Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Re: [Topic tổng hợp các câu hỏi về Mâm & Lốp]

Songlong2012 nói:
Cảm ơn bác, sẵn tiện cho em hỏi luôn nếu so với BS thì vỏ Michelin loại này thì chất lượng thế nào ah, giá có chênh nhau nhiều không bác. Bác có đề cập đến mã gai, vậy mã gai có ảnh hưởng đến độ bền và độ êm của xe không bác.
Giá trên bác mua ở đâu vậy, cho em cái địa chỉ luôn nhe.
Chào buổi sáng ae OS ! Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ

Dạo này như 1 thói quen, mở máy lên thì em sẽ click vào otosaigon đầu tiên:)

Trả lời cho bác songlong nè :

Mỗi dòng gai có đặc điểm riêng . Ecopia là dòng cao cấp tiết kiệm nhiên liệu, Turanza là dòng cao cấp êm ái, Potenza là dòng thể thao cao cấp, Dueler là dòng hợp với SUV hoặc địa hình, B-series bền bỉ phổ thông.

Như mã gai ER30 em giới thiệu cho bác là thuộc dòng Turanza, trên vỏ xe sẽ có in dòng chữ : Bridgestone Turanza ER30.

Nói chung cái này em giới thiệu sơ qua cho bác hiểu căn bản thôi, tất cả các hiệu vỏ xe đều có phân loại mã gai như vậy, nếu đi sâu hơn thì hay bị rối lung tung lắm.

Size 235/65/17 này của Michelin chỉ có hàng Châu Âu nên giá cao hơn. Trên dưới 5tr 1 cái.
Giữa Michelin và Brigestone thì mỗi hãng có 1 thế mạnh riêng. Mic mạnh về độ êm ái, chống ồn. BS thì nghiêng về chất lượng bền bỉ.
Riêng ở VN thì em nghĩ 2 thương hiệu này ngang ngữa nhau và luôn nằm ở top trên so với các hiệu khác !

Giá trên là của Cty em, chủ yếu phân phối cho các đại lý, cửa hàng khắp tỉnh thành. Bán lẻ trên mạng này thì em làm riêng kiếm thêm thôi ạ.:D
Link :
http://www.otosaigon.com/forum/Bao-gia-vo-BRIDGESTONE-MICHELIN-TOYO-HANKOOK-m8096028.aspx

thaibinhdo nói:
Bác có hàng Pirelli 225/45R18 Runflat ko bác?

Để em check trong kho rồi sẽ pm bác nhé !

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30

Chào buổi sáng cả nhà :)
Thông số chiều rộng, chiều cao, mâm chuẩn, độ sai lêch cho phép, độ sâu gai :
[Topic Tư vấn & tổng hợp các câu hỏi về Mâm & Lốp]

Hướng dẫn về đảo lốp :

Tập Lái
11/1/14
29
16
8

Bác cho em xin cái bảng này mà size vỏ 245/45/19

Hạng B1
13/3/12
70
1
6
32

Bossini19 nói:
Trả lời cho bác songlong nè :

Mỗi dòng gai có đặc điểm riêng . Ecopia là dòng cao cấp tiết kiệm nhiên liệu, Turanza là dòng cao cấp êm ái, Potenza là dòng thể thao cao cấp, Dueler là dòng hợp với SUV hoặc địa hình, B-series bền bỉ phổ thông.

Như mã gai ER30 em giới thiệu cho bác là thuộc dòng Turanza, trên vỏ xe sẽ có in dòng ....

Hi bac Bossini,
Theo em tìm hiểu thì vỏ xe 235/65/17 thì ngoài dòng Turanza ER30 mà bác giới thiệu thì BS có dòng Dueler H/P Sport (PSR DHPS) dành cho xe SUV. Vậy bác cho em hỏi có gì khác nhau về 2 loại này không, em đang chạy Santafe thì nên thay loại nào hợp.
thanks bác

Last edited by a moderator:
Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30

Riêng em thì khuyên bác sử dụng ER30 sẽ êm hơn.
Loại BS DHPS như bác nói hay còn gọi là mã gai 683, thuộc dòng Dueler tương thích cho các loại xe địa hình, offroad như Land Cruise, Fortuner, Ford Ranger ..v.v... Nên sẽ hơi cứng cáp

@BWM_HERO : Vâng để em tìm lại trong catalog rồi chụp lại cho bác

Last edited by a moderator:
Hạng B1
13/3/12
70
1
6
32

Bossini19 nói:
Riêng em thì khuyên bác sử dụng ER30 sẽ êm hơn.
Loại BS DHPS như bác nói hay còn gọi là mã gai 683, thuộc dòng Dueler tương thích cho các loại xe địa hình, offroad như Land Cruise, Fortuner, Ford Ranger ..v.v... Nên sẽ hơi cứng cáp

Thanks bác, giờ chỉ còn kiếm đủ lúa nữa là thay em này liền.

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30

Songlong2012 nói:
Thanks bác, giờ chỉ còn kiếm đủ lúa nữa là thay em này liền.
Nhớ ủng hộ em nha bác:D

Hướng dẫn về áp suất vỏ xe, em chụp từ catalog:

Hạng C
10/10/13
920
41
48

có bán vỏ michelin cho xe máy không bác, hay bác biết chỗ nào bán uy tín k, vì nghe nói trên thị trường giờ nhìu hàng nhái quá ạ. Cảm ơn bác

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30

macducthanh nói:
có bán vỏ michelin cho xe máy không bác, hay bác biết chỗ nào bán uy tín k, vì nghe nói trên thị trường giờ nhìu hàng nhái quá ạ. Cảm ơn bác
Chào buổi sáng bác:) !

À vỏ xe máy em ko có làm nên cũng ko để ý lắm bác ! Còn vỏ xe hơi thì ko có hàng nhái đâu nha bác, 99% là hàng cty.
Vỏ xe máy bác có thể ra 344b Lý Thái Tổ F1 Q3, chỗ này bán hàng ok đó bác.

Hạng B2
2/7/07
282
52
28
yahoo.com

Em đang tìm Pirelli PZero RFT 255/55R18
Bác có hàng ko. Giá bao nhiêu a?