Tập Lái
25/9/06
37
24
8
Trạm Đèo Chuối có....cần giấy XN hay ..."chọt mũi...kiếm pháp" không bác?
Ngày mình đi thì chỉ PC Covid và khai giấy thôi. Nhưng theo mình là trước khi đi bác nên hỏi KS hay người nhà trên Đà Lạt cho chắc, các qui đinh thay đổi nhanh lắm. Có số tổng đài bên tỉnh Lâm Đồng bác có thể gọi để tham khảo nhé: 02631022

• Like
Reactions: lamdat
Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Em cập nhật tình hình đi Đà Lạt, ngày 21/11 em đi từ Saigon lên Đà Lạt đường DT 713 ( đèo Tà Pứa ) đến chốt giáp ranh Bình Thuận - Lâm Đồng có chốt kiểm tra qua PC Covid rồi đi.

Khi đến nới có bạn nhân viên homestay dắt ra Phường để khai báo Y Tế rồi về. Trước khi đi em có test trước ở nhà ( em test ở Đaig ).

Địa điểm tham quan thì chưa mở cửa, Khách sạn, Homestay thì mở hết rồi, hàng quán ăn uống củng phục vụ tại chổ luôn.

• Like
Reactions: ttqui2005 and T.S.G
Hạng D
14/12/09
1.165
201
63
56
Mình cũng hóng hớt vụ này ...hôm 9/11 đặt cọc khách sạn rồi ... ngày 11/11 dự lên đường nhưng qua ngày 10/11 thì khách sạn họ alo khuyên ĐỪNG ĐI ... và hủy booking ... BỂ KÈO ... vẫn hóng hớt cho đến nay ....

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Trạm Đèo Chuối có....cần giấy XN hay ..."chọt mũi...kiếm pháp" không bác?
bọn trên dó lật bánh tráng điêu luyện như thằng mà ai cũng biết.

tình hình vừa rồi là mình chọt mũi ơ thành Hồ, cầm giấy lên đèo Chuối chả ai xét, chi khai PC-covid, rồi đi tiếp lên y tế phường. tại đây cái giấy test bị vất sọt rác, chờ đủ 4 người chọc chung 1 lọ test.
sắp tới thì chưa biết.

• Like
Reactions: Marygold and lamdat
Hạng B1
30/6/16
61
52
18
Bài báo vớ vẩn, ko hiểu tờ thanhnien.vn cũng uy tín mà sao đăng được bài báo như thế.
e mới đi SG - Mũi né - NT - Mũi né- SG 2 tuần từ 30-10 - 14/11. Chẳng có kì thị gì hết ngay cả khi mũi né vùng cấp 4. Qua chốt các anh CA cũng tươi cười vui vẻ. Các bác đi qua vùng dịch cấp 3-4 nên lưu ý test trong 24h thôi

• Like
Reactions: nvada
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
khu nào mà đồi dốc thoai thoải vậy anh?
Các ngọn đồi vào sâu trong Nam Ban và Mê Linh, đại gia Saigon lên gom đất cất nhà nghỉ nhiều không ngờ, view thoáng và khá đẹp.
Tuy nhiên các con đường bê tông dân sinh dốc cao và dài, chạy vào mệt (phải cài số 1 lên dốc)
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z