Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Năm nay Tết ít ai đi Dalat nên thớt này cũng không sôi động như các năm.
;););)
aeOS và cả group YĐL tết này vẫn đi Dalat khá nhiều, tuy nhiên hầu hết vào các resort nghỉ dưỡng (trốn dịch) là chính, ít vui chơi, cũng như câu hỏi thời sự được quan tâm nhất lại là các chốt kiểm dịch trên các ngỏ vào Lâm Đồng
Nhiều năm rồi, chưa có bao giờ Dalat có mai anh đào nở rực rỡ khắp nơi như tết này, kết hợp không khí se lạnh, khách du lịch không quá đông (nhất là khách đoàn khá ít), Dalat mới trở về là thành phố hoa đào thơ mộng như ngày xưa.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
aeOS và cả group YĐL tết này vẫn đi Dalat khá nhiều, tuy nhiên hầu hết vào các resort nghỉ dưỡng (trốn dịch) là chính, ít vui chơi, cũng như câu hỏi thời sự được quan tâm nhất lại là các chốt kiểm dịch trên các ngỏ vào Lâm Đồng
Nhiều năm rồi, chưa có bao giờ Dalat có mai anh đào nở rực rỡ khắp nơi như tết này, kết hợp không khí se lạnh, khách du lịch không quá đông (nhất là khách đoàn khá ít), Dalat mới trở về là thành phố hoa đào thơ mộng như ngày xưa.
View attachment 2422102View attachment 2422101
mai anh đào chắc phải tuốt bớt lá thì hoa mới nhiều đúng hông bác Sixsense ?
Chổ mình có 1 cây mà lá nhiều hơn hoa ..

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
mai anh đào chắc phải tuốt bớt lá thì hoa mới nhiều đúng hông bác Sixsense ?
Chổ mình có 1 cây mà lá nhiều hơn hoa ..
Thường từ khoảng tháng 10, 11 mai anh đào sẽ vàng lá và rụng dần cho đến khi trơ cành, tùy điều kiện thời tiết tháng 12 hoặc tháng 1 cây sẽ đâm chồi và nở hoa cả tháng mới tàn, và lá non sẽ xuất hiện theo một chu kỳ tiếp.
Chưa nghe nói, và chắc chưa ai thử tuốt lá hoa đào kiểu như hoa mai miền Nam :)

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Thường từ khoảng tháng 10, 11 mai anh đào sẽ vàng lá và rụng dần cho đến khi trơ cành, tùy điều kiện thời tiết tháng 12 hoặc tháng 1 cây sẽ đâm chồi và nở hoa cả tháng mới tàn, và lá non sẽ xuất hiện theo một chu kỳ tiếp.
Chưa nghe nói, và chắc chưa ai thử tuốt lá hoa đào kiểu như hoa mai miền Nam :)
ờ, chổ mình cây không thấy rụng lá nó chỉ hơi vàng vàng lá thôi, hai dà hay trúng mai đểu ....

Tập Lái
11/12/17
11
202
28
38
các hotel trong thành phố như Saigon Dalat, Mường Thanh, La Dalat, và số 1 là resort Anas Villa (Ana Mandara cũ) có hồ bơi nước ấm.
Em tính tháng sau lên ở chổ Ana Villas Da Lat Resort đường Lê Lai, Bác 6 cho e hỏi chổ này ổn ko ah, Thanks!

Hạng B1
30/6/16
61
52
18
Em tính tháng sau lên ở chổ Ana Villas Da Lat Resort đường Lê Lai, Bác 6 cho e hỏi chổ này ổn ko ah, Thanks!
E mới nghỉ ở đây hôm mùng 4 tết, dịch vụ rất ok đó bác. Bác chạy xe hơi thì xe để cửa villa luôn. Yên tĩnh. Hợp gu người già

• Like
Reactions: One_More
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Bác hỏi đúng ngay ngày FB nhắc lại dịp nghỉ tết ở Dalat năm nào :)
Kiến trúc nơi này gần như giữ nguyên hình ảnh Dalat từ thời Pháp thuộc. Khuôn viên bao gồm nhiều villa cổ cùng không gian rất đẹp, rộng. Nhà hàng trên đồi ăn sáng, cũng như ăn tối (thực đơn Âu) rất ngon. Hồ bơi nước nóng ngoài trời nằm trong khu vực có cây xanh bao quanh, cạnh quầy bar nhỏ. Service tổng thể rất tốt.

đuờng vào hồ bơi

Phòng có các loại Le petit, lên Villa room/ Studio tốt hơn, và phòng Suite thì rất ổn, tiện nghi đầy đủ dù rằng trang thiết bị vẫn giữ style cổ điển từ trăm năm trước !

Tuy nhiên do cổ quá nên đêm đến khá vắng, hơi âm u tí khi nhìn ra bên ngoài là đồi thông xào xạc chìm trong màn sương đêm, cứ tưởng như trong truyện Đỉnh gió hú- Wuthering Heights (1847) của Emily Brontë

Thích hợp nghỉ dưỡng, yên tĩnh, hoài cổ - và cách chợ không xa nên đi lại khá tiện.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
em mới lên chỗ quán Liên Mút về, lưu ý các bác là trước khi lên nhớ gọi cho quán trước để đặt đồ ăn, người ta không sẵn đồ ăn nóng mà chế biến khi có đặt, tầm 40p. em lên không nghĩ là 4 người mà phải đặt nên đợi lâu, làm mất hứng ăn uống.
Dịch nên quán ít khách người ta không chuẩn bị sẵn đâu bác. Mà mình tới họ mới làm thì đồ ăn nóng hổi ngon lành, chịu khi đợi chút vậy. LMut dịch vụ ok ổn đó