Tập Lái
13/5/19
17
12
3
32
Giá 2.2 tỉ vô Gia Hòa muốn lựa căn nào thì lựa rồi, khuôn viên gần 70ha, cây cối xanh um như Q7, lại gần khu dân cư hiện hữu không thích hơn Phú An sao? Nếu Phú An giá tầm 2.5 tỷ thì cố thêm tí nữa đc Palm Height giá độ hơn 3 tỷ, cả vị trí, chất lượng đều khác xa. Trong vòng 2-3 năm tới không thấy lý do gì để Phú An tăng hơn cả
Bác đúng ý em nhưng có lẽ gia đình bác thớt muốn ăn chắc mặc bền nên chọn Him Lam cho uy tín đó mà !

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Giá 2.2 tỉ vô Gia Hòa muốn lựa căn nào thì lựa rồi, khuôn viên gần 70ha, cây cối xanh um như Q7, lại gần khu dân cư hiện hữu không thích hơn Phú An sao? Nếu Phú An giá tầm 2.5 tỷ thì cố thêm tí nữa đc Palm Height giá độ hơn 3 tỷ, cả vị trí, chất lượng đều khác xa. Trong vòng 2-3 năm tới không thấy lý do gì để Phú An tăng hơn cả
Metro đi vào vận hành sẽ set 1 mức giá mới.
Tuy nhiên, 2.2 tỷ là cao rồi, nên có lên cũng chả bao nhiêu.
Nếu dự án Xi măng Hà Tiên và Him Lam Bình An làm thì cất cánh, nhưng đấy là câu chuyện tương lai xa, xa lắm.

Tập Lái
23/4/19
38
66
18
Nếu dự án Xi măng Hà Tiên và Him Lam Bình An làm thì cất cánh, nhưng đấy là câu chuyện tương lai xa, xa lắm.
Metro theo em chỉ là 1 lý do để sales bds thổi lên mức giá mới. Metro Sài Gòn mang lại lợi ích cho dân SG ko biết 20 năm nữa đã ổn chưa. Đây là lý do em ko đánh giá quá cao Metro. Em thích đường mở rộng, cầu mới xây hơn :D

Hạng B1
1/5/19
68
91
21
30
Từ chỗ chung cư ra Metro ít nhất cũng phải xe máy chứ ko cuốc bộ đc, băng qua đường đầy cont nữa. Nên e nghĩ thực tế cái Metro cũng chả giúp đc gì cho cái HLPA này bác

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Từ chỗ chung cư ra Metro ít nhất cũng phải xe máy chứ ko cuốc bộ đc, băng qua đường đầy cont nữa. Nên e nghĩ thực tế cái Metro cũng chả giúp đc gì cho cái HLPA này bác
Tại bác chưa quen đấy thôi. Với những nước có metro và văn hóa đi bộ, dưới 1.5 km đi bộ bình thường (20 phút), kể cả xứ nóng và nắng như Sing hay Mã. Mật độ xây dựng tăng sẽ có bóng râm chả các mái hiên nhà để đi.

Hạng B1
1/5/19
68
91
21
30
Tại bác chưa quen đấy thôi. Với những nước có metro và văn hóa đi bộ, dưới 1.5 km đi bộ bình thường (20 phút), kể cả xứ nóng và nắng như Sing hay Mã. Mật độ xây dựng tăng sẽ có bóng râm chả các mái hiên nhà để đi.
Nhưng VN chưa có metro, văn hóa đi bộ cũng chưa có nốt. Chỉ có văn hóa lấn lề đường, nhà của bố thì mặc nhiên lề đường là của bố. Thêm nữa cái không khí ở mình đâu có trong lành sạch sẽ như bên Sing đâu bác. Đời mình e ko dám mơ, chỉ mơ tới đời con em thì sẽ có metro + văn hóa đi bộ + kk trong lành

Hạng B1
7/10/17
88
87
18
HCM
Mấy anh mua ở đây rồi leo lan can qua metro hay bắt grab về nhà mà nói là tiện ích vậy, đi bộ chắc lòi ghèn. Nói tiện ích thì làm ơn xách xe máy qua khỏi cầu Rạch Chiếc rồi làm gì thì làm bên khu Song Hành và Thảo Điền ấy, kể cũng gần

Hạng B2
19/8/17
145
78
33
33
em có chị khách gởi bán căn Block B- mã căn 21 nhà chưa ở ạ, anh chị quan tâm inbox e nhé