Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Em kể sơ sơ vài hãng cho bác nha : volkswagen, chrysler, ford... If the car is sold, the warranty reverts to coverage for 3 years or 36000 miles.

Em thì ko ít qua lại với người Việt Nam ở gần khu vực em ở. Chắc tại em ăn mặc lèng xèng wá hay sao, hoặc là em ko hạp ý mấy người đó. nên người ta ko chịu giao lưu với e :( Bác ở North Cali đúng ko? Gần San Francisco ko? Tháng 10 này e wa đó chơi với vợ em, có gì hẹn đi chơi :D Năm sau em đi lính rồi, chắc ko có dịp wa nữa.
Bảo hành có 3 năm, 36k dặm là basic warranty thôi.Bảo hành hộp số là powertrain warranty up to 5 years/60k miles whichever occurs first là cái khac nữa
Vậy bảo hành lifetime là như vậy à ? Chém gió linh tinh tào lao quá đi ông thần.Có hiểu chữ lifetime là gì không ? là suốt đời, vĩnh viễn đó.

Tập Lái
4/4/12
26
8
3
Saigon
Bảo hành có 3 năm, 36k dặm là basic warranty thôi.Bảo hành hộp số là powertrain warranty up to 5 years/60k miles whichever occurs first là cái khac nữa
Vậy bảo hành lifetime là như vậy à ? Chém gió linh tinh tào lao quá đi ông thần.Có hiểu chữ lifetime là gì không ? là suốt đời, vĩnh viễn đó.

Google hay ra dealer hỏi đi. Và đọc cho kỹ lại cái dòng ở trên. For original owner only.

dba :D đúng là vn ở Cali

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Google hay ra dealer hỏi đi. Và đọc cho kỹ lại cái dòng ở trên. For original owner only.

Xàm quá đi bố.Đang xài 1 con đâp hộp 2014 mua năm ngoái tôi là chủ xe đây.Basic warranty 3 years/36k, powertrain 5 years/60k.Xe Mỹ hay Đức cũng na ná.Tôi đi mua xe ra dealer nói chuyện với salesman Mỹ trắng ,éo phải gốc vn nhè..Đầu tháng 7 mới dẫn người nhà đi xúc 1 con camry 2015 đập hộp nhé,
Xe Hàn thi 10 năm/100k.Chả có hãng xe nào hay hãng bảo hiểm ở Mỹ dám bảo hành hôp số lifetime cả.
Gì chứ bảo hành xe cộ ở Mỹ thì ông ba xạo với ai chứ đừng với tôi nhé Bưởi

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Chắc ông thần kia nhớ lộn cái này đây
http://atlanticmotorcar.com/bmw-and-volvo-the-truth-about-lifetime-transmission-fluids/

Xin thưa nhớt hộp số cũng phải thay nhé vì xe hoat động thực tế khác xa đk mà hãng xe tính toán.Muốn dùng hộp số bền lâu thì cũng phải thay nhớt hộp số định kỳ nhé
There is a trend with many manufacturers to use so called “Lifetime” transmission fluids in their new cars. Audi, BMW and Mercedes have been doing this for years, Volvo more recently.The real question is what is a “lifetime”? If the lifetime of the car is the reference point, most owners will be sorely disappointed, for it seems to us that almost all of the fluids need service between 80-100K miles, far shorter than the lifetime of most European cars. While fluids and lubricants have doubtlessly improved over time, we suspect that the real reason for these “lifetime” fluids is the extended service intervals of new cars.

Túm lại 1 câu là:
We service a great many new cars still in warranty, but we also have some higher milage units still going strong on 300,000 miles, so we know that fluid service, and preventive maintenance does work.

Thay nhớt tốn hơn trăm bạc dù sao cũng rẻ tiền hơn mua hộp số rebuld gắn vô vì lỡ dai nghe theo lời hãng xe là nhớt hộp số khỏi thay ( do đã có bảo hành vĩnh viễn )
https://www.cars.com/articles/2013/07/do-you-really-need-to-change-the-transmission-fluid/
Nhớt hộp số éo phải thánh thần gì mà không lão hóa, biến chất sau 1 thời gian dùng xe lâu, chạy vừa đường trường vừa quãng ngắn trong thành phố
Cái đk lý tưởng normal driving condition mà hãng xe đặt ra để thuyết phuc chủ xe là éo cần thay nhớt hộp số nó thực sự là không tưởng trong đk vận hành thực tế nhé

