Tập Lái
19/5/16
9
9
3
44
Bọn tài xế xe này mất dậy lắm. Tôi thấy ở ngã tư Bình Thung và ngã ba suối lồ ồ tỉnh Bình Dương tụi nó chạy vượt đèn đỏ gây ùn tắc giao thông. Bọn nó dựa hơi chủ nó là mấy thằng công an hoặc bọn quan chức nên xem thường tính mạng người dân. Để đối phó với bọn này bà con nên đoàn kết lại đập cho tụi nó một trận hoặc báo cho chính quyền địa phương hoặc ném đá cho tụi nó chừa

• Like
Reactions: Jackie Huy
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
483
4.053
93
Công nhận là nghề mấy ông này căng thẳng, đủ thứ áp lực (mấy bác ngồi trong xe hơi nhìn ra ngoài, thấy đám 2 bánh lúc nhúc, chen vào bất cứ khe hở nào, nhìn đã sợ rồi, ngồi sau vô lăng xe lớn nhìn nó còn kinh hơn nữa kìa). Nhưng có chuyện mình không hiểu nổi là lúc nghỉ ngơi, mấy ổng lo nhậu, đánh bài, chơi bời không hà, ít có ông nào tranh thủ lúc rảnh ngủ nghê cho đàng hoàng lắm, rồi khi lên xe thì lại bò húc, thuốc kích thích, ma túy để tỉnh táo.

• Like
Hạng C
13/3/15
946
18.790
93
mấy ae trên đây ai đã từng cầm tài xe ben,xe khách,xe tải các bác mới bít nó áp lực ntn,họ chạy như vậy củng vì 1 phần cv thui,
Ờ, khi nào tụi nó tông phải người nhà của a thì để xem a còn binh được nữa không ?

Hạng B2
13/10/15
181
160
43
35
Ờ, khi nào tụi nó tông phải người nhà của a thì để xem a còn binh được nữa không ?
trên đời này trả cái gì trọn vẹn đâu bác?có thể bác nhà có điều kiện học hành đàng hoàng ngồi bán giấy tháng kiếm mấy chục củ,chuyện đó quá nhàn nhạ đối với bác.nhưng đa số tài tải,khách ko học hành tới nơi như bác mới bập vào nghề tài xế này,những lúc trễ hàng trễ giờ thì sao bác phải căng mình ra đạp ko!bít chạy nhanh nguy hiểm luôn rình rập nhưng bít sao giờ,sống nhìn đời với con mắt thoáng hơn chút đi bác,nếu xảy ra chuyện thì có pháp luật trị họ thui.còn bác nói tai nạn xảy ra thì e ko dám,dành phần đó cho gia đình bác đi hén hì hì

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.558
113
Làm nghề gì cũng vậy thôi, yêu nghề, có trách nhiệm để đổi lại chén cơm.
Sao cứ để áp lực nó điều khiển mình? Trể giờ, trể hàng gây áp lực, thì hãy cố đừng cho trể? Không thể vin vào những lý do đó để rồi bất chấp...cửa tù rộng mở khi gây tai nạn chết người. Hay đã có thằng chủ lo như thiên hạ đồn?
Thằng chủ cũng chỉ vì tiền của nó thôi. Vợ con lãnh.

• Like
Hạng B2
9/4/16
243
291
63
35
cảnh từ 1:15 giây đến 1:20 của clip thứ 2 là ở đâu vậy mấy bác?