crk confirmed
Tập Lái
28/8/13
16
119
43
Cám ơn bác chủ thread này. Mình đang quan tâm đến Topia và cũng mới tìm hiểu thông tin về nó, tuy nhiên chưa có nhiều. Đang định trốn làm chạy lên đây xem trước mặt bằng ra sao, đường đi thì đã hỏi được rồi. Hy vọng các bác đã mua hướng dẫn cho mình thông tin nhé mà cũng hy vọng thread này đừng làm giá của Topia lên thêm để anh em dễ mua hihi...

Vậy sáng CHủ nhật này 9h sáng bác chạy ra Topia giao lưu với anh em nhé.

Hạng B2
13/8/10
232
203
43
Chiều nay mới chay qua khu này thấy cũng khá ngăn nắp dù không có nhiều nhà xây, có điều kg có nền 15x20 nào bán hết. Đường vào từ liên phường qua cái cầu hơi nhỏ, kg biết có đường khác vào kg các bác nhỉ?

crk confirmed
Tập Lái
28/8/13
16
119
43
Chiều nay mới chay qua khu này thấy cũng khá ngăn nắp dù không có nhiều nhà xây, có điều kg có nền 15x20 nào bán hết. Đường vào từ liên phường qua cái cầu hơi nhỏ, kg biết có đường khác vào kg các bác nhỉ?

Bác có thể vào từ phía Nguyễn Duy Trinh. Bác đã hỏi bên sàn của Khang Điền chưa, đợt em mua thấy vẫn có một số lô song lập khách gửi họ bán. Chính chủ đầu tư thì hiện giờ ko còn lô nào.

Mà Topia làm gì có 15x20 bác?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
9/12/11
60
137
33
giờ đang có lô 10x15m A1.13 vị trí cũng đẹp. gần góc sông. hướng đông nam gần với nhu cầu của bác. bữa trước em định mua nhưng gặp căn phố view sông thích hơn nên không lấy. giá thì bác trả khéo có khi thơm

Hạng B2
13/8/10
232
203
43
Ho vậy diện tích là bao nhiêu là song lập và đơn lập. Mình có gọi cho 1 sales chạy ra tận dự án để họ tư vấn nhưng họ lai hướng mình vào cái dự án tên gọi rất hay là dòng sông xanh, đi qua cái cầu sắt trong topia, hú hồn đâm vào kg biết có de lui được kg, may mà còn quay xe ra được. Topia đường xá vệ sinh sạch sẽ, thoáng mát mình thấy ổn, dây điện âm nhưng vài chỗ vẫn chạy dây nổi

Hạng B1
9/12/11
60
137
33
Bác xem bản đồ đính kèm là biết song lập hay đơn lập, liên kế.
trong đó:
- Toàn bộ lô A1 là song lập 10x15. trừ 2 miếng góc hơi to nên thiết kế hơi khác.
- Toàn bộ lô B0 là song lập 8x20. trừ 4 miếng góc hơi to nên thiết kế hơi khác.
- B1 có 5 căn đơn lập và 10 căn song lập
- Các lô A0, A2, A3, A4, A5, A6 là liên kế. chiều ngang chủ yếu 6m trừ các căn góc. chiều dài từ 16m trở lên

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
crk confirmed
Tập Lái
28/8/13
16
119
43
Ho vậy diện tích là bao nhiêu là song lập và đơn lập. Mình có gọi cho 1 sales chạy ra tận dự án để họ tư vấn nhưng họ lai hướng mình vào cái dự án tên gọi rất hay là dòng sông xanh, đi qua cái cầu sắt trong topia, hú hồn đâm vào kg biết có de lui được kg, may mà còn quay xe ra được. Topia đường xá vệ sinh sạch sẽ, thoáng mát mình thấy ổn, dây điện âm nhưng vài chỗ vẫn chạy dây nổi

Bác định tìm lô loại nào? Đơn lập chỉ có 5 lô hiện tại đã hết hàng (diện tích từ 310 đến 480 m2), song lập thì có nhiều loại (218, 160, 150 m2).

Em nghe nói KĐ đã mua lại dự án dòng sông xanh này, sẽ phát triển dự án như kiểu Mega, dự án này sẽ nối liền Mega với Topia, lúc đó sẽ thông đường ra Vành đai đông ( qua cây cầu sắt bác nói). Bác dám đâm qua cây cầu đó bác cũng thuộc dạng liều :D. Nói chung đường thông ra Vành đai đông đó là tương lai, chả biết khi nào, em không kỳ vọng vào nhiều, giờ thì em ok với việc vào từ Bưng Ông Thoàn, hy vọng sau này các dự án khu vực đó dân về đông, BOT ko tải nổi thì mở rộng lên 30m như quy hoạch là happy rồi :)

Hạng B2
13/8/10
232
203
43
Mình nhìn sơ đồ thấy lo dơn lập ở góc rồi. Ý định minh là mua 1 miếng để khoảng vài năm nghỉ kg đi làm thì xây rồi về ở. Thấy giá còn tốt thì làm miếng lớn mà lớn cỡ nào cũng khong rõ vì nhà ít người, chắc để trồng cây xanh cho mát mẻ. Topia sạch sẽ thoáng mát nhìn dễ chịu vài năm nữa xây cất ở nhiều sẽ rất OK.

• Like
Reactions: ngocmekong