Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Bên khu resort Cadasa đường THĐ báo đã đón khách Saigon, yêu cầu thẻ xanh vaccine và giấy xét nghiệm âm tính.
Chổ này ở cũng được, khá gần trung tâm, khu biệt thự cổ đời Pháp khuôn viên rất rộng và đẹp, ăn sáng ổn, giá vừa phải. Tuy nhiên đêm khá âm u, chống chỉ định cho ai sợ ma :)
View attachment 2594498

Edense sao thông báo trả tiền lại voucher rồi Bác 6 ? Có anh em nào trong hội deal lại chưa ? Em thì đồng ý rồi, coi như cho resort mượn tiền vài tháng không lãi suất, he he.

Đợt em có lấy 2 voucher hồi tháng 3, giờ tự dưng email đòi trả lại ? Nói chung mình cũng hiểu là dịch bệnh bất khả kháng nhưng hơi khó chịu chút vì Tết nhà em cũng hay ghé và Tết này cũng tính ghé.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Edense sao thông báo trả tiền lại voucher rồi Bác 6 ? Có anh em nào trong hội deal lại chưa ? Em thì đồng ý rồi, coi như cho resort mượn tiền vài tháng không lãi suất, he he.

Đợt em có lấy 2 voucher hồi tháng 3, giờ tự dưng email đòi trả lại ? Nói chung mình cũng hiểu là dịch bệnh bất khả kháng nhưng hơi khó chịu chút vì Tết nhà em cũng hay ghé và Tết này cũng tính ghé.
Từ đầu đợt dịch năm nay, Edensee thay đơn vị quản lý, kéo theo nhiều nhân sự điều hành cũ như GM, DGM, DOS... nghỉ việc. Có thể chính sách làm việc của họ cũng thay đổi, nên tất cả vouchers cũ đều báo hoàn tiền.
Nhà b6 cũng còn mấy vouchers mà giờ thì thôi, do chưa biết ai trong bộ phận quản lý mới.

Hạng D
16/10/06
1.548
10.240
113
sites.google.com
Bên khu resort Cadasa đường THĐ báo đã đón khách Saigon, yêu cầu thẻ xanh vaccine và giấy xét nghiệm âm tính.
Chổ này ở cũng được, khá gần trung tâm, khu biệt thự cổ đời Pháp khuôn viên rất rộng và đẹp, ăn sáng ổn, giá vừa phải. Tuy nhiên đêm khá âm u, chống chỉ định cho ai sợ ma :)
View attachment 2594498
Em cũng định ở đây mấy lần mà thấy hãi quá, kkk, toàn đi 2 người nên chưa dám ở. Dãy biệt thự bên đường đối diện cái này thì gần như bỏ hoang, dãy này cũng có mấy cái đoạn cuối ko thấy hoạt động. Ks công đoàn với chổ này chổ nào ổn hơn bác?!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Em cũng định ở đây mấy lần mà thấy hãi quá, kkk, toàn đi 2 người nên chưa dám ở. Dãy biệt thự bên đường đối diện cái này thì gần như bỏ hoang, dãy này cũng có mấy cái đoạn cuối ko thấy hoạt động. Ks công đoàn với chổ này chổ nào ổn hơn bác?!
Cùng chung style là kiến trúc cổ, ks Công đoàn nhà nước quản lý thì rẻ đẹp, Cadasa ổn hơn và service khá hơn, còn Ana Mandara (nay là Ana villas) thì quá tốt.
Có gì mà hãi vậy bác. Gia đình khi nghỉ dưỡng biệt lập thường vào Edensee hồ Tuyền lâm, nghỉ mát kết hợp công việc thì Cadasa để đi lại cho tiện. Nếu tuần này nhà bác vào ở thử cho biết thì hẹn gặp.

