Hạng B2
9/11/13
276
152
43
Cuối tuần tới mình lên dalat từ sg, có bác nào mới đi về cập nhật giúp mình tình hình với: đường xá, hoa cỏ. . . Và nhất là tình hình cô vy hihi, thanks các bác nhiều

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Swisbel chắc là resort xa nhất quá. Ai ăn ngủ tại resort thì nên ở, ai thích dạo chợ đêm ăn uống thì cân nhắc vì đoạn đường khá xa.
Đuờng nội bộ của SAM Swiss-Bel (trên maps là đuờng 24) nhỏ và quanh co, dốc đứng nên chạy xe rất sướng, sẵn nâng cao tay lái đuờng đèo dốc luôn. Tối có đèn đuờng, còn sáng sớm chạy xe săn ảnh ngắm cảnh tuyệt vời.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com
Đuờng nội bộ của SAM Swiss-Bel (trên maps là đuờng 24) nhỏ và quanh co, dốc đứng nên chạy xe rất sướng, sẵn nâng cao tay lái đuờng đèo dốc luôn. Tối có đèn đuờng, còn sáng sớm chạy xe săn ảnh ngắm cảnh tuyệt vời.
View attachment 2379397

Mấy anh bảo vệ gác công phía ngoài khá bài bản, mình về hay đi là vừa mở cổng vừa bước ra cúi chào, cũng hay.

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Mấy b cho mình hỏi có đồi nào chạy xe lên dc để mắc võng ngủ không vậy? Tự nhiên thích nằm võng ngủ giữa rừng thông.
Đồi chạy xe mắc võng camping thì nhiều, đẹp nhất có đồi Đa Phú đường Ankroet (hướng suối vàng) và hòn Bồ đường Huỳnh tấn Phát (hướng ra ngã 3 Thái Phiên), tuy nhiên cần xe 4x4 và đường khô không mưa lầy mới lên được
Đơn giản hơn, chạy đường bên này hồ Tuyền Lâm đường Hoa phượng Tím, dọc hồ Dankia hoặc đầu hồ suối Vàng đường Ankroet và 722, cứ ngừng xe ven đường ven hồ và mắc võng picnic thôi cho tiện, xe nào cũng OK.
Nếu chỉ ven rừng thông, vắng, đẹp, yên tĩnh, thì đường vòng hồ Tuyền Lâm (từ đèo Prenn vào hồ) & đường nội bộ 24 (vào sân golf) rất thích hợp.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Trở lại Linh Quy Pháp Ẩn một buổi sáng , phải 6:30 sáng mới xách xe đi được vì Bảo Lộc sương mù dầy đặc.

Từ QL20 rẽ vào QL55, đường đang cải tạo nên đoạn xấu đoạn tốt

Từ QL55 xã Lộc Thành rẽ phải vào dường đi LQPA, bắt đầu con đường đau khổ nếu đi sedan hay cuv

đường toàn ổ trâu chứ không còn là ổ gà

đoạn dốc lên bãi xe của chùa

bù lại, LQPA buổi sáng mù sương thật đẹp

Các bác tham khảo clip đường vào để cân nhắc có nên đi hay không

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/3/14
106
80
28
Lên LQPA thì mình chạy xe ô tô lên dc tới nơi luôn hay chỉ lên dc 1 đoạn vậy bác 6? Em chưa đi lần nào nên k rõ, xem clip tới bãi xe mà chưa biết từ bãi xe lên chùa còn xa không.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Lên LQPA thì mình chạy xe ô tô lên dc tới nơi luôn hay chỉ lên dc 1 đoạn vậy bác 6? Em chưa đi lần nào nên k rõ, xem clip tới bãi xe mà chưa biết từ bãi xe lên chùa còn xa không.
Mình đọc mấy thớt trước, phải gởi xe đi lên, còn gởi chỗ nào gần bác cố gắng xem lại. Nếu các bác kia trả lời luôn thì bác khỏi cần xem, kkk.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com
Phải gởi xe nha, bãi tư nhân thì nằm xa hơn, có xe ôm đưa lên, bãi của chùa thì vào sâu, đường khá xấu nhìu đá lởm.chởm. từ bãi xe của chùa thì đi bộ lên khá gần.

• Like
Reactions: hotsummer
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Xe theo đường dốc đá vào bãi của chùa nằm lưng đồi, free. Từ đây đi bộ theo bậc đá lên chổ dừng chân chắc cũng khoảng trăm bậc, không khó nhưng cũng hơi thấm mệt (có đường bê tông nhỏ cho xe ôm chạy song song). Sau đó theo lối mòn đi chút nữa là đến sân LQPA