Hạng B2
11/8/11
264
318
63
Toyota Corolla ở bển nhìn lạ thật.

Khoái nhất em Rav4 thôi.
e lấy con corolla bản SE máy 2.0 , chạy được cũng 52k miles, chạy khá good-chỉ ko thích là nó hơi nhỏ.ko hiểu sao con này lại thiết kế nhỏ hơn mấy thằng cùng phân khúc như là civic và nissan sentra... nói chung nói lành tính nổi tiếng rồi.nên mua chạy cũng khá an tâm,ít lo bị nằm đường.bên này mà nằm đường mệt lắm.
còn RAV4 thì nhìn đẹp lắm luôn,mà chưa có tiền mua-mai mốt đi cày có tiền mới nghĩ đến chuyện đổi em nó.nó là cái xe mình cực kì thích.

Tập Lái
29/4/13
42
46
18
vn ko có trò chạy 2-300k tua odo 1 lần thì em nghĩ trên 1tr đầy ra :rolleyes:
Cũng khó bác ạ, đường ở mình ngắn, xấu. Chất lượng bảo dưỡng kém, chất lượng nhiên liệu cũng có vấn đề. Chắc chắn có xe chạy trên 1tr km, nhưng đến được mốc đó cũng nát lắm rồi.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Cũng khó bác ạ, đường ở mình ngắn, xấu. Chất lượng bảo dưỡng kém, chất lượng nhiên liệu cũng có vấn đề. Chắc chắn có xe chạy trên 1tr km, nhưng đến được mốc đó cũng nát lắm rồi.

trước em thấy con daihatsu veloz thùng tôn chạy 1 năm gần 230k , không lẽ mấy đàn anh như zace, ỉn, 4, vai ớt lại lép vế :p

Top 10 danh sách xe đáng tin cậy nhất tại Mỹ: Toàn là xe Toyota

• Like
Reactions: zyphir
Hạng F
28/8/19
6.700
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
e lấy con corolla bản SE máy 2.0 , chạy được cũng 52k miles, chạy khá good-chỉ ko thích là nó hơi nhỏ.ko hiểu sao con này lại thiết kế nhỏ hơn mấy thằng cùng phân khúc như là civic và nissan sentra... nói chung nói lành tính nổi tiếng rồi.nên mua chạy cũng khá an tâm,ít lo bị nằm đường.bên này mà nằm đường mệt lắm.
còn RAV4 thì nhìn đẹp lắm luôn,mà chưa có tiền mua-mai mốt đi cày có tiền mới nghĩ đến chuyện đổi em nó.nó là cái xe mình cực kì thích.
Bản năm nào? 52k miles thì đoán đời sau 2015 hả? Nếu đúng thì có còn rộng hơn 2012 về trước.
Corolla thì lành rồi, máy nhỏ tiết kiệm xăng, điểm trừ là CVT.
Còn Rav4, một khi đã lên rồi là ko muốn xuống lại, kể cả Camry chứ nói gì Corolla.

Hạng B2
11/8/11
264
318
63
Bản năm nào? 52k miles thì đoán đời sau 2015 hả? Nếu đúng thì có còn rộng hơn 2012 về trước.
Corolla thì lành rồi, máy nhỏ tiết kiệm xăng, điểm trừ là CVT.
Còn Rav4, một khi đã lên rồi là ko muốn xuống lại, kể cả Camry chứ nói gì Corolla.
đời 2020 anh.chạy khá tiết kiệm,mà bản 2020 sau này máy cũng mạnh,169 hp,cũng đủ sức chạy nhưng do xe nhỏ lốp mỏng nên hơi ồn xíu,mà em cũng ko quan tâm lắm độ ồn.
e đi làm khá xa nên số mile cũng cao.

Hạng F
28/8/19
6.700
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
đời 2020 anh.chạy khá tiết kiệm,mà bản 2020 sau này máy cũng mạnh,169 hp,cũng đủ sức chạy nhưng do xe nhỏ lốp mỏng nên hơi ồn xíu,mà em cũng ko quan tâm lắm độ ồn.
e đi làm khá xa nên số mile cũng cao.
169hp cho con 2.0L là quá good rồi. Đủ sức là sao!? Đưa nó cho anh thì vẫn đú Freeway mượt, cứ đều ga 80-90 m/h là vô tư.
Lốp mỏng ồn là do mình làm chủ, thay lốp Michelin 44 psi, R65 vào. Bơm dưới tải 38psi bánh trước, 40psi bánh sau là êm liền.

• Like
Reactions: win98_cd125