Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Phan như thạch bác ở aparang hả?
Không anh, vô sâu chút nữa. Nhưng cái khu này là xe ra vô khó khăn lắm, lại hay kẹt xe đoàn nữa.
Nói chung khu NKKN_PNT thì nên coi kỹ ks trước khi đặt. Một số đã quá cũ, phòng ẩm.
Aparang hình như mới, khá đẹp. Xích vô trong chút nữa cũng còn vài ks lớn, giá cũng lớn theo tỉ lệ thuận.. hì hì..
Tôi thì không đi xe riêng, nên chui vô trong được. Thuê xe tay ga 150/ngày đi thôi.

Hạng B2
9/12/19
461
475
63
Không anh, vô sâu chút nữa. Nhưng cái khu này là xe ra vô khó khăn lắm, lại hay kẹt xe đoàn nữa.
Nói chung khu NKKN_PNT thì nên coi kỹ ks trước khi đặt. Một số đã quá cũ, phòng ẩm.
Aparang hình như mới, khá đẹp. Xích vô trong chút nữa cũng còn vài ks lớn, giá cũng lớn theo tỉ lệ thuận.. hì hì..
Tôi thì không đi xe riêng, nên chui vô trong được. Thuê xe tay ga 150/ngày đi thôi.
Bác cho e xin chỗ bác hay ở cho e tham khảo bác nhé, cám ơn bác ạ

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Bác cho e xin chỗ bác hay ở cho e tham khảo bác nhé, cám ơn bác ạ
TAMY (hơi cũ), Dốc Mây, Đồi Mây .. Đều nằm vòng vòng ở khúc cua cuối đường PNT đó..
Lúc tôi ở hè năm rồi 500k/đêm thôi à.. Theo đánh giá cá nhân, ở gia đình cho 2-3 đêm du lịch ĐL là OK.

• Like
Reactions: thythy2019
Hạng D
16/10/06
1.547
10.059
113
sites.google.com
Ngày trước mình hay ở ks rum vàng ngay kế bên mường thanh cuối phan bội châu, chọn phòng có view á, 450k thôi xe đậu bên đường thoải mái. Sau này toàn vô tuyền lâm thôi, bỏ phố vô rừng. Tối chạy ra đậu ở big c hoặc ngay hòa bình có chổ đậu xe thu phí.

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Cám ơn bác! lần này đi, vợ e muốn ở gần chợ cho vui, tối bế bé con đi dạo chợ ạ.
bác nói khách sạn Anh Đào khu hòa bình hả? ở đấy chỗ đậu xe ổn phải k bác? tks bác
Chia sẻ với anh.
1 bước ra chợ có ks Nice Dream đg NKKN, chỗ để xe rộng, ăn sáng khá,giá loanh quanh 700, nhưng phòng ở hơi ồn. Còn tốt hơn vào các resort trong hồ Tuyền Lâm giá khoảng 1t nhưng tiện nghi, dịch vụ cũng tốt hơn.

• Like
Hạng B2
9/12/19
461
475
63
Chia sẻ với anh.
1 bước ra chợ có ks Nice Dream đg NKKN, chỗ để xe rộng, ăn sáng khá,giá loanh quanh 700, nhưng phòng ở hơi ồn. Còn tốt hơn vào các resort trong hồ Tuyền Lâm giá khoảng 1t nhưng tiện nghi, dịch vụ cũng tốt hơn.
dạ, cám ơn bác ạ, đường xá, ăn ở tạm ổn
để e bàn lại với bx thống nhất xem khi nào đi, vì đi trong mùa này sợ mưa bão

• Like
Reactions: Rainy 1975
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
dạ, e tính bào sớm cho đường vắng ạ
mà bé nhà e, thường ở nhà ngủ đến 7h30-8h mới dậy, sợ trễ quá
và 2 có dự định đến vòng xoay cao tốc, sẽ rẽ 1 trong 2 hướng để ghé tham quan, nghỉ ngơi trước khi vào khách sạn, nhưng đang không biết nên ở đâu là phù hợp (kinh phí cho việc lưu trú 1 ngày tầm 500-700k ạ, vì e dự định đi 5 ngày 4 đêm)
1. Depart khoảng 4, 5h sáng rất ổn vì lúc đó gần sáng, đường vắng không lo kẹt xe.
Chạy khoảng 3h30' lên khu vực đèo Chuối Madagui, hoặc chạy 4h lên thành phố Bảo Lộc dừng nghỉ, ăn sáng cafe là vừa.
2. Cuối Đức Trọng đến vòng xoay vào cao tốc, nhà bác có thể chọn từ dễ đến khó các điểm tham quan trước khi vào thành phố nhận phòng:
  • vào cao tốc LK đầu đèo ghé thác Prenn, giữa đèo ghé thác Datanla hoặc rẽ trái vào Trúc Lâm thiền viện...
  • vào cao tốc LK đầu đèo ghé thác Prenn, theo đèo Mimosa ghé cafe Cánh đồng hoa và Quê garden, đi tiếp ghé Vườn thượng uyển bay và chùa Tàu..
không khuyến khích khi có baby vì khá xa:
  • rẽ trái QL27 và rẽ tiếp 725 đi thác Voi (nam Ban), Mê linh coffee cùng các vườn hoa quanh đó, chùa Vạn Đức, về vườn hoa khu Vạn Thành...
  • tiếp QL20 tới ngã 3 Bồng Lai rẽ phải đi trang trại DalatMilk (vào tự do), Vinamilk (phải đăng ký trước), nhà thờ gỗ K'Don, nhập QL27 đến thị trấn D'ran rẽ trái QL20 cũ lên đèo về đồi chè Cầu Đất, tiếp chùa Ve Chai, trại Mát...
3. Hotel, home stay tiện nghi với kinh phí #500k/phòng:
  • khu Nam kỳ Khởi nghĩa, Phan như Thạch, Thủ khoa Huân, cuối Nguyễn chí Thanh rất gần chợ trung tâm, tuy nhiên cuối tuần xe đông, ra vào cũng như tìm chổ đậu khá phức tạp.
  • khu Bùi thị Xuân không xa lắm, đậu xe cũng không dễ
  • hợp lý nhất là khu Hồ tùng Mậu, Lê đại Hành, Phạm ngũ Lão... bên kia cầu ông Đạo, không quá xa có thể đi bộ, chỗ đậu xe khá ổn, nhiều hàng quán chung quanh rất tiện ăn uống.

