Hạng C
8/10/13
558
266
63
Các anh cho em hỏi , đi Đà Lạt từ SG bằng xe sedan đi theo đường CT xong rẽ vào DT 766 - DT 713 có dễ đi không vậy , đường có xấu lắm không ?
Đi thoải mái nhé bác. Có vài chỗ ổ gà ổ voi nhưng ko đáng ngại đâu

• Like
Reactions: ZippoCNT
Hạng C
3/12/19
723
2.026
93
Đồng nai
tết Tây này e cũng lên DL, đi trước tết 3 ngày cho đỡ chen nhau:D.
Dự là đi lại đèo Tà Pứa, lần trước đi k quen hy sinh cặp chắn bùn trước ^^ Bác nào mới đi cập nhật tình hình đèo hiện tại với ạ :D
VK ck e lên DL chủ yếu nghỉ dưỡng, cứ lang thang cả ngày chủ yếu đi nơi mình thích, ăn món mình nhớ không chen vô nơi đông người :D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Các anh cho em hỏi , đi Đà Lạt từ SG bằng xe sedan đi theo đường CT xong rẽ vào DT 766 - DT 713 có dễ đi không vậy , đường có xấu lắm không ?
Hết cao tốc bác rẽ phải QL1 chạy đến Long Khánh (chú ý đến Suối Tre có biển zone 60 chổ bệnh viện mới), thay vì tiếp QL1 ra Ông Đồn, đến cua Heo bác chạy thẳng vào Hồ thị Hương rồi theo đường Xuân Lộc Long Khánh (đường nhỏ, giới hạn 50 và 60kmh) thẳng sau lưng núi Chứa Chan nhập 766. Tiếp 766 và 713 đường rộng đẹp, có ngang các khu dân cư (50/60 kmh) của Bình Thuận như Võ Đắc, Võ Xu. Đến chợ Mê Pu 2 gặp ngã 3 rẽ trái, đường nhỏ lại và không tốt cho đến khi leo xong đèo Tà Pứa dù đoạn đường không dài. Qua địa phận Lâm Đồng đang sửa đường nhiều đoạn tốt cho đến khi nhập vào QL20 gần chân đèo Bảo Lộc.
Sedan vẫn chạy tốt, chỉ cần chú ý lách tránh một số ổ gà ổ voi ở khúc này.
Các bác cho em xin địa điểm ăn trưa quanh QL 56 - DT 765 - DT 713 với hiuhiu. Thứ 6 tuần tới em đi.
QL56 Bà Rịa lên Tân Phong trước khi vào Long Khánh ghé hủ tiếu xương Cường Phát, hoặc phở Ngon ngay mũi tàu Hùng Vương, còn 765 từ Sông Ray mấy năm rồi chưa đi nên không biết. 713 chỉ biết ngay Võ Xu gần Điện lực có cơm niêu Phát Huy bình dân, ăn được.
Bác Sixsense biết quán nào ngon ở Bảo Lộc chỉ giúp em với
Bảo Lộc chưa ở nhiều nên biết ít thôi bác, chắc phải nhờ thổ địa @truong_dalat hổ trợ. Bình thường chỉ biết ghé cơn niêu Thuận Thành, cơm Kim Nga, mấy quán ăn trong khu Bế văn đàn, Trần quốc Toản. Một lần người quen dẫn vào quán Hà Râu ở Mạc đỉnh Chi có món gà vườn chế biến rất ngon, nhưng phải gọi đặt trước.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com
tết Tây này e cũng lên DL, đi trước tết 3 ngày cho đỡ chen nhau:D.
Dự là đi lại đèo Tà Pứa, lần trước đi k quen hy sinh cặp chắn bùn trước ^^ Bác nào mới đi cập nhật tình hình đèo hiện tại với ạ :D
VK ck e lên DL chủ yếu nghỉ dưỡng, cứ lang thang cả ngày chủ yếu đi nơi mình thích, ăn món mình nhớ không chen vô nơi đông người :D
Tết dl thì chắc chổ nào cũng dông đen quá, năm nay lại trùng ngày nghỉ cuối tuần nữa!