Hạng B1
24/8/15
54
24
8
29

mình k hiểu bạn có ý gì khi nói a Tạch là "đúng là vn ở Cali:, nhưng mình chắc 1 điều là không có cái hãng nào nó cho lifetime warranty cho cái powertrain của bạn, xe Mỹ có thằng Chrysler là tới 5 năm hay 100k miles, còn đám Hàn 10 năm 100k miles. Muốn tranh luận thì tập trung vào vấn đề chính chứ đừng đả kích cá nhân bạn nhé.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
mình k hiểu bạn có ý gì khi nói a Tạch là "đúng là vn ở Cali:, nhưng mình chắc 1 điều là không có cái hãng nào nó cho lifetime warranty cho cái powertrain của bạn, xe Mỹ có thằng Chrysler là tới 5 năm hay 100k miles, còn đám Hàn 10 năm 100k miles. Muốn tranh luận thì tập trung vào vấn đề chính chứ đừng đả kích cá nhân bạn nhé.
Cha kia chắc nhầm lẫn khái niệm tuổi thọ nhớt hộp số lifetime mà 1 số hãng quảng cáo để khách hàng không cần thay nhớt hộp số nên quàng xiên luôn cả vụ hãng xe bảo hành lifetime hộp số.Thực tế éo có hãng nào dám bảo hành vĩnh viễn hộp số cả.Vì bán phu tùng thay thế cũng là dich vụ hậu mãi kiếm tiền ngon ơ cho các hãng xe.Đâu thằng nào điên làm 4free cho khách bao giờ
Chưa thấy thằng điên nào xài xe hơn chục năm sau mà tiêu hộp số rồi vô hãng bắt đền vì chính sách bảo hành hộp số lifetime mà cha kia đang đề cập.Chưa từng thấy...Và trong tất cả tài liệu bảo hành hay quảng cáo bán xe cũng éo có hãng nào dám khẳng định hãng chúng tôi bảo hành vĩnh viễn hộp số xe của quý vị khách hàng theo hết tuổi thọ con xe cả
Hãng bảo là không cần thay nhớt hộp số, nhớt hộp số có tuổi thọ vĩnh viễn không cần thay nhưng nực cười cái là đem xe vô thay nhớt hộp số, họ cũng thay và tính phí như thường.Và cái đk hoat động bình thường mà các hãng xe bảo là nếu xài xe đúng như vậy là không cần thay nhớt hộp số, thực tế cóc xe nào đáp ứng được nhất là ô tô cá nhân vì thực tê lái xe là đường hỗn hợp vừa trong thành phố vừa ra freeway, thậm chí chạy những đoan ngắn nữa.
Nhớt nhão rẻ trong khi hộp số rebuilt mà thay bèo lắm cũng 2-3 ngàn, 1 số xe như xe Đức hộp số còn đắt hơn , tốn 5-6 ngàn1 xe chạy 3-4 năm đem vô dealer thay nhớt hộp số tốn hơn 100 bucks cũng là chuyện đáng làm vì nhớt nào theo thời gian hoat động của xe cũng đều lão hóa hết.Nhớt cóc phải là thánh gì mà dưới tác động cơ, nhiệt do quá trình vận hành sử dụng xe lâu dài mà nhớt không bi lão hóa cả.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Em kể sơ sơ vài hãng cho bác nha : volkswagen, chrysler, ford... If the car is sold, the warranty reverts to coverage for 3 years or 36000 miles.

Em thì ko ít qua lại với người Việt Nam ở gần khu vực em ở. Chắc tại em ăn mặc lèng xèng wá hay sao, hoặc là em ko hạp ý mấy người đó. nên người ta ko chịu giao lưu với e :( Bác ở North Cali đúng ko? Gần San Francisco ko? Tháng 10 này e wa đó chơi với vợ em, có gì hẹn đi chơi :D Năm sau em đi lính rồi, chắc ko có dịp wa nữa.
Tôi ở Mỹ nên quá biết chính sách bảo hành chung của tất cả các hãng xe bên đây, bác không cần phải dạy khôn tôi
Tất cả các hãng bảo hành là có đk ràng buộc theo thời gian.Và cái warranty 3 years/36k miles đó là basic warranty cho xe thôi chư cái bảo hành hộp số ( powertrain warranty 5 years/60k miles) sau khi kéo xe ra khỏi bãi xe ở dealer.Tức sau khi bảo hành chính hết hạn sau khi xe chạy cán mức 3 năm/36k dặm tùy đk nào tới trước, vẫn còn bảo hành hộp số thêm 2 năm/24k dặm nữa.
Cho dù có mua thêm extended waranty ngoài cái basic warranty cho máy móc, hộp số xe thì cũng có giới hạn thêm thời gian và số dặm xe chạy thêm vài ba năm nữa chứ không phải extended warranty nghĩa là bảo hành lifetime đâu ông tướng