Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
Bác đi đèo Ngoạn Mục cảnh đẹp đường đi tốt. Bác xem cụ Gồ chỉ hướng QL28 là OK.
Bác đi đèo Đại Ninh là khóc tiếng Miên luôn nhé ( mình đã đi đèo ĐN rồi thề không đi lại trong thời điểm này).
Vậy đi QL55-DT22-QL28 là ok pk Bác ?!!!!

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Xin chào các anh/chú, hôm nay em đi Phan Thiết sau đó lên Đà Lạt. Trước đây em toàn đi Ql20 nên chưa đi cung đường từ Phan Thiết - Đà Lạt này. Em dự định đi Ql28B nhưng vừa kịp đọc bài của chú @Sixsense thấy đường đèo Đại Ninh khá xấu và nhiều ổ voi nên em sẽ không đi tuyến này luôn. Vậy cho e hỏi nếu e đi từ Mũi Né thì nên đi cung đường nào là hợp lí nhất ạ? Em đi cùng F1 2 tuổi nên cũng muốn đi nhanh đến resort cho bé nghỉ ngơi thoái mái. Rất cảm ơn các a/chú chỉ dẫn ạ!
Từ Phan Thiết đi hướng đèo Đại Ninh là ngắn nhất, tuy nhiên QL28B quá xấu, nên tránh xa đường này.
Còn lại 2 tuyến là QL28 đèo Gia Bắc chạy khoảng 180km, đường không xấu không tốt, hơi vắng do chạy ngang rừng núi. Hoặc chạy 220km thẳng QL1A ra Phan Rang xong rẽ trái QL27 lên đèo Ngoạn Mục- tuy xa nhất nhưng thời gian cũng tương đương do đường tốt, cảnh đẹp. Nhớ vừa lên hết đèo NM đến ngã 3 rẽ phải QL20 cũ vào D'Ran, Xuân trường Cầu đất, vì đi tiếp QL27 về Finom thì đường không còn tốt nữa.

Tập Lái
4/1/15
12
9
3
54
Gò Vấp - HCM
Bác đi đèo Ngoạn Mục cảnh đẹp đường đi tốt. Bác xem cụ Gồ chỉ hướng QL28 là OK.
Bác đi đèo Đại Ninh là khóc tiếng Miên luôn nhé ( mình đã đi đèo ĐN rồi thề không đi lại trong thời điểm này).
Từ Phan Thiết đi hướng đèo Đại Ninh là ngắn nhất, tuy nhiên QL28B quá xấu, nên tránh xa đường này.
Còn lại 2 tuyến là QL28 đèo Gia Bắc chạy khoảng 180km, đường không xấu không tốt, hơi vắng do chạy ngang rừng núi. Hoặc chạy 220km thẳng QL1A ra Phan Rang xong rẽ trái QL27 lên đèo Ngoạn Mục- tuy xa nhất nhưng thời gian cũng tương đương do đường tốt, cảnh đẹp. Nhớ vừa lên hết đèo NM đến ngã 3 rẽ phải QL20 cũ vào D'Ran, Xuân trường Cầu đất, vì đi tiếp QL27 về Finom thì đường không còn tốt nữa.
Dạ e cảm ơn 2 a và chú nhiều ạ, mai e sẽ xuất phát đi hướng đèo gia bắc ql28, sau đó ra ql20 ghé trạm dừng Đại Nam Việt rồi đạp ra thẳng ĐL là đẹp bài.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Mọi người cho em hỏi đường nào từ Đà Lạt về Sài gòn né đoạn Đồng Nai với ạ. Em cảm ơn.

Mọi người cho em hỏi đường nào từ Đà Lạt về Sài gòn né đoạn Đồng Nai với ạ. Em cảm ơn.
Muốn né ĐNai thì
  1. Tới Bảo Lộc rẽ phải qua Bảo Lâm rồi đi dt725 xuống Đạ tẻh rẽ phải đt721 lên Sao Bọng Đăng Hà ra QL14 qua Đồng Xoài xuống BD đi ql13 về SG thôi. mà xa chắc gấp đôi đg qua ĐNai á ;)
  2. Hoặc đi QL 55 rồi theo đg ven biển về Vtau rồi qua phà sang Cần Giờ !!!

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cả nhà cho e hỏi 2 cung đg B'Lao Xê Rê từ QL20 sang QL55 và ĐT 22 An Lâm Đông Giang từ QL55 sang QL28 đi ổn ko ạh ?
đường B'Lao XêRê từ Đại lào đi tắt qua Lộc thành vào QL55 năm ngoái xấu lắm, gần đây chưa đi, nhưng cứ nhìn cảnh ổ voi đường LQPA suy ra năm nay chắc còn tệ hơn
nếu không muốn vào thành phố, bác đi đường tránh sẽ đỡ hơn

Tập Lái
5/7/17
26
16
3
49
Cả nhà cho e hỏi 2 cung đg B'Lao Xê Rê từ QL20 sang QL55 và ĐT 22 An Lâm Đông Giang từ QL55 sang QL28 đi ổn ko ạh ?
[/QUOTE]
An Lâm-Đông Giang làm vừa xong đường tốt chạy trung bình 60-70, chú ý dê, bò của người đồng bào thả rông.