Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Turbo đốt cháy nhiên liệu triệt để hơn hút khí tự nhiên mà nhỉ. Chẳn lẻ dân bển k quan tâm môi trường :p. Mà k hiểu sao xe em sáng nào đề lên cũng có hơi nước xã ra nhìn vào như khói đi lại xem thì hơi nước ướt cả chân

Bên Mỹ nhất là ở Cali xe đời 2000-2003 vẫn là phổ biến --> có xe đi là vui rồi. Đám Đen đi xe năm 198X rất nhiều . Rất nhiều người họ không biết về xe cộ nói chi là turbo gì đó, họ mua vì thích, phù hợp gia đình, giá rẻ, tiết kiệm xăng và nhất là do quảng cáo,..
Xe bác nổ máy ra nước là tốt rồi chứ ra khói trắng (không phải khói trắng do nước bay hơi) là nguy rồi

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Xe Nhật chú trọng vào bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu, ít hỏng vặt nên làm trùm phân khúc xe đại trà sedan hạng C, D và Crossover/SUV cỡ nhỏ là cũng dễ hiểu thôi. Nhưng đến những phân khúc to hơn, cao hơn thì những khách hàng đủ tiền mua có khi họ lại quan tâm đến những tiêu chí khác nên các trường phái xe Mỹ, Châu Âu lại đc ưa chuộng hơn. Em ko có nhiều tiền nên ko thể biết đc người nhiều tiền họ nghĩ gì và thói quen chi tiêu như thế nào nên ko dám chém bừa :D

Hạng B2
10/10/14
143
28
28
39
Civic ở Mỹ còn được chuộng hơn Camry nhiều nhỉ, mà Camry ở Mẽo có lởm như ở Việt đâu, cũng xịn ra trò

Hạng B2
6/10/16
106
14
18
34
Toàn bán tải và suv gầm cao, có con Civic, camry là sedan thôi, Honda được chuộng quá

Hạng B2
13/10/14
121
39
28
32
Dân mình nghèo nên ko có $ mua civic thôi, chứ có tiền thì pk C đâu có con nào ăn được Civic về mọi thứ. Cá nhân còn thấy một số con pk D như Camry với M6 cũng ko ăn nổi

Hạng B2
11/6/16
117
16
18
43
Honda ít dòng xe nhưng chất quá, Toy thì bán cũng chạy nhưng lắm dòng, lắm loại, dòng nào hot thì siêu hot mà dòng nào ế thì thôi rồi

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Dân mình nghèo nên ko có $ mua civic thôi, chứ có tiền thì pk C đâu có con nào ăn được Civic về mọi thứ. Cá nhân còn thấy một số con pk D như Camry với M6 cũng ko ăn nổi
Xác nhận với bác là bạn em đi M6 2.0 và ông anh đi Camry 2.0 leo lên xe em chạy đều xác nhận là ngon hơn nhé bác, tất nhiên là về độ rộng rãi thì civic ko thể bằng rồi.

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Xe Nhật chú trọng vào bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu, ít hỏng vặt nên làm trùm phân khúc xe đại trà sedan hạng C, D và Crossover/SUV cỡ nhỏ là cũng dễ hiểu thôi. Nhưng đến những phân khúc to hơn, cao hơn thì những khách hàng đủ tiền mua có khi họ lại quan tâm đến những tiêu chí khác nên các trường phái xe Mỹ, Châu Âu lại đc ưa chuộng hơn. Em ko có nhiều tiền nên ko thể biết đc người nhiều tiền họ nghĩ gì và thói quen chi tiêu như thế nào nên ko dám chém bừa :D
hồi còn ở VN em cũng nghĩ như bác, xe ở nước ngoài rẻ thế mua BMW Mer chạy cho nó sướng, quan tam xe Nhật làm gì, nhưng khi sang rồi thì nói thiệt mua xe Nhật là nhất ah, vì xe Nhật nó ngon lành ko thua xe Đức bao nhiêu cả (chỉ có xe Nhật ở VN mới cùi bắp thôi), nhưng lại ổn định rất nhiều, giá lại rất rẻ, sửa chữa phụ tùng thay thế cũng rẻ nốt. Nói chung là bác ở nước ngoài giờ giấc rất công nghiệp bác ko có rảnh rỗi mà chăm cái xe, đi xe EU về nó vật cho chết, ko phải ko có tiền sửa mà ko rảnh để đem đi sửa, vì thật ra mình chỉ cần ổn định là chủ yếu.