Hạng B2
17/9/13
350
2.182
96
Quên chia sẻ với các bác việc mình bị chụp ảnh khi lái xe quá tốc độ.

Thứ sáu tuần trước trên đường đi Dalat, mình bị CA báo hiệu dừng xe ở đoạn cách cầu La Ngà khoảng 10km (chỗ đoạn đường thẳng và dài, 2 bên là rừng cây Giá Tỵ). Chú CA cho biết là tốc độ mình đi là 72kmh trên đường đô thị, đoạn vừa qua cầu La Ngà và hòn đá chồng.

Trao đổi với chú CA khoảng mươi phút, có khoảng 7-8 chiếc bị yêu cầu dừng xe. Mình thấy cũng lạ là CA lại chận xe xa đến như vậy!(???) Nhưng thôi....

Các bác đi đoạn này cũng nên chú ý nhé!
Cảm ơn bác.

Họ bắn chuẩn không bác? hay có khúc mắc gì không?

Hạng B2
6/3/14
106
80
28
Bắn láo thôi, trước bị 1 lần chung 300k. Đã bị cảnh báo nhiều nên để ý vẫn dính. Từ đó toàn đi đèo tà pứa

Hạng F
29/10/14
8.534
11.209
113
Cảm ơn bác.

Họ bắn chuẩn không bác? hay có khúc mắc gì không?
Nghe là biết bắn láo rồi. Mà thôi chắc bác chủ xì bánh mì rồi.
Lần sau pác chủ yêu cầu nó cho xem hình trên máy bắn rồi làm việc tiếp nhé. Nó bắn xa cách 1000km thì cũng kệ cụ nó. Yêu cầu 10-20 phút cho xem hình ảnh trên máy.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Mình từng bị bắn tốc độ, vào hỏi cho xem hình đi rồi phạt. Mấy ảnh đi lại thảo luận gì gì đó (và có xem ĐT) sau đó ra nói mình là đón nhầm, xin lỗi rồi thôi :)

• Haha
Reactions: longpajero
Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Nghe là biết bắn láo rồi. Mà thôi chắc bác chủ xì bánh mì rồi.
Lần sau pác chủ yêu cầu nó cho xem hình trên máy bắn rồi làm việc tiếp nhé. Nó bắn xa cách 1000km thì cũng kệ cụ nó. Yêu cầu 10-20 phút cho xem hình ảnh trên máy.
Thường mấy ảnh cho xem hình trên Zalo. Ko biết mấy ảnh có chuẩn bị sẵn công cụ ghép hình ko :D

• Wow
Reactions: longpajero
Hạng F
29/10/14
8.534
11.209
113
Thường mấy ảnh cho xem hình trên Zalo. Ko biết mấy ảnh có chuẩn bị sẵn công cụ ghép hình ko :D
Nói với mấy ảnh điện thoại là tài sản cá nhân của anh. Nhìn vô hư điện thoại anh thì sao. Nếu xác định mình đi đúng hoặc tuân thủ pháp luật sai thì chịu phạt thì bác yêu cầu cho xem trực tiếp trên máy bắn. Bác nói rõ là đồng ý đợi 10-15 phút để mang máy tới. Nó bắn cách xa 1000km cũng kệ cụ nó. Quá 10-15 phút ko mang máy về thì mình tiếp tục hành trình

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Quên chia sẻ với các bác việc mình bị chụp ảnh khi lái xe quá tốc độ.

Thứ sáu tuần trước trên đường đi Dalat, mình bị CA báo hiệu dừng xe ở đoạn cách cầu La Ngà khoảng 10km (chỗ đoạn đường thẳng và dài, 2 bên là rừng cây Giá Tỵ). Chú CA cho biết là tốc độ mình đi là 72kmh trên đường đô thị, đoạn vừa qua cầu La Ngà và hòn đá chồng.

Trao đổi với chú CA khoảng mươi phút, có khoảng 7-8 chiếc bị yêu cầu dừng xe. Mình thấy cũng lạ là CA lại chận xe xa đến như vậy!(???) Nhưng thôi....

Các bác đi đoạn này cũng nên chú ý nhé!
anh bị chặn chổ rừng giá tỵ, khả năng anh bị camera hốt ở :

đoạn cua dốc 60 km/h và cấm vượt chổ này
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

chổ này (khu dân cư La Ngà)

và khu dân cư Định quán

khả năng anh bị dính chổ hình số 1 vì ở đó không phải khu dân cư

• Like
Reactions: T.S.G and Thang Q2
Hạng D
14/12/09
1.165
201
63
56
Đi Dalat chịu khó chạy đúng tốc độ thôi các Bác .... Em xưa chạy cũng máu lắm ... bị đớp nhiều giờ thấy thôi đạp tà tà ... đến trước đến sau cũng chỉ 25 phút - 30 phút là cùng ... chỉ sợ đi đêm kg rõ biển báo khu dân cư hay giới hạn tốc độ thôi ... nhưng nói thât nhiều lúc ra đường thấy nhiểu Bác bò thấy mà bực ...đoạn nào chạy nhanh được thì chạy ... còn kg chạy thì vui lòng nhường đường cho người khác chạy ... nhiều Bác cứ bò từ từ mà cũng kg cho vượt ... ức chế lắm ...

Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Thôi thì cứ lắp cái camera hành trình của Việt Map, nghe cảnh báo của nó + với quan sát biển báo, chạy đúng tốc độ là ổn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lamdat and drngsanh