Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Hết cao tốc bác rẽ phải QL1 chạy đến Long Khánh (chú ý đến Suối Tre có biển zone 60 chổ bệnh viện mới), thay vì tiếp QL1 ra Ông Đồn, đến cua Heo bác chạy thẳng vào Hồ thị Hương rồi theo đường Xuân Lộc Long Khánh (đường nhỏ, giới hạn 50 và 60kmh) thẳng sau lưng núi Chứa Chan nhập 766. Tiếp 766 và 713 đường rộng đẹp, có ngang các khu dân cư (50/60 kmh) của Bình Thuận như Võ Đắc, Võ Xu. Đến chợ Mê Pu 2 gặp ngã 3 rẽ trái, đường nhỏ lại và không tốt cho đến khi leo xong đèo Tà Pứa dù đoạn đường không dài. Qua địa phận Lâm Đồng đang sửa đường nhiều đoạn tốt cho đến khi nhập vào QL20 gần chân đèo Bảo Lộc.
Sedan vẫn chạy tốt, chỉ cần chú ý lách tránh một số ổ gà ổ voi ở khúc này.

QL56 Bà Rịa lên Tân Phong trước khi vào Long Khánh ghé hủ tiếu xương Cường Phát, hoặc phở Ngon ngay mũi tàu Hùng Vương, còn 765 từ Sông Ray mấy năm rồi chưa đi nên không biết. 713 chỉ biết ngay Võ Xu gần Điện lực có cơm niêu Phát Huy bình dân, ăn được.

Bảo Lộc chưa ở nhiều nên biết ít thôi bác, chắc phải nhờ thổ địa @truong_dalat hổ trợ. Bình thường chỉ biết ghé cơn niêu Thuận Thành, cơm Kim Nga, mấy quán ăn trong khu Bế văn đàn, Trần quốc Toản. Một lần người quen dẫn vào quán Hà Râu ở Mạc đỉnh Chi có món gà vườn chế biến rất ngon, nhưng phải gọi đặt trước.
Bảo Lộc thì đầy quán ăn, kiểu nào cũng có :cool:

Hạng B1
6/5/17
66
43
23
các bác cho e hỏi đồi cỏ hồng chỗ thung lũng vàng đợt này có chưa ạ
e cám ơn ạ

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Cuối tuần này em đi, chỉ ở trong khu hồ Tuyền Lâm (Edensee). Chỉ giúp em vài điểm ăn, chơi với các bác!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Cuối tuần này em đi, chỉ ở trong khu hồ Tuyền Lâm (Edensee). Chỉ giúp em vài điểm ăn, chơi với các bác!
Edensee nhà hàng Riesling ngoài thực đơn Tây, có set menu Việt giá nhẹ phần ăn nhiều ăn không hết. Còn khu vực quanh hồ Tuyền Lâm thì
Chạy tiếp Hoa Phượng Tím tí xíu là cuối đuờng có nhà hàng KDL Đá Tiên. Chạy ngược ra khỏi ngã 3 Sam TL cạnh Cereja resort có quán Phong lữ, Kim Dung, Chung Hoa, ngược ra nữa gần đập có quán Gió (và cafe Pini).
Vòng sang khỏi bến thuyền có quán Cây rừng. Và nếu vòng sang bên kia hồ đuờng Hoa Hồng, chạy ngang KDL thác Bảo Đại, vào tiếp có quán Đào Nguyên, tiếp nữa là vườn hoa Lavender (cạnh Wonder resort) có cafe view đẹp, tiếp nữa là quán Anh Thủy có hồ cá tằm, và cuối đuờng là Đuờng hầm đất sét.
Các quán trên ăn đuợc, giá vừa phải.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Cám ơn
Edensee nhà hàng Riesling ngoài thực đơn Tây, có set menu Việt giá nhẹ phần ăn nhiều ăn không hết. Còn khu vực quanh hồ Tuyền Lâm thì
Chạy tiếp Hoa Phượng Tím tí xíu là cuối đuờng có nhà hàng KDL Đá Tiên. Chạy ngược ra khỏi ngã 3 Sam TL cạnh Cereja resort có quán Phong lữ, Kim Dung, Chung Hoa, ngược ra nữa gần đập có quán Gió (và cafe Pini).
Vòng sang khỏi bến thuyền có quán Cây rừng. Và nếu vòng sang bên kia hồ đuờng Hoa Hồng, chạy ngang KDL thác Bảo Đại, vào tiếp có quán Đào Nguyên, tiếp nữa là vườn hoa Lavender (cạnh Wonder resort) có cafe view đẹp, tiếp nữa là quán Anh Thủy có hồ cá tằm, và cuối đuờng là Đuờng hầm đất sét.
Các quán trên ăn đuợc, giá vừa phải.
Cám ơn bác nhiều! À, nhà em định đi bộ lên đỉnh Pinhatt thử sức. Có cần lưu ý gì không bác? (bình thường tụi em vẫn đi bộ thể dục hàng ngày cự ly tầm 5-6km vô tư!)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Cám ơn bác nhiều! À, nhà em định đi bộ lên đỉnh Pinhatt thử sức. Có cần lưu ý gì không bác? (bình thường tụi em vẫn đi bộ thể dục hàng ngày cự ly tầm 5-6km vô tư!)
Từ Edensee tiếp vào cuối đuờng HPT không xa, xong ngoặc bên trái là đuờng lên đỉnh Pinhatt khá dể đi. Lối này hiện đã bị rào chắn lại, không chắc có đi bộ vào đuợc hay không.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng C
19/5/17
558
36.334
93
Các bác cho em hỏi tình hình hiện giờ Đà Lạt qua DT766-DT713, em tính đi bằng sedan tuần sau qua cung đường này để khám phá, với dọc đoạn này có chỗ nào nghỉ ngơi ăn sáng okie?