 1 đoạn rồi thả dây nó tự đi theo đường cái, khi nào cần thì ảnh mới kéo dây mõm. Em đi bộ theo sau lên đến đỉnh luôn, đến đoạn dốc đứng quá kêu ảnh dừng ngựa cho em thở ... phì phì. Nói chung là đáng tiền, con bé nó vui lắm. Có năm lớp 8 đúng dịp ngựa cái đẻ con, ngựa con nó chạy theo lên đỉnh cũng vui. Ngựa cho uống nước mía với ăn lúa nha, nghe anh chủ nói giúp lông mượt.
Wow..

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Những ngày gần Tết nông dân b6 cuốc đất hái hoa tối tăm mặt mũi nên ít có dịp trao đổi thông tin với các bác, mãi đến 30 Tết mới xong việc và trở về Saigon kịp đón giao thừa. Gửi các bác chút hình ảnh của Dalat những ngày giáp Tết.
Chúc các aeOS, admin và các mod xinh đep của otosaigon.com, cùng các bác hội OS-YĐL năm mới có chuyến du xuân Dalat nhiều niềm vui.
P/s một số quán ăn uống đóng cửa ngày 30, tuy nhiên trong những ngày Tết hầu hết mở cửa bình thường. Nếu khó tìm chổ ăn, các bác cứ vào tiệm bánh Liên Hoa (có nhiều cửa hàng) ăn uống tại bàn tuy không xuất sắc nhưng giá cả và vệ sinh rất tốt.
Sương mù trên phố cạnh dinh 3 Bảo Đại ngày 23 ông táo

Sương sớm trên núi ngang xã Dasar trên QL27C

Nắng sớm trên đường ra vườn

Đồi cỏ hồng khu hòn Bồ nhìn xuống thung lũng (đèn) nhà kính vườn hoa Thái Phiên, một số anh em hội pickup camping đón giao thừa nơi đây

Mai anh đào sớm nở tối tàn, nhưng hoa ban trắng đã rực rỡ trên phố Trần hưng Đạo, Hùng Vương, Quang Trung

Chợ hoa bờ hồ Xuân Hương

Cuộc sống bình lặng của người Dalat

P/s các bác @namtran85 , @M6_171.17 , @biển hiệu ... có chuyến du lịch Dalat vui vẻ, riêng tôi có thể mùng 5 hay 6 mới trở lên nên chưa dám hẹn trước cái off nho nhỏ, có gì các bác cứ liên lạc qua diễn đàn.

Attachments

Chỉnh sửa cuối: