Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
4/3/13
1.092
3.686
113
HCM
Lịch trình chuẩn rồi đó bác. Mọi khi về Đà Nẵng ăn Tết em cũng di chuyển tương tự như vậy. Có cần thêm thông tin khách sạn và quán ăn trên đường không bác ?
Nếu bác có thông tin về quán ăn và khách sạn trên đường thì tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn bác trước

Hạng C
5/1/08
708
3.105
93
TP.HCM
Nếu bác có thông tin về quán ăn và khách sạn trên đường thì tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn bác trước
- SG-ĐL : Nếu khởi hành sớm trước 5h thì bác chỉ cần ăn sáng dọc đường vì trưa là bác đã tới Đà Lạt. Ăn trưa ở Đà Lạt thì nhà e hay ăn ở NH Hoàng Lan - 118 Phan Đình Phùng, cơm ngon, khoảng 100k/pax. Tối muốn ăn món khác ngoài cơm thì có thể ăn Nem nướng Bà Hùng. Em hay ăn quán bên Trần Phú. Giờ nó chuyển vào trong hẻm rồi nhưng ở ngoài vẫn có bảng dễ tìm. Hoặc bác có thể ăn bên Phan Đình Phùng cũng dc. KS nếu muốn ở gần chợ thì có thể ở đường Nguyễn Chí Thanh đi ra chợ rất gần. KS Trung Hiếu - 33 Nguyễn Chí Thanh - 350k/đêm - phòng 3 giường. Ăn sáng thì nhà e hay ăn quán Phở ngay gần KS Trung Hiếu. Từ KS đi xuống cầu thang ra đường Bà Triệu, rẽ phải Nguyễn Văn Cừ chục mét là có quán phở ăn rất ngon. Đặc biệt trà atiso nóng uống rất đã.
- ĐL-QN : Nếu khởi hành 8h sáng thì ăn trưa ở quán cơm Thư Thanh trên QL1, quán xe tải. Tọa độ quán : 12.598822000,109.177784000. Cơm phần nóng, đầy đủ canh, món mặn 100k/pax. Ăn xong bác nói pha cho ly cafe đen mang theo (miễn phí). Đặc biệt chú ý khu vực Khánh Vĩnh có đoạn giới hạn tốc độ 40km/h dài 9.6km hay có bắn tốc độ. KS ở Quy Nhơn thì nhiều. Tuy nhiên nếu bác muốn đi tiếp chứ ko chơi ở QN thì nên ở ngoài để đi cho tiện, đừng vào TP. Bác có thể ở KS Khang Khang 2 - 37 Ngô Gia Tự - 370k / đêm phòng 2 giường. KS có thang máy, sân đậu xe hơi. Đẹp. Ăn tối thì có thể đi bộ ra quán Cây Me - 96 Chương Dương. Cơm ngon. Đủ món. Ăn sáng ở QN thì nhiều quán bún bò ven đường rất ngon. Em hay ăn trên đường Nguyễn Thái Học, trên đường ra lại QL1.
QN-HA-ĐN : Ăn trưa thì bác có thể ăn quán cơm Cây Gòn - 11 Quang Trung, Quảng Ngãi. Ra đến HA hoặc ĐN thì em chỉ tư vấn được ăn với chơi. KS thì em ko biết vì e về đến nhà rồi. Bác đi canh làm sao mà ở Hội An được tối 15 hoặc tối 30 AL là hay nhất. Mấy tối này họ thắp đèn lồng rồi cúp điện nhìn mê lắm. Ăn cao lầu thì quán Trung Bắc - 87 Trần Phú. Chè bắp hay bánh tráng đập, hến xúc bánh tráng thì nhiều lắm. Mấy món đó ko có gì đặc biệt nên chổ nào bác thấy sạch sẽ thì ghé vào. Mì quảng cũng vậy, chỉ cần sạch sẽ thôi, chứ chổ nào nấu cũng như nhau. Bê thui thì bác lên cầu Mống, ghé quán Mười, ngay chân cầu Mống, quán to lắm rất dễ tìm. Nên ăn món xáo cho biết. Bổ ngửa luôn.
Bác có thắc mắc gì thêm nữa không ?

Hạng B1
26/8/13
58
18
8
Xa gần thì cũng không quan trọng lắm, em chỉ lo đường xấu quá, đi không được thì khổ. Bác đi từ ĐL xuống PT bằng đường nào vậy?
Đường tuy xấu nhưng vẫn đi được.
Từ DL đi PT em đi ngã Di Linh - PT đi qua đeo Gia Bắc, đường vắng ít xe nhưng hơi nhỏ, nhiều khi gặp xe tải đi ngược lại xém bị lọt xuống lề.

Hạng B1
26/8/13
58
18
8
e tính đi SG -DL -NTrang các bác tư vấn e đi đường nào ok ạ? e đi xe 7c ,cảm ơn rất nhiều,e mới đi ĐL lần đầu các bác tư vấn dùm e ở ks nào và ăn uống vui chơi chỗ nào ok ạ ,:)
SG- DL bác đi tơi ngã 3 Giầu dây thì cứ thẳng tiến quốc lộ 20
DL - NT : DL - đèo DRan - đèo ngoạn mục- P.Rang- NT ( đèo quanh co , dễ bị say xe lắm)
Bác chọn ks ở đuong Ng~ chí thanh gần chợ Da Lat, hôm rồi em ơ ks Marguerite giá cũng đc từ 400k - 1200k tuỳ phòng, ks mới xây nên nội thất ok.
chỗ ăn uống ,vui chơi bác hỏi anh gu gồ thêm.

• Like
Reactions: Gà.oser
Hạng B2
27/7/14
373
141
43
SG- DL bác đi tơi ngã 3 Giầu dây thì cứ thẳng tiến quốc lộ 20
DL - NT : DL - đèo DRan - đèo ngoạn mục- P.Rang- NT ( đèo quanh co , dễ bị say xe lắm)
Bác chọn ks ở đuong Ng~ chí thanh gần chợ Da Lat, hôm rồi em ơ ks Marguerite giá cũng đc từ 400k - 1200k tuỳ phòng, ks mới xây nên nội thất ok.
chỗ ăn uống ,vui chơi bác hỏi anh gu gồ thêm.
thẻ hướng DL-NT mình chọn hướng DT 723 có dễ đi hơn không bác ,nghe nói đi hướng đó ngắm phong cảnh đẹp hơn hướng đèo ngoạn mục phải không bác,e mới đi đèo lần đầu e hỏi nhat bác ạ

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
thẻ hướng DL-NT mình chọn hướng DT 723 có dễ đi hơn không bác ,nghe nói đi hướng đó ngắm phong cảnh đẹp hơn hướng đèo ngoạn mục phải không bác,e mới đi đèo lần đầu e hỏi nhat bác ạ

ĐL - NT đèo Khánh Vĩnh là sự lựa chọn tốt nhất hiện giờ, đường dễ đi, đẹp, thẳng 1 phát là đến NT

• Like
Reactions: Gà.oser
Tập Lái
11/2/15
24
3
3
31
e cũng thích cái tour của bác, nhưng số em khổ nên say ô tô :((, e chỉ nhòm nhòm xem tour nào xe máy e theo thôi

Tập Lái
5/3/15
29
4
8
33
- Đăk lăk thì nhiều chỗ nhưng k tập trung một nơi, bác cứ nên đi bản đôn, hồ lăk, làng cà phê Trung Nguyên, còn mấy cái thác có thời gian thì bác đi cho biết! Gần hồ lăk có cái tảng đá voi, bác tham quan cho biết nhé! ẩm thực ở đây thì có cơm lam,gà nướng ở bản đôn, bún đỏ Phan Đình Giót nhé!
- Nha trang thì nhiều chỗ chơi hơn, bác nên đi ra đảo, k nên đi theo tours vì đi theo tour ra đảo k tham quan đc nhiều. Lựa cái đảo nào ưng ý nhất rồi đi thôi. Vinpeal thì e thấy cũng thường, đi hay k tùy bác. có 3 suối khoáng nóng là tháp bà, trăm trứng và I - resort, theo đánh giá thì I- resort đc nhất.

Hạng B2
17/6/11
210
164
43
Đối với sedan thì sẽ gặp khó khăn khi di chuyển từ ĐL qua BMT theo QL27 Bác nhé, ổ voi rất nhiều, tuy nhiên bò từ tốn vẫn qua được nhưng người ngồi trên xe sẽ rất mệt. Em đi Escape còn thấy đuối với mấy cái ổ Voi đó
E đi 1 lần sợ tới giờ luôn. Gđ e đi SUV, nhỏ em sedan. Qua được ổ nào là nhảy xuống canh cho nó bò qua chỗ đó. Nhớ lại đúng là chuyến đi bão táp.

• Like
Reactions: vienchau
Status
Không mở trả lời sau này.