Hạng B2
19/10/13
427
4.566
93
Cùng chung style là kiến trúc cổ, ks Công đoàn nhà nước quản lý thì rẻ đẹp, Cadasa ổn hơn và service khá hơn, còn Ana Mandara (nay là Ana villas) thì quá tốt.
Có gì mà hãi vậy bác. Gia đình khi nghỉ dưỡng biệt lập thường vào Edensee hồ Tuyền lâm, nghỉ mát kết hợp công việc thì Cadasa để đi lại cho tiện. Nếu tuần này nhà bác vào ở thử cho biết thì hẹn gặp.
Básc Sixsense cho hỏi là khu Cadasa này thì biệt thự nào ở ok nhất để mình có thể chọn book cụ thể được? Vì thấy có nhiều review nói một số phòng và biệt thự hơi cũ và cơ sở vật chất xuống cấp.
Bác nói tới KS Công Đoàn làm mình nhớ lại kỉ niệm hồi nhỏ lần đầu tiên lên ĐL được ở khu này, Cadasa vs Công Đoàn cái nào ok hơn bác?
Cảm ơn

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Básc Sixsense cho hỏi là khu Cadasa này thì biệt thự nào ở ok nhất để mình có thể chọn book cụ thể được? Vì thấy có nhiều review nói một số phòng và biệt thự hơi cũ và cơ sở vật chất xuống cấp.
Bác nói tới KS Công Đoàn làm mình nhớ lại kỉ niệm hồi nhỏ lần đầu tiên lên ĐL được ở khu này, Cadasa vs Công Đoàn cái nào ok hơn bác?
Cảm ơn
CẬP NHẬT: người nhà ở Dalat vừa cho biết khách du lịch từ Saigon lên như trẩy hội, ai muốn đi không phải băn khoăn nữa.
Cadasa thì khá hơn do tư nhân thuê biệt thự nhà nước để làm dịch vụ, còn ks Công Đoàn vẫn do nhà nước quản lý.
Từ cổng chạy vào là biệt thự reception, nếu rẽ bên phải 1 biệt thự dùng làm nhà hàng và cà phê, ăn sáng ở đây- cả trong nhà lẩn ngoài trời. Nhà hàng giá không mắc, đặc biệt có món lẩu gà lá é 1 người ăn (chưa tới 100k)
Còn rẽ trái tiếp là 2 biệt thự có nhiều phòng ngủ đang kinh doanh, phòng tương tự nhau- chọn căn nào cũng được (cá nhân tôi thích căn sau hơn)
1635761358316.png 1635761430729.png1635761566679.png
Vào tiếp còn 2 biệt thự nữa rất đẹp nhưng lại đóng cửa
P/s hình như dãy nhà bên kia đường THĐ là phòng superior giá rẻ hơn, chưa vào ở nên không rõ, nghe comments không tốt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/06
1.548
10.240
113
sites.google.com
Chắc cuối tháng 11 em mới lên, định tuần rồi lên mà thấy bát nháo quá nên đi vt tắm biển rồi về luôn trong ngày. Mùa này du lịch cho đỡ cuồn chân thôi chớ đúng chán luôn.

Hạng B1
30/6/16
61
52
18
Quán ăn kiểu lẩu gà lá é với mấy chỗ teen như hái dâu đã mở lại chưa các bác ơi. E hóng

Hạng D
16/10/06
1.548
10.240
113
sites.google.com
Quán ăn kiểu lẩu gà lá é với mấy chỗ teen như hái dâu đã mở lại chưa các bác ơi. E hóng
Trong đây chắc ít ngưòi đi mấy chổ đó rồi, hihi. Nghe nói đa số phục vụ du lịch đều chưa mở, quán xá bán mang về chủ yếu. Đi đợt này dễ bị truy vết thành f1 f2 thậm chí f0 lắm nghen.

Hạng B2
11/11/20
196
377
63
40
Thứ 6 này em định chạy đi Đà Lạt , nhà em 2 mũi rồi , có mỗi thằng nhóc chưa tiêm , đặt được khách sạn rồi , có khi nào bị chặn bắt quay đầu không vậy các bác ?