Hạng D
13/4/16
1.077
2.815
128
36
Nghề lái xe nó bác lắm các bác
Vì miếng cơm manh áo mà phải hút xì ke để có sức kiếm tiền về cho vợ
Các bác phải thông cảm cho chúng em chứ :p

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
486
4.119
93
dân đi đường dài thường truyền tai nhau mẹo tìm chỗ ăn, "cứ quán nào có đông xe tải đậu thì vào", với mindset là mấy ông xe tải suốt ngày ngoài đường, quán nào đông mấy ổng thì sẽ ngon và rẻ.

Mấy năm trước đi QL10 đoạn gần đền Mẫu Thoải, thấy bên kia đường có cái quán bự lắm, để bảng "trâu lá lồm", chả biết là món gì nhưng thấy xe tải đậu nhóc ken ngoài sân, mình hớn hở ghé vào, kiếm được cái gốc đa mát mẻ, đang lúi húi tháo cọng dây ràng lấy cái khăn mặt thì hai anh mực nhiều hơn da người đầy mùi rượu ra hỏi muốn gì, mình khoanh tay lễ phép bảo em xin phép vào đi đái, rửa cái mặt cái rồi ăn cơm ạ, ảnh bảo ở đây không có cơm nước gì sất, đi chỗ khác mà ăn, mình năn nỉ ngồi 2b sáng giờ tê đít quá, thôi cho em vào đái cái rồi em đi ngay.

Mấy em tiếp viên mắt xanh mỏ đỏ thấy ồn ào chạy ra, bá cổ anh nhiều mực hun ảnh chụt chụt rồi bảo cho bác ấy vào rửa mặt cho mát anh ạ, nhìn bác ấy bụi từ đầu đến chân rồi, thế là ảnh dặn ông đi lối này vào thẳng xuống bếp rồi ra vườn mà đái, dưới đó có cái giếng tự kéo nước lên mà xài, đi thẳng vào không ngó ngang ngó ngửa, nhìn đểu ai hết đấy nhá. Mình cụp đuôi đi thẳng vô trong, liếc mắt thấy 2 bên là mấy cái phòng nhỏ treo rèm, hông biết có gì vui mà trong đó có tiếng mấy em cười rúc rích, mí ẻm cười mà lại bảo buồn em, đừng mà. Ra tới nhà sau mình thấy có mấy cái nhà vệ sinh, tự nghĩ có nhà cửa đàng hoàng mắc gì phải ra vườn mà đái, thế là chui vô trỏng, kim tiêm rớt đầy dưới đất, nhiều cái còn máu me tùm lum hết, thế là đi ra vạch chim tè vào hàng rào.

Rửa mặt xong mình theo lỗi cũ đi ra, mấy anh mấy chị vẫn còn ôm nhau hun nhau chụt chụt ngoài đường, mình ngoan ngoãn cột lại túi đồ, đội nón lên, không quên ạ các anh thật to. Một chị chắc tội nghiệp mình bèn chỉ tay qua bên kia đường bảo "dưới gốc đa bên kia có quán nước chè, bác qua đó uống chén nước rồi gọi gói mì tôm ăn đỡ, ở đây không có hàng quán gì đâu".

Qua bên kia đường, bà hàng nước bảo nãy tôi nhìn thấy bác chạy vào đó mà tôi cứ lo lo là, mấy anh lái xe tải chở xi măng quán đó rữ tợn lắm, ngày nào cũng có đánh nhau chém nhau.