Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Muốn hiểu người khác nói gì thì coi cái ngữ cảnh đang thế nào nhe các chú.
Tôi đang so sách vấn đề bác kia nói liên quan vì tới Toy mà 2 chú lôi nó vô? Có chú anti Toy tới bị ám ảnh :)
Còn có chú luôn cm cho rằng mình có dữ liệu tốt hơn một tổ chức chuyên nghiệp nữa chứ =))

Còn chú gì có cái nội dung cm này (từ năm 2005 tới 2017 thôi không được như F-150 trong 37 năm)
Gửi chú coi cho hiểu thêm tí, đừng có tuyên bố bịt mắt chú em ah
View attachment 677098

View attachment 677099

View attachment 677106

View attachment 677107
Hi bác, em sorry vì số liêu chưa chính xác, nhưng theo số liệu bác đưa thì explorer dẫn đầu từ 2001-2002 cơ (còn theo số em có thì còn sớm hơn http://carsalesbase.com/us-car-sales-data/ford/ford-explorer/) ... miss mất 3 năm khủng hoảng oto mỹ 2008 -2010 (lúc đó ai dám mua GM Ford chysler là anh hùng lắm vì ko biết hãng xe phá sản khi nào) ..... Vậy chắc cũng nhiều bác nhẩy
Còn bác lôi vấn đề nó bị đánh giá đội sổ ở 1 số website Mỹ liên quan gì tới xứ việt thần thánh nó (nhất là thần thánh khi compare với prado chứ có so với highlander đâu) ?
Em chỉ show cho bác thấy ko phải mỗi xứ việt thần thánh nó mà cả xứ giãy chết cũng thần thánh nó .... (dù bị đánh giá thấp)
Cũng như bao nhiêu fan xứ vịt của Thánh show ra cần éo gì review ... bán chạy là được...
Em chưa bao giờ anti toy (em chỉ anti toy ld thôi nhé), em có người nhà bên mỹ chạy toy - lexus khá nhiều so với tỷ lệ các hãng khác (mà bác chịu khó search xem xu hướng kh đi xe toyota là nhóm chủng tộc nào nhé - cũng có research đó)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
3/6/16
241
270
63
28
Có nhiều thành phần đạo đức giả vãi, ngay từ đầu con Explorer có liên quan mợ gì cũng lôi vào chém được, nhưng có người lôi Toy vào thì lại chửi người ta nói chuyện không liên quan :3dcuoi:

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Muốn hiểu người khác nói gì thì coi cái ngữ cảnh đang thế nào nhe các chú.
Tôi đang so sách vấn đề bác kia nói liên quan vì tới Toy mà 2 chú lôi nó vô? Có chú anti Toy tới bị ám ảnh :)
Còn có chú luôn cm cho rằng mình có dữ liệu tốt hơn một tổ chức chuyên nghiệp nữa chứ =))

Còn chú gì có cái nội dung cm này (từ năm 2005 tới 2017 thôi không được như F-150 trong 37 năm)
Gửi chú coi cho hiểu thêm tí, đừng có tuyên bố bịt mắt chú em ah
View attachment 677098

View attachment 677099

View attachment 677106

View attachment 677107
Số liệu thì chứng tỏ được điều gì, quan trọng là cái xe đó nó phục vụ mình thế nào chứ, rõ ràng ở VN explorer quá tốt, đừng đem những gì ngưới nước ngoài nói rồi về đây xài cho VN, nên nhớ toyota ở Mĩ và ở VN nó 1 trời 1 vực nhé, suy cho cùng bác đã được chạy con explorer chưa hay chỉ ở nhà múa phím rồi nói explorer đội sổ, những cái bài này chỉ để tham khảo mà thôi đừng mang nó ra hù dọa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Số liệu thì chứng tỏ được điều gì, quan trọng là cái xe đó nó phục vụ mình thế nào chứ, rõ ràng ở VN explorer quá tốt, đừng đem những gì ngưới nước ngoài nói rồi về đây xài cho VN, nên nhớ toyota ở Mĩ và ở VN nó 1 trời 1 vực nhé, suy cho cùng bác đã được chạy con explorer chưa hay chỉ ở nhà múa phím rồi nói explorer đội sổ, những cái bài này chỉ để tham khảo mà thôi đừng mang nó ra hù dọa

1. Cái tôi viết là để trả lời bác kia kiên quan gì chú.
2. Tôi k nói về Ex mà UsNews nó nói. Còn cụ thể thì cứ lên đó tìm hiểu. Xe nhập Mỹ, 1 tờ báo chuyên về xe của Mỹ đánh giá k tin được, vậy phải tin bọn dlv ah? Và có 02 tờ nổi tiếng nhất về đánh giá xe đánh giá nó gần đội sổ.
3. Chú lên đây k chém gió thì lên làm cái gì? Phải chạy mới được chém ah. Exl bán ở vn được vài trăm chiếc, chú chạy chưa? Những xe chú từng chém gió, chú chạy hết chưa?
4. Chú nói nguời khác múa phím còn chú đang múa cái gì?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
1. Cái tôi viết là để trả lời bác kia kiên quan gì chú.
2. Tôi k nói về Ex mà UsNews nó nói. Còn cụ thể thì cứ lên đó tìm hiểu. Xe nhập Mỹ, 1 tờ báo chuyên về xe của Mỹ đánh giá k tin được, vậy phải tin bọn dlv ah? Và có 02 tờ nổi tiếng nhất về đánh giá xe đánh giá nó gần đội sổ.
3. Chú lên đây k chém gió thì lên làm cái gì? Phải chạy mới được chém ah. Exl bán ở vn được vài trăm chiếc, chú chạy chưa? Những xe chú từng chém gió, chú chạy hết chưa?
4. Chú nói nguời khác múa phím còn chú đang múa cái gì?
Thì bác ấy cũng múa phím đấy thôi, lên diễn đàn cũng chỉ để chia sẽ, học hỏi, thỉnh thoảng chém tý cho xả Stress thôi, có gì đâu, ai cũng vậy mà, những ai nói không chém thì chính là đang chém vậy thôi.
Em đặc biệt ghét những kiểu suy luận như Toy Mỹ chênh lệch Toy VN 1 trời 1 vực. Em nhận thấy cho đến bây giờ xe (hay bất cứ thứ gì) của bất kỹ hãng nào sản xuất ở VN đều kém hơn xe (hay bất cứ thứ gì) của hãng đó sản xuất ở chỗ khác, cho dù nước sản xuất chỉ là Ấn độ, Indo, Thái Lan ... đừng nói đến Âu, Mỹ, Nhật mất công. Lý do thì các bác đi hỏi mấy "anh" nhé , nếu muốn biết.