Tập Lái
4/1/20
43
30
18
37
Chào các bác, em đã book khách sạn Đà Lạt từ 18-21/7 để nghỉ ngơi sau khi mấy nhỏ thi xong học kỳ. Vô topic này đọc các kinh nghiệm đi đà lạt, kinh nghiệm đi đèo, chỗ ăn uống, vui chơi giải trí mà mới lướt có vài pages xong đuối quá, em cũng có vài thông tin bổ ích rồi, đặc biệt đọc các bài của bác Sáu - Sixsense. Tuy nhiên tổng cộng 179 pages ko đọc nổi :D, có chỗ nào tổng hợp ngắn gọn hoặc link lại để dễ tìm không nhỉ? Chứ đọc từng pages này chắc chớt quá :) .
Cảm ơn các bác nhiều.

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
16/10/06
1.548
10.148
113
sites.google.com
Chào các bác, em đã book khách sạn Đà Lạt từ 18-21/7 để nghỉ ngơi sau khi mấy nhỏ thi xong học kỳ. Vô topic này đọc các kinh nghiệm đi đà lạt, kinh nghiệm đi đèo, chỗ ăn uống, vui chơi giải trí mà mới lướt có vài pages xong đuối quá, em cũng có vài thông tin bổ ích rồi, đặc biệt đọc các bài của bác Sáu - Sixsense. Tuy nhiên tổng cộng 179 pages ko đọc nổi :D, có chỗ nào tổng hợp ngắn gọn hoặc link lại để dễ tìm không nhỉ? Chứ đọc từng pages này chắc chớt quá :) .
Cảm ơn các bác nhiều.

A cần hỏi gì là có người trả lời thôi, kkk! Thớt tán gẫu mà cô đọng lại sao dc, vào box du lịch coa nhìu bài lẻ hơn!

Hạng B1
27/11/09
70
60
18
cuối tuần này nhà em lên đà lạt, có hỏi sơ vài chỗ, terra hết, river hết :(:(:(:(, chắc lên đến nơi dạo dạo từ chỗ vào xem phòng được thì vô ở quá :oops::oops::oops:

Hạng D
16/10/06
1.548
10.148
113
sites.google.com
cuối tuần này nhà em lên đà lạt, có hỏi sơ vài chỗ, terra hết, river hết :(:(:(:(, chắc lên đến nơi dạo dạo từ chỗ vào xem phòng được thì vô ở quá :oops::oops::oops:

Cuối tuần giờ là cao điểm hè nên căng lắm. Với nhìu khi nó ém hàng cho khách lẻ giá cao nữa. Nhưng đó là phân khúc cao thôi chớ ks bình dân 1 2 sao thì dl đầy thêm đống homestay ngàn sao ở đâu cho hết!

Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Có cái homestay kiểu biệt thự view rừng thông, hồ nước ok không các bác? Xa chút cũng được. Hôm trước vô fbook hội villa Đà Lạt bác Sixsense chỉ mà nhiều quá không biết chọn cái nào vì không có review ...
Cảm ơn

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Có cái homestay kiểu biệt thự view rừng thông, hồ nước ok không các bác? Xa chút cũng được. Hôm trước vô fbook hội villa Đà Lạt bác Sixsense chỉ mà nhiều quá không biết chọn cái nào vì không có review ...
Cảm ơn
Home stay hồ TL có khá nhiều loại
Bình dân https://www.facebook.com/Thelakehousedalat/ ngay quán vườn Thương cô Xuân
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Bên kia hồ, gần lối vào vườn hoa Lavender https://www.facebook.com/machomestay

Còn dạng biệt thự cạnh hồ, ngoài các resort lớn còn có Romeo & Juliet, Flamingo villa ...

Hạng B1
27/6/15
51
51
18
43
Chào bác sixsence
Khoảng ngày 20-7 gia đình em đi đà lạt, nhờ bác giới thiệu dúp ks nào tầm loanh quanh 5-700k 1 đêm, ưu tiên sạch sẽ, có bãi đậu xe, gần khu ăn uống, và các anh em Os hay ở mà có đánh giá tốt
Nhà hàng bia đen của bác gì trên os này thế nào bác nhĩ, ổn ko bác? Hy vọng lên đó dc giao lưu cùng anh em os đà lạt
Cảm ơn bác.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Chào bác sixsence
Khoảng ngày 20-7 gia đình em đi đà lạt, nhờ bác giới thiệu dúp ks nào tầm loanh quanh 5-700k 1 đêm, ưu tiên sạch sẽ, có bãi đậu xe, gần khu ăn uống, và các anh em Os hay ở mà có đánh giá tốt
Nhà hàng bia đen của bác gì trên os này thế nào bác nhĩ, ổn ko bác? Hy vọng lên đó dc giao lưu cùng anh em os đà lạt
Cảm ơn bác.
Giá hợp lý, tiện nghi ổn, bãi đậu ô tô rộng, thì cứ đến ks nhiều aeOS đã chọn từ lâu là Nhật Vy đường Hoàng hoa Thám giá #500k.
Dốc Đống Đa sau lưng bến xe liên tỉnh có nhiều ks mới tiện nghi, view tối nhìn TP khá đẹp, giá khoảng 500-700k, tuy nhiên chổ đậu ô tô tùy lúc có hơi khó khăn hơn.
Khu Phạm ngũ Lão gần trung tâm, dể đi lại và ăn uống tiện nhất, nhiều mini hotel nhưng thường để phải xe lề đường.
Nhà hàng Trắng Đen của bác Nam @Nguyễn quốc Nam nằm ở bên Mê Linh, thường có hẹn thì aeOS mới họp mặt thổ địa bác @tonda @bluesun và các bác ở Saigon lên, free bia tươi khai vị cho OS https://goo.gl/maps/rA9jkG9rgvPp8MeP8

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: B[ounen]
Hạng B1
27/6/15
51
51
18
43
Giá hợp lý, tiện nghi ổn, bãi đậu ô tô rộng, thì cứ đến ks nhiều aeOS đã chọn từ lâu là Nhật Vy đường Hoàng hoa Thám giá #500k.
Dốc Đống Đa sau lưng bến xe liên tỉnh có nhiều ks mới tiện nghi, view tối nhìn TP khá đẹp, giá khoảng 500-700k, tuy nhiên chổ đậu ô tô tùy lúc có hơi khó khăn hơn.
Khu Phạm ngũ Lão gần trung tâm, dể đi lại và ăn uống tiện nhất, nhiều mini hotel nhưng thường để phải xe lề đường.
Nhà hàng Trắng Đen của bác Nam nằm ở bên Mê Linh, thường có hẹn thì aeOS mới họp mặt thổ địa bác @tonda @bluesun và các bác ở Saigon lên, free bia tươi khai vị cho OS https://goo.gl/maps/rA9jkG9rgvPp8MeP8
Em cảm ơn bác nhiều nha, à tiện đây bác cho em hỏi là có cái nhà hàng ở đà lạt có món xôi chim ngon lắm, dân địa phương ăn rất đông,em đến 1 lần mà quên mất rồi, bác làm ơn cho em xin địa chỉ dc ko ạ
@: bác cho em xin sdt khách sạn nhật vi đc ko ạ
Cảm ơn bác thật nhiều.

• Like
Reactions: Latumi