Hạng B2
9/12/19
461
475
63
1. Depart khoảng 4, 5h sáng rất ổn vì lúc đó gần sáng, đường vắng không lo kẹt xe.
Chạy khoảng 3h30' lên khu vực đèo Chuối Madagui, hoặc chạy 4h lên thành phố Bảo Lộc dừng nghỉ, ăn sáng cafe là vừa.
2. Cuối Đức Trọng đến vòng xoay vào cao tốc, nhà bác có thể chọn từ dễ đến khó các điểm tham quan trước khi vào thành phố nhận phòng:
  • vào cao tốc LK đầu đèo ghé thác Prenn, giữa đèo ghé thác Datanla hoặc rẽ trái vào Trúc Lâm thiền viện...
  • vào cao tốc LK đầu đèo ghé thác Prenn, theo đèo Mimosa ghé cafe Cánh đồng hoa và Quê garden, đi tiếp ghé Vườn thượng uyển bay và chùa Tàu..
không khuyến khích khi có baby vì khá xa:
  • rẽ trái QL27 và rẽ tiếp 725 đi thác Voi (nam Ban), Mê linh coffee cùng các vườn hoa quanh đó, chùa Vạn Đức, về vườn hoa khu Vạn Thành...
  • tiếp QL20 tới ngã 3 Bồng Lai rẽ phải đi trang trại DalatMilk (vào tự do), Vinamilk (phải đăng ký trước), nhà thờ gỗ K'Don, nhập QL27 đến thị trấn D'ran rẽ trái QL20 cũ lên đèo về đồi chè Cầu Đất, tiếp chùa Ve Chai, trại Mát...
3. Hotel, home stay tiện nghi với kinh phí #500k/phòng:
  • khu Nam kỳ Khởi nghĩa, Phan như Thạch, Thủ khoa Huân, cuối Nguyễn chí Thanh rất gần chợ trung tâm, tuy nhiên cuối tuần xe đông, ra vào cũng như tìm chổ đậu khá phức tạp.
  • khu Bùi thị Xuân không xa lắm, đậu xe cũng không dễ
  • hợp lý nhất là khu Hồ tùng Mậu, Lê đại Hành, Phạm ngũ Lão... bên kia cầu ông Đạo, không quá xa có thể đi bộ, chỗ đậu xe khá ổn, nhiều hàng quán chung quanh rất tiện ăn uống.
dạ, cám ơn bác 6 đã nhín thời gian chia sẻ ạ.
nhờ bác 6 và các bác trên đây, e cũng vững tin về đường xá, nơi ngủ nghỉ rồi ạ. Cám ơn các bác rất nhìu ạ!
giờ e lại "phân vân" về thời gian, vì nghe các bác nói đà lạt mùa này mưa dữ dội, phải qua tầm tháng 10 mới đẹp, nên không biết trong tầm tháng 7 đi liệu có ổn?
xui xui lên mà gặp mưa từ sáng đến tối thì chả khác nào "ở sg những hôm tránh dịch" :D:D:D

nhờ bác 6 và các bác trên đây, e cũng vững tin về đường xá, nơi ngủ nghỉ rồi ạ. Cám ơn các bác rất nhìu ạ!
giờ e lại "phân vân" về thời gian, vì nghe các bác nói đà lạt mùa này mưa dữ dội, phải qua tầm tháng 10 mới đẹp, nên không biết trong tầm tháng 7 đi liệu có ổn?
xui xui lên mà gặp mưa từ sáng đến tối thì chả khác nào "ở sg những hôm tránh dịch" :D:D:D

Quan điểm của e là có thời gian thì cứ đi, ĐL mỗi mùa đều có cái đẹp riêng :)

Hạng D
16/10/06
1.547
10.059
113
sites.google.com

Tháng 7 sáng nắng chiều mưa, vô mùa bão mới mưa cả ngày, bác yên tâm. tháng 7 mình cũng đi đl đây, biết đâu gặp nhau ở đl.

